• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bác cao thủ giúp em cái, máy em update qua OTA lên 4.2.2, xong xuôi đâu vào đấy em tiến hành lại từ đầu unlock, cài recovery và ..... Kết quả recovery không dùng được cảm ứng. Ghi chú là em thấy Hboot là 1.73.xxxx

khong_co_ai

Active Member
Các bác cao thủ giúp em cái, máy em update qua OTA lên 4.2.2, xong xuôi đâu vào đấy em tiến hành lại từ đầu unlock, cài recovery và ..... Kết quả recovery không dùng được cảm ứng. Ghi chú là em thấy Hboot là 1.73.xxxx

Liệu có phải touch recovery ko bạn

Gửi từ điện thoại rất sợ nước của tôi.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bác trả lời hộ em cái, máy em lỗi touch recovery rồi làm sao fix được ạ, hboot đang là 1.73.0000 ạ

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bác trả lời hộ em cái, máy em lỗi touch recovery rồi làm sao fix được ạ, hboot đang là 1.73.0000 ạ
Nếu máy không vào được HBOOT thì chỉ có nước mang đi sửa. Giờ bạn cắm sạc và đồng thời đưa thử máy về HBOOT xem sao.

khong_co_ai

Active Member
Ko có touch recovery thì cài bản thường dùng phím volum ấy

Gửi từ điện thoại rất sợ nước của tôi.

envin

anh em vào giúp em pha này với :((

em có con htc one-x đang chạy rom ship , máy chạy bình thường nhưng chi co mỗi tiếng anh .em chuyen sang bản rom cook để cài tiêng việt bây giờ cài xong máy không tài nào dùng đc cảm ứng , em đã dùng bản rom khac rồi cũng vậy , anh em nào đã gặp qua xin chi giáo em vụ này vơi .em xin chaanthanhf cảm ơn

envin

con nay cua em . version-main 4.19.702.1 . cidnum htc__038 . em tim không thấy :((. em tim thấy 1 bản rom cua india nhưng cidnum htc__032 . không biết up có ok không ??? em vẫn đang tải về .

trananhvan1989

Bây h one x của mình đang
Chạy rom 4.0.4 AT&T
Hboot Locked
Super CID
S-OFF
Hboot 1.14.0002
Radio 0-0.19as.32.09.11_2
Thì làm cách nào để up ship lên 4.1
Còn nếu để nguyên vậy Unlock Bootloader cài Recovery
Rồi có up dc rom Masximus 4.2.2 sense 5 không

Bây h one x của mình đang
Chạy rom 4.0.4 AT&T
Hboot Locked
Super CID
S-OFF
Hboot 1.14.0002
Radio 0-0.19as.32.09.11_2
Thì làm cách nào để up ship lên 4.1
Còn nếu để nguyên vậy Unlock Bootloader cài Recovery
Rồi có up dc rom Masximus 4.2.2 sense 5 không
Máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn cứ chọn bản Ship Rom mới nhất mà úp thôi. Còn bản rom kia nếu nó yêu cầu FW mới nhất thì bạn úp Ship Rom mới nhất trước (hay FW mới nhất) sau đó mới Unlock Bootloader, cài Recovery nhé.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn cứ chọn bản Ship Rom mới nhất mà úp thôi. Còn bản rom kia nếu nó yêu cầu FW mới nhất thì bạn úp Ship Rom mới nhất trước (hay FW mới nhất) sau đó mới Unlock Bootloader, cài Recovery nhé.

Giúp em One X lỗi cảm ứng trong recovery
Trong các bác ở đây có ai bị lỗi cảm ứng trong recovery không? Chẳng là em hay lọ mọ với bản ship rom nên hôm có bản update lên sense5 em đã chạy lại bản 4.1.1 sau đó update qua OTA lên sense5, xong xuôi em quay lại unlock, fast recovery, vào recovery thì hỡi ôi cảm ứng em nó không sử dụng được nữa. E tưởng máy nó đơ khởi động lại vẫn y chang, em quay lại kiểm tra thì thấy hboot đã thành 1.73.0000. Bác nào gặp tình trạng này rồi mà khắc phục được xin chỉ giáo cho em cái, em xin cảm ơn các bác trước.
Không sử dụng cảm ứng fast rom cook thì cứ gọi là thôi rồi lượm ơi, chọn đến mệt. Mãi mới xong, huhu. Bình thường vẫn dùng cảm ứng tốt., chỉ ko sử dụng được trong recovery thôi.

minhlc1958

Active Member
Giúp em One X lỗi cảm ứng trong recovery
Trong các bác ở đây có ai bị lỗi cảm ứng trong recovery không? Chẳng là em hay lọ mọ với bản ship rom nên hôm có bản update lên sense5 em đã chạy lại bản 4.1.1 sau đó update qua OTA lên sense5, xong xuôi em quay lại unlock, fast recovery, vào recovery thì hỡi ôi cảm ứng em nó không sử dụng được nữa. E tưởng máy nó đơ khởi động lại vẫn y chang, em quay lại kiểm tra thì thấy hboot đã thành 1.73.0000. Bác nào gặp tình trạng này rồi mà khắc phục được xin chỉ giáo cho em cái, em xin cảm ơn các bác trước.
Không sử dụng cảm ứng fast rom cook thì cứ gọi là thôi rồi lượm ơi, chọn đến mệt. Mãi mới xong, huhu. Bình thường vẫn dùng cảm ứng tốt., chỉ ko sử dụng được trong recovery thôi.

Flash lại recovery khác thử xem thí dụ bạn đang dùng recovery CWM thì bạn đổi sang TWRP

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Em đã làm rồi nhưng kết quả vẫn ko sử dụng được. Bác xem còn cách nào khác ko giúp em cái. Huhu....

Flash lại recovery khác thử xem thí dụ bạn đang dùng recovery CWM thì bạn đổi sang TWRP

TraiNgheoHn

Mọi người cho mình hỏi, máy mình chụp chế độ bình thường trong điều kiện ánh sáng đủ mạnh nhưng màu sắc thì nó cứ xanh xanh là sao nhỉ? chuyển qua chế độ hdr thì sáng không bị thế nữa.

venusian

Moderator
Mọi người cho mình hỏi, máy mình chụp chế độ bình thường trong điều kiện ánh sáng đủ mạnh nhưng màu sắc thì nó cứ xanh xanh là sao nhỉ? chuyển qua chế độ hdr thì sáng không bị thế nữa.

Máy anh bị ám tím rồi ạ. :D
Chắc ám nặng quá. :))

TraiNgheoHn

Tớ thấy rất nhiều máy bị tình trạng này, có lẽ do phần mềm roài. htc không chịu fix lỗi nhỉ?

venusian

Moderator
Tớ thấy rất nhiều máy bị tình trạng này, có lẽ do phần mềm roài. htc không chịu fix lỗi nhỉ?

Mấy anh bạn em hay đùa. Con nào ko tím thì con đấy bị lỗi =))
Vì gần như 10 con thì 9con bị ám. Không biết đến bao giờ chúng nó mới chịu sửa lỗi này ạ

TraiNgheoHn

Tớ vừa ngồi với ông anh, ông y mới mua con one của bên pico, chụp thì không thấy bị ám tím mà sáng lắm, chắc con đó có vấn đề =))

venusian

Moderator
Tớ vừa ngồi với ông anh, ông y mới mua con one của bên pico, chụp thì không thấy bị ám tím mà sáng lắm, chắc con đó có vấn đề =))

Thường thì chụp ban ngày nó ko tím như con của anh đâu. Chụp thiếu sáng mới bị dính ạ. :))