• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

pipchic

htc one ko có phần mềm quản lý ram của máy như các dòng htc evo 3d. hay sensation hả các bác ? em tìm hoài ko thấy cái app đó

venusian

Moderator
rom ship bro à. kiếm hoài ko thấy cái app đó ở đâu cả

Rom Ship không có đâu bạn ạ. Mà bạn cứ yên tâm mà dùng đi. Ram 2G không cần dọn bạn dùng 2 ngày nó cũng không đơ máy đâu.

pipchic

Rom Ship không có đâu bạn ạ. Mà bạn cứ yên tâm mà dùng đi. Ram 2G không cần dọn bạn dùng 2 ngày nó cũng không đơ máy đâu.

thank bạn. cho mình hỏi thêm là có cách nào mở sáng màn hình mà ko dùng nút nguồn ko.( mình dùng rom ship nhé)

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

thank bạn. cho mình hỏi thêm là có cách nào mở sáng màn hình mà ko dùng nút nguồn ko.( mình dùng rom ship nhé)

Smart sceen on, tìm bản Việt hoá đi
Không nhớ là cần root hay ko, vì vừa bán đi mấy con án roi ;)

Còn room cook thì khỏi bàn vì có 1 số rom có sẵn

mipsites

HTC ONE không kết nối được với Laptop

Khi mình cắm HTC One vào USB laptop thì laptop chỉ nhận mỗi thẻ nhớ. Mình đã cài HTC Sync và HTC Sync Manager. Sau đó mình thử kết nối qua PC thì vẫn bt. Cho mình hỏi là con lap mình cài đặt còn thiếu hay bị lỗi gì ko? :(

pipchic

con one của mình nhắn tin cùng 1 số sao no ko hiện theo chuỗi giống đang chat mà nó cứ tách từng tin đến, tin đi riêng ra vậy? ai chỉ giúp mình với? đa tạ
tin nhắn đến nó không hiên tên danh bạ mà hiện số +84....... máy mình của tmobile

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

con one của mình nhắn tin cùng 1 số sao no ko hiện theo chuỗi giống đang chat mà nó cứ tách từng tin đến, tin đi riêng ra vậy? ai chỉ giúp mình với? đa tạ
tin nhắn đến nó không hiên tên danh bạ mà hiện số +84....... máy mình của tmobile

Mình không nhớ rõ, nhưng hình như máy có phần nào ở đâu đó chọn +84 hoặc không chọn thì phải, cũng ko nhớ là có Cần root hay ko. Bạn mò thử xem

mipsites

HTC ONE không kết nối được với Laptop

Khi mình cắm HTC One vào USB laptop thì laptop chỉ nhận mỗi thẻ nhớ. Mình đã cài HTC Sync và HTC Sync Manager. Sau đó mình thử kết nối qua PC thì vẫn bt. Cho mình hỏi là con lap mình cài đặt còn thiếu hay bị lỗi gì ko? :(

mipsites

^ Mình gỡ ròi, khi gắn phone vào laptop qua cồng usb chế dộ usb debug nó tự bật
HTC sync manager nó vẫn ko nhận đc HTC One

Vitara29y

Các bac cho hỏi chút, em mới mua onex trước dùng IP4 sạc khoảng 2h là đầy pin mà sao sạc cho onex khoảng 3h30 mới đầy.

xizon

Giúp đỡ HTC one soft brick

chiều nay ngồi nghịch recovery lại đi fomat luôn cả OS nên h k load đc máy :((. máy mình chạy bản M7_U_ 2.24.707.3
đã thử các kiểu TWRP thì k load đc ADB; các bản RUU thì toàn 1.29.707 k có bản 2.24 nên flash cũng k xong. ai cứu với :(

venusian

Moderator
chiều nay ngồi nghịch recovery lại đi fomat luôn cả OS nên h k load đc máy :((. máy mình chạy bản M7_U_ 2.24.707.3
đã thử các kiểu TWRP thì k load đc ADB; các bản RUU thì toàn 1.29.707 k có bản 2.24 nên flash cũng k xong. ai cứu với :(

hjx, có ai k :|

Nếu không sử dụng đc sideload ADB thì giải pháp up Rom cook là dùng cáp OTG.
Chú ý: Cáp OTG chứ ko phải cáp chữ Y nhé.

Một đầu cắm vào điện thoại, 1 đầu cắm vào đầu đọc thẻ nhớ. Chép một bản Rom Cook vào thẻ nhớ sau đó vào Recovery (TWRP) chọn Mount / USB - OTG rồi chọn up Rom từ thẻ nhớ