• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

ducthang

em tính mua em này mà nghe người ta đồn là máy bị lỗi khi kết nối internet qua 3g hay bất cứ cái gì qua 3g thì hay bị hiện tượng tắt máy khởi động lại ( không phải tất cả các máy). và họ nói lỗi này do nhà sản xuất vẫn chưa khắc phục được! có đúng không vậy?

Lỗi này cũng chỉ là do rom thôi nên sẽ có bản khắc phục lỗi trên bạn cứ in tâm mua mà dùng mình cũng đang tính đổi tư Desire sang DHD đây

quan1984

ko biết có bạn nào bị như mình ko khi kết nối wifi sóng hay chập chờn và bắt sóng kém có bạn nào biết vì sao ko

tuan_ok

ko biết có bạn nào bị như mình ko khi kết nối wifi sóng hay chập chờn và bắt sóng kém có bạn nào biết vì sao ko

wifi thì máy mình ko bị , chỉ có sóng điện thoại là chập chờn .mình sử dụng mobi mà nó cứ mượn sóng vina hoài :) .

quan1984

AE Hà Nội dùng derise hd xách tay hôm nào làm bữa off đi

Chỉnh sửa cuối:

tcao

Bạn update software chưa? nêú chưa thì thử xem sao. Sau khi mua về mình cũng bi lỗi , nhưng từ khi update cho tới nay chưa thấy lỗi gì.
Vào SETTING, ABOUT PHONE, SYSTEM SOFTWARE UPDATE , CHECK NOW.

tuan_ok

Bạn update software chưa? nêú chưa thì thử xem sao. Sau khi mua về mình cũng bi lỗi , nhưng từ khi update cho tới nay chưa thấy lỗi gì.

root rồi up được ko bạn? check thấy nó báo no...

quan1984

mình up mấy ship rom rùi vẫn vậy làm theo cách của bạn nó báo "ko có phiên bản cập nhập nào cho dt của bạn" bạn có thể nói rõ room của bạn là thông số thế nào ko

root rồi up được ko bạn? check thấy nó báo no...

mình thì up ship rom bằng cách bác phạm quang . Máy mình root rùi ko biết phiên bản nào chuẩn nữa anh em nào thấy phiên bản chuẩn chia sẻ nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

RUU_Ace_HTCCN_CHS_1.60.1400.7_Radio_12.32.60.140e_ 26.04.00.05_M_test_157880 có cái rom tét này của bọn tàu phiên bản 2.2.1 có radio mới mình up nó để lấy radio mới nhưng nó ko root cả recovery được lên phải quay lại radio gốc . Có ai biết tách riêng radio để up nó ko chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

tcao

mình up mấy ship rom rùi vẫn vậy làm theo cách của bạn nó báo "ko có phiên bản cập nhập nào cho dt của bạn" bạn có thể nói rõ room của bạn là thông số thế nào ko

mình thì up ship rom bằng cách bác phạm quang . Máy mình root rùi ko biết phiên bản nào chuẩn nữa anh em nào thấy phiên bản chuẩn chia sẻ nhé

RUU_Ace_HTCCN_CHS_1.60.1400.7_Radio_12.32.60.140e_ 26.04.00.05_M_test_157880 có cái rom tét này của bọn tàu phiên bản 2.2.1 có radio mới mình up nó để lấy radio mới nhưng nó ko root cả recovery được lên phải quay lại radio gốc . Có ai biết tách riêng radio để up nó ko chỉ mình với

Máy mình chưa có chọt phá gì up rom hết, vẫn nguyên bản gốc dùng FOTA update software thẳng htc ,sau khi update xong thì software là 1.32.405.6. và root máy thôi. Nghe nói là nếu remove 1 vài phần mềm mà mình không thích kèm theo máy .thì không dùng update ota qua htc được. chẳng hạn AMAZONE MP3 v.v. v mìinh chưa thử, Mình thì update trước khi remove..

tuan_ok

Máy mình chưa có chọt phá gì up rom hết, vẫn nguyên bản gốc dùng FOTA update software thẳng htc ,sau khi update xong thì software là 1.32.405.6. và root máy thôi. Nghe nói là nếu remove 1 vài phần mềm mà mình không thích kèm theo máy .thì không dùng update ota qua htc được. chẳng hạn AMAZONE MP3 v.v. v mìinh chưa thử, Mình thì update trước khi remove..

thế là máy e ko qua OTA được rồi , bữa trước e xóa đi cái Stock , amazone mp3 với cái soundhound .giờ mò cách up rom qua thẻ của bác Quang thôi . (các bác cho em hỏi khi mình up rom qua thẻ như thế thì , up xong rồi lấy thẻ ra dc không hay là 1 phần dữ liệu của máy nằm trên thẻ ? ) . mới sử dụng android lần đầu nên có nhiều điều muốn hỏi các bác .

tcao

thế là máy e ko qua OTA được rồi , bữa trước e xóa đi cái Stock , amazone mp3 với cái soundhound .giờ mò cách up rom qua thẻ của bác Quang thôi . (các bác cho em hỏi khi mình up rom qua thẻ như thế thì , up xong rồi lấy thẻ ra dc không hay là 1 phần dữ liệu của máy nằm trên thẻ ? ) . mới sử dụng android lần đầu nên có nhiều điều muốn hỏi các bác .[/QUOT

Hôm nay rảnh mình lôi máy ra vọc thử uprom xem sao. Mình dOwn ROM này CyanogenMod-6.1 for Desire HD: V6.1.0-RC1 Vọc thử thì tình trạng Wifi nó cứ chập chờn lúc tắt lúc mở gỏ bàn phím nó cứ báo lỗi. Sau đó thử rom LeeDrOiD HD v1.2 này thì thấy được ,WIFI ổn đinh nhưng cái khác chưa vọc được nhiều nên chưa biết bác thử xem sao Bác down ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=842802

lycuty

Các bác ai sử dụng con nỳ qua rồi thì thấy phần giải trí của nó như thế nào.ví dụ: xem phim có mượt không, âm thanh có hay không( nghe nó xử dụng công nghệ dodly không biêt như thế nào), chơi game ra sao...và đặt biệt pin xử dụng bao lâu.
Mình rất muốn tậu con này nên mong các bác đóng góp ý kiến.thanks;;)

ncpvn001

Các bạn ơi cho mình hỏi, khi sử dụng tai nghe cho HTC Desire HD các bạn có sử dụng được nút điều khiển trên tai nghe chuyển bài hát khác hay chuyển kênh Radio khác ( bằng nút >> và << ở tai nghe) được không?

Máy của mình sao không dùng nút tiến hay lùi trên tai nghe để chuyển được (trước đây dùng HD2 thì chuyển rất tiện - chuyển bài hát và chuyển kêng radio được).
Có phải do chưa cài đặt chỗ nào không?
Bạn nào biết chỉ mình với!
Cảm ơn các bạn!

phamthang83hn

Các bác ơi em này có thể cài ứng dụng sang thẻ nhớ giống như cách đã làm với Desire được không ạ

romeovietnam

Loa máy bé quá :( Mặc dù để Dolby hay SRS. Mấy apps mình kill rồi mà nó tự chạy. Hay do mình chưa root? Làm máy giựt giựt. Hơn nữa ko gửi và nhận MMS đc. Mình thử làm theo cách nhà mạng chỉ mà vẫn ko thành công :( Ai biết chỉ mình với. Mình xài mạng Viettel. Xài hàng xách tay (Chắc Đài Loan vì có 3 ngôn ngữ. Anh và Đài loan thì phải)

caothanhhai

Ghét nhất các nắp Pin - Chăc bác nào kinh doanh nên nhập ít về thay thế chứ cậy thế này kinh lắm - toét ngay . Đồng thời nó là Ăng ten Wifi nên cứ cầm vào nó là vạch sóng tụt luôn ????

ncpvn001

Còn về RAM của nó thì sao các bạn?
theo quảng cáo thì RAM là 768M nhưng khi kiểm tra máy mình bằng phần mềm Android System Info thì máy bào như sau:

RAM
Max: 623MB Free: 310MB

Vậy là RAM có 623M thôi à? Các bạn kiểm tra máy của các bạn có thông số như vậy không?

Cảm ơn!

romeovietnam

Còn về RAM của nó thì sao các bạn?
theo quảng cáo thì RAM là 768M nhưng khi kiểm tra máy mình bằng phần mềm Android System Info thì máy bào như sau:

RAM
Max: 623MB Free: 310MB

Vậy là RAM có 623M thôi à? Các bạn kiểm tra máy của các bạn có thông số như vậy không?

Cảm ơn!

Số còn lại để chạy HĐH, cũng đúng thôi mà bạn.

hanoiwap

Super V.I.P

Radio only
http://xdafil.es/DesireHD/Radios/12.32.60.140e_%2026.04.00.05_M.zip
Và các bản khác ở ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

quan1984

Ko biết vì sao sau khi root máy va cài rom cook thì sóng của máy yếu hơn nhưng wifi lại khỏe hơn các bác nhỉ mình đa0x thử 2 máy đều vậy .

Sau khi thử các bản radio cho rom cook thì mình thấy Radio_12.32.60.140e là tốt nhất

Có bác nào sau khi cài rom cook bị vậy thì thao khỏa ở đây để thay radio xem có cải thiện ko nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=877295