• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

romeovietnam

Khi bạn up rom này thì thời gian gần đây khi vào Market nó sẽ tự động update bàn phím tiếng Việt (Trong All Programs sẽ hiện icon bàn phím tiếng Việt). Nếu chạy nó thì nó sẽ báo lỗi như bạn mô tả. Bạn Remove bản update đó đi là xong . Yên tâm bạn remove nó nhưng vẫn gõ tiếng Việt ngon vì cái bạn remove đi đó nó chỉ là bản update thôi :D. Lần sau nếu có Factory Reset thì khi nó update xong bạn remove nó ngay khỏi lằng nhằng:D

E remove cái update đi rồi vẫn bị vậy. Remove cả cái bộ gõ trong systems đi rồi cài lại cái mới cũng ko đc. Có cần phải up lại rom ko ợ? :(

dzungo

- CHo em hỏi Desire HD có dùng soft nào để tắt màn hình với 1 cú chọt như bên WM ko mấy bác, hay cứ phải dùng phím cứng ? thanks !

ancola66

Super V.I.P
- CHo em hỏi Desire HD có dùng soft nào để tắt màn hình với 1 cú chọt như bên WM ko mấy bác, hay cứ phải dùng phím cứng ? thanks !
Lên Market tải Lock Screen Widget. Chọt phát tắt luôn:D

dzungo

- Bác Ancola có thể giải quyết tình trạng là đt đút túi quần, ai call tới, móc ra cứ hay bị slice up làm từ chối cuộc gọi ko ? Em cứ đà này xếp mắng cho phải bik luôn :( .

patuan999

Mình mới DHD ở hàng, ngoài đấy nhân viên copy nhạc và 1 vài ứng dụng vào để kiểm tra và thử tai nghe(không bảo hành).. về đến nhà mình tháo thẻ nhớ ra kết nối với máy tính thì không nhận thẻ, mình đã thử nhiều cách (lấy thẻ nhớ khác để kiểm tra đầu đọc thẻ, cắm trực tiếp DHD vào máy tính, thay thẻ nhớ khác vào DHD) Thẻ nhớ trong máy thì nhận mà lại không kết nối được với máy tính, bác nào biết chỉ dùm mình với. <=== mới mua chưa biết sử dụng.

bulutit

Gõ tiếng Việt với DHD?
Các pro cho hỏi làm cách nào sử dụng được bàn phím tiếng Việt của DHD.
Mình vào Settings => Language & keyboard. Phần Select language đã chọn Tiếng Việt, và đã thiết lập kiểu gõ là VIỆT - TELEX trong Vietnamese IME. Tuy nhiên khi viết SMS hay Email thì không tài nào tìm được bàn phím Việt để nhập liệu.
Mong các PRO tận tình chỉ giáo. Thx

Khi vào phần viết tin nhắn, bác ấn lên khoảng trống giữ nguyên 1-2s rồi thả tay ra, màn hình sẽ hiện ô nhỏ Input method, bác click vào và lựa chọn là ok. Chúc bác vui.

ancola66

Super V.I.P
Mình mới DHD ở hàng, ngoài đấy nhân viên copy nhạc và 1 vài ứng dụng vào để kiểm tra và thử tai nghe(không bảo hành).. về đến nhà mình tháo thẻ nhớ ra kết nối với máy tính thì không nhận thẻ, mình đã thử nhiều cách (lấy thẻ nhớ khác để kiểm tra đầu đọc thẻ, cắm trực tiếp DHD vào máy tính, thay thẻ nhớ khác vào DHD) Thẻ nhớ trong máy thì nhận mà lại không kết nối được với máy tính, bác nào biết chỉ dùm mình với. <=== mới mua chưa biết sử dụng.
Có thể thẻ của bạn có vấn đề:-?
*** Máy Fullbox thì thẻ sẽ lắp sẵn trong máy có dung lượng 8G
*** Chiêu đổi thẻ (Lấy thẻ kém chất lượng thay vào thẻ zin) rất hay sảy ra ở các cửa hàng bán giá rẻ hơn mặt bằng giá thị trường. Bởi vì thẻ zin thì giá tiền gấp 3 đến 4 lần thẻ zởm (TQ)

patuan999

1. Điều lạ là mình mua máy ngay tại nhật cương mobile, giá gốc, bảo hành thẻ... nhẽ nào lại có thể như bạn nói.
2. Mình đã thử thẻ zin 2G của vợ vào máy để kết nối với máy tính, DHD cũng không nhận thẻ. Thẻ náy qua đầu đọc nhận được.
3. Dữ liệu trong thẻ 8G nhật cường cung cấp cho mình trong máy vẫn có, vẫn sử dụng được.

PDAMobile

Cho mình hỏi kết nối PC với Desire HD cần những phần mềm và driver nào vậy,thanks !!!!!

dzungo

- bác nào giúp em soft nào để đc giao diện như này ko ạ :
screen

Thankssssssssssssssssssss !

fansex

Cho mình hỏi là nên mua xách tay hay chín h hãng vì giá chênh lệch nhau quá?? và mua ở đâu thì uy tín hok bị luộc đồ ... ^^!

binhmogas

Cho mình hỏi là nên mua xách tay hay chín h hãng vì giá chênh lệch nhau quá?? và mua ở đâu thì uy tín hok bị luộc đồ ... ^^!
hàng cty bán ở đâu vậy bạn gía nhiêu? hàng công ty thì bảo hành toàn bộ máy còn xách tay thì bảo hành phần mềm X-( chả biết bảo hành cái khỉ gì

PDAMobile

Cho mình hỏi thêm cái nữa là tắt chế độ sạc qua usb ở đâu vậy,mình tìm hoài không thấy,cứ cắm cable vô laptop là đt sạc,chắc có ngày chai pin quá.Thanks