• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

Microlab071966

xizon

cả 2 cách trên đều k đc :(. cách đầu thì phải s-off. mình mang ra cellphones và đã sửa đc rồi. :D tks mọi người

khoaoow

buồn quá anh em ơi, hôm nọ vô tình em làm rơi cái HTC One xuống nền gạch men, thế là móp 1 tí ở góc trên bên trái, và cái miếng nhôm ở trên chỗ cái loa hở ra khoảng 0.5mm, giờ em ra trung tâm bảo hành HTC thay lại cái miếng khác để cho nó khít lại được ko anh em :(

hình minh họa:

binladen1206

Active Member
Có bác nào biết cách điều chỉnh phần nhạc chuông tin nhắn cho con One k thì chỉ e với, tìm mãi mà chẳng thấy chỗ nào cả. Thank các bác nhiều !

venusian

Moderator
Có bác nào biết cách điều chỉnh phần nhạc chuông tin nhắn cho con One k thì chỉ e với, tìm mãi mà chẳng thấy chỗ nào cả. Thank các bác nhiều !

Hô hô. Wellcome anh đến với HTC ONE!

Anh vào tin nhắn. Sau đó chọn Cài Đặt / Thông báo / Âm thông báo
Để thêm nhạc làm chuông tin nhắn anh tạo thêm thư mục media/ audio / notifications trên bộ nhớ ạ

at1988ld

Cứu em với HTC one X của em bi mất nguồn.

:(( em đang sài bình thường thì con HTC one x cua em nóng bừng rồi tắt nguồn..... e cắm sặc thì không vào.... vào falboot cũng không được. bắc nào biết chỉ giúp em với:((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình mới được ông chú đi Mỹ xách về cho 1 máy HTC ONE hàng của T-Mobile đã nhập code unlock nên nghe gọi bình thường ở Việt Nam
Máy đang xài Stock ROM 4.1.2 có HBOOT là 1.44. Cho mình hỏi là với HBOOT 1.44 có thể S-OFF và SUPER CID được không?
Khi máy này đã S-OFF và SUPER CID rồi có thể up STOCK ROM của các thị trường khác như STOCK ROM Việt Nam được không?
Và khi đã S-OFF rồi thì có xài chung rom cook với HTC OME phiên bản quốc tế không?
Xin cám ơn nhiều.

Mình mới được ông chú đi Mỹ xách về cho 1 máy HTC ONE hàng của T-Mobile đã nhập code unlock nên nghe gọi bình thường ở Việt Nam
Hàng Mỹ chắc ngon lắm nhỉ??? :D

Máy đang xài Stock ROM 4.1.2 có HBOOT là 1.44. Cho mình hỏi là với HBOOT 1.44 có thể S-OFF và SUPER CID được không?
Với HBOOT 1.44.0000 thì S-OFF và SuperCID bình thường nhé.

Khi máy này đã S-OFF và SUPER CID rồi có thể up STOCK ROM của các thị trường khác như STOCK ROM Việt Nam được không?
Một khi đã có S-OFF & SuperCID thì có thể úp tất cả các bản Ship Rom của các khu vực khác nhau nhé.

Và khi đã S-OFF rồi thì có xài chung rom cook với HTC OME phiên bản quốc tế không?
Được...:D

:(( em đang sài bình thường thì con HTC one x cua em nóng bừng rồi tắt nguồn..... e cắm sặc thì không vào.... vào falboot cũng không được. bắc nào biết chỉ giúp em với:((
Nếu máy không vào được HBOOT thì chỉ có nước mang đi sửa. Giờ bạn cắm sạc và đồng thời đưa thử máy về HBOOT xem sao.

cofer

buồn quá anh em ơi, hôm nọ vô tình em làm rơi cái HTC One xuống nền gạch men, thế là móp 1 tí ở góc trên bên trái, và cái miếng nhôm ở trên chỗ cái loa hở ra khoảng 0.5mm, giờ em ra trung tâm bảo hành HTC thay lại cái miếng khác để cho nó khít lại được ko anh em :(

hình minh họa:

Được, 4chai4, thay luôn màn hình, mình hỏi bên Hồng Quang họ bảo thế, chém đẹp ghê.

vietcad

Member
Hàng Mỹ chắc ngon lắm nhỉ??? :D

Với HBOOT 1.44.0000 thì S-OFF và SuperCID bình thường nhé.

Một khi đã có S-OFF & SuperCID thì có thể úp tất cả các bản Ship Rom của các khu vực khác nhau nhé.

Được...:D

Dũng ơi đổi HTC One rồi à? Cũng muốn mua One nhưng dùng thử chưa ưng nên đành đợi đã

alittlemad

Xin chào, máy mình đã root và cài cwm recovery, chiều qua nhận được update 4.2 qua ota nhưng down về thì ko cài được, máy báo ko tìm thấy ex-sdcard. Mình unroot và cài lại stock recovery rồi cũng ko update được. Anh em có ai biết lí do tại sao ko nhỉ?

ruoicom

Bác nào có link down file gõ tiếng Việt mặc định của One ko cho em xin, tự dưng em lại thik dùng bộ gõ mặc định của HTC dùng cho One.

cofer

Điên màn thay luôn màn hình.
Chỉ móp miếng dán trên thôi mà.
Của mình đây

Thì bên Hồng Quang họ nói thế, chắc là thay để lấy màn hình mới thay lại cho khách khác, làm ăn kiểu này thất vọng với HTC quá...