• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

tinh_la_gi

Administrator
Tớ vừa ngồi với ông anh, ông y mới mua con one của bên pico, chụp thì không thấy bị ám tím mà sáng lắm, chắc con đó có vấn đề =))

Lấy tay che camera lại thấy 1 đống vằn vệnh màu tím sọc ... chúc mừng camera ám tím ... nhưng máy bảo đảm ngon ... :D

Còn cái của chú em sao nó xanh lè thế kia ... hay chơi ốp lưng xanh hoa hòe thế

Có thông tin thay cam hết bị nhưng chưa có ông bạn nào đi thử :D Em ghét HTC Center thử đổi xem (hàng cty được đởi free đó - HCM) hàng xách thì anh chắc nó tính phí :p

TraiNgheoHn

Em vừa làm theo anh, bịt camera thì nó là màu đỏ chứ không có vệt tím sọc :D Máy em không dùng ốp mà ở trần luôn, em cũng chẳng hiểu sao nó lại xanh như thế, chụp HDR thì ok hehee. Hàng của em lấy lại của bác Hanoiwap bên Sing không bít có được đổi không a nhỉ?

hanoiwap

Super V.I.P
Em vừa làm theo anh, bịt camera thì nó là màu đỏ chứ không có vệt tím sọc :D Máy em không dùng ốp mà ở trần luôn, em cũng chẳng hiểu sao nó lại xanh như thế, chụp HDR thì ok hehee. Hàng của em lấy lại của bác Hanoiwap bên Sing không bít có được đổi không a nhỉ?

Camera tốt, sao lại đổi. Máy Việt nam mới bị chứ máy Singapore không bị đâu
Nguồn gốc là máy của tôi chứ không phải mua của tôi

tinh_la_gi

Administrator
Anh nghĩ do yếu tố ánh sáng thôi .. em ra ngoài chời đẹp làm 1 tấm đi

@Chú hanoiwap ... thằng traingheo nó định ăn vạ chú đấy ... :))

phuongnamhn

Bạn cài lại driver mới nhất cho pc
Điện thoại đưa về recovery/mounts and stogare/mounts usb stogare xong kết nối với pc chờ tí nó nhận stogare rồi chép rom zip vào và up bình thường

mình bị treo nhưng tìm mãi không có mounts usb stogare ở đâu cả.

Taki7610

Unlock_GSM
mình bị treo nhưng tìm mãi không có mounts usb stogare ở đâu cả.

Vào recovery touch chọn chế độ adb side loade flash rom zip đi bạn, lưu ý không phỉa rom stock zip, flash xong boot lại vào bootloader flash tiep boot img nếu máy unlocked s-on.

phuongnamhn

Vào recovery touch chọn chế độ adb side loade flash rom zip đi bạn, lưu ý không phỉa rom stock zip, flash xong boot lại vào bootloader flash tiep boot img nếu máy unlocked s-on.

cứ cắm vào máy tính là hiện HTC MTP DIVICE không nhận bác ạ.

Dùng All Tool kit thì vẫn cài được các bản Recovery khác nhau. Vào Recovery thì máy tính không nhận nữa. nên không sideload được.

Rom Ship thì chạy 1/3 báo lỗi không thể up rom này.

Taki7610

Unlock_GSM
cứ cắm vào máy tính là hiện HTC MTP DIVICE không nhận bác ạ.

Dùng All Tool kit thì vẫn cài được các bản Recovery khác nhau. Vào Recovery thì máy tính không nhận nữa. nên không sideload được.

Rom Ship thì chạy 1/3 báo lỗi không thể up rom này.

Nếu đã có rom ship, lay romzip trong ruu rom ship, chuyển qua fastboot dùng lệnh :

fastboot erase cache

fastboot oem writesecureflag 3

fastboot oem rebootRUU

fastboot flash zip rom.zip

Xem sao, lưu ý locked bootloader nhé.

xiaoku

máy cứ báo pin yếu liên tục trong khi cắm sạc ??????????

tình hình cụ thể là thế này. máy cua mình gắn sạc vô thi ở bỉu tượng pin sẽ có dấu sấm sét la máy đang được sạc. nhưng gần đây khi pin íu thì mình cắm là có hiện tượng ko nhận sạc liên tục. jống như là mình rút dây cắm dây vô ra liên tục vậy. đặc biệt là khi dưới 15% mà cắm sạc( 15% là máy báo pin yếu). thi có hiện tượng máy báo pin íu liên tục khiến mình ko bấm j được lun. nếu mà mở màn hình lên là bị báo liền. con tắt màn hình ko đụng vô thì nó sạc bt. trog lúc tắt màn hình mà có tin nhắn hay đt tới thì máy cũng báo pin íu liên tục làm ko thể nào mở máy đọc tin nhắn hay nge điện. fai cho may sac toi it nhat la 17% thi mo may len moi ko nhan thog báo pi íu nữa.
xin cách khắc phục. thanks all.

mti

Htc one x lỗi cứ vào bootloader

Em có máy bị lỗi cứ load vào bootloader mà gặp pin yếu nên ko up rom cook được,nói chung là ko làm gì được kể cả relock hay flash recovery...,mọi người giúp em với

troly

Well-Known Member
Em có máy bị lỗi cứ load vào bootloader mà gặp pin yếu nên ko up rom cook được,nói chung là ko làm gì được kể cả relock hay flash recovery...,mọi người giúp em với

Khả năng cao là máy bị chết maid, mình đã bị và phải thay.

trialreset

Pin yếu thì xạc pin vào rồi tiếp tục,xạc ko vào thì down file xac chạy trong bootloader.file thì google nó biết đấy.
Xạc xong mà vẩn bị,khả năng pin chai cao.

gởi từ nokia 3310 của tôi

trialreset

Relock rồi.
Khuyên bạn cứ từ từ,tìm hiểu thêm trên diễn đàn rồi làm là ok.
Bạn xem hboot của bạn đã trên 1.31 chưa nếu chưa thì phải lên cái đã,rồi unlockbootloader,rồi cài recovery,rồi up rom cook.

gởi từ nokia 3310 của tôi

mti

Hboot mình là 1.36 mà rom cook là file exe hay zip vậy bạn,sao htc làm khó quá,mấy samsung,sky dễ

mti

Bây giờ mình đã unlockbootloader rùi đang ở rom 4.0.3 mình muốn lên Jb luôn thì làm thế nào