• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

qpowei

cho em hỏi là thẻ nhớ khi mà phân vùng để dual boot thì lúc vào winphone hay android thì nó chỉ hiện cái phần mà mình đã ext (vd : 16gb = 7gb + 9gb,lúc vào explorer của winphone thì nó chỉ hiện 9gb hay explorer của android thì hiện 7gb ) hay nó hiện đủ 16gb ah
khi dual boot thì lúc mình cài chương trình cho android thì lúc boot wp nó có mất chương trình android k bác ( và ngược lại ) ,nếu không mất thì mình cài vào nhiều chương trình quá lỡ k đủ bộ nhớ trong thì phải làm sao ah

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

cho em hỏi là thẻ nhớ khi mà phân vùng để dual boot thì lúc vào winphone hay android thì nó chỉ hiện cái phần mà mình đã ext (vd : 16gb = 7gb + 9gb,lúc vào explorer của winphone thì nó chỉ hiện 9gb hay explorer của android thì hiện 7gb ) hay nó hiện đủ 16gb ah
khi dual boot thì lúc mình cài chương trình cho android thì lúc boot wp nó có mất chương trình android k bác ( và ngược lại ) ,nếu không mất thì mình cài vào nhiều chương trình quá lỡ k đủ bộ nhớ trong thì phải làm sao ah
bạn dùng bên nào thì chỉ thấy thẻ nhớ của phần bên đấy
ko liên quan gì đến nhau!

bugartiveron

cho em hỏi.máy em cài Wp7 bản của Yuki.update lên mango qua zune nhưng không hiểu sao khi cắm vào máy tính thì zune k nhận.khi cắm vào thì máy tính vẫn hiện lên usb.zune tự đọng bật lên.nhưng k có phần Phone.muốn nhận thì phải cài đi cài lại zune như vậy rất bất tiện.bác nào biêt sgiups em với

cho em hỏi.máy em cài Wp7 bản của Yuki.update lên mango qua zune nhưng không hiểu sao khi cắm vào máy tính thì zune k nhận.khi cắm vào thì máy tính vẫn hiện lên usb.zune tự đọng bật lên.nhưng k có phần Phone.muốn nhận thì phải cài đi cài lại zune như vậy rất bất tiện.bác nào biêt sgiups em với
Bạn nên cài bản Zune mới nhất nhé.

bungbukaka

anh em ơi giúp mình cái,giờ thì chạy đc win7 mà xài đc chút khi nó nóng máy thì nó tự restart, restart hoài ko vô đc lun, phải tháo bin để nó nguội rùi mới boot vào đc.
AE cho mình hỏi cái là ngay sau khi mình flash wp7, máy mình freeze ở cái Reset now...!, mình fải gỡ pin ra và khởi động lại, sau khi khởi động lại thì máy cứ bị restart liên tục ở màn hình 123456 go go go!,restart như vậy hoài đến hết pin lun,đôi khi máy báo lỗi 1AEFATAL hit error. Mình fải format lại thẻ và up lại radio và up lại bản rom stock wm6.5, nhưng khi up lại rom stock xong thì bị kẹt ở màn hình Stick together. AE cho mình hỏi tình trạng như mình thỉ fải làm như thế nào ?Cám ơn anh em nhiều lắm.

huyplas

anh em ơi giúp mình cái,giờ thì chạy đc win7 mà xài đc chút khi nó nóng máy thì nó tự restart, restart hoài ko vô đc lun, phải tháo bin để nó nguội rùi mới boot vào đc.
thay thẻ nhớ của sandisk đi bạn. do lỗi thẻ nhớ đấy.

virgo219

Các bác ơi cho e hỏi xíu,e đang xài htc hd2 wp7 mango,mọi thứ đều khá ổn nhưng có mỗi phần xem video là em không biết sao thôi,video em sync từ Zune vào phone thành công 100% nhưng khi phát video trên phone thì nó không phát hết.Để em thí dụ nha:đoạn video dài 5 phút,nhưng khi phát trên phone thì chỉ phát tới 4 phút thôi,các bác giúp em với!!!!huhu

Các bác ơi cho e hỏi xíu,e đang xài htc hd2 wp7 mango,mọi thứ đều khá ổn nhưng có mỗi phần xem video là em không biết sao thôi,video em sync từ Zune vào phone thành công 100% nhưng khi phát video trên phone thì nó không phát hết.Để em thí dụ nha:đoạn video dài 5 phút,nhưng khi phát trên phone thì chỉ phát tới 4 phút thôi,các bác giúp em với!!!!huhu
Tất cả các file video đều vậy hay chỉ có một số file? Nếu chỉ có một số file video thì do bản video đó, còn không thì bạn tiến hành HardReset lại máy rồi coi lại thử xem còn lỗi đó không nhé.

virgo219

Tất cả các file video đều vậy hay chỉ có một số file? Nếu chỉ có một số file video thì do bản video đó, còn không thì bạn tiến hành HardReset lại máy rồi coi lại thử xem còn lỗi đó không nhé.

chỉ có 1 số file thôi ạ,em để ý là file .mp4 sẵn thì khi sync vào thì bt,còn 1 số file .flv e convert sang .mp4 rùi sync vào thì bị vậy đó.Nếu do video thì sau này em phải tải file .mp4 hết hả bác!!Cảm ơn bác đã giúp đỡ ạ..hĩ hĩ

chỉ có 1 số file thôi ạ,em để ý là file .mp4 sẵn thì khi sync vào thì bt,còn 1 số file .flv e convert sang .mp4 rùi sync vào thì bị vậy đó.Nếu do video thì sau này em phải tải file .mp4 hết hả bác!!Cảm ơn bác đã giúp đỡ ạ..hĩ hĩ
Bạn dùng PM Xilisoft Video Converter Ultimate mà convert, chú ý ở Profile nhớ chọn Windows Phone nhé.

thanhbinhclick

Có bạn nào bị giống mình không cho mình xin ý kiến với. Mình cài WP7 đã update lên 7740 rồi, chat chit xin xỏ cũng được code activate rồi, kết nối máy với Zune tốt. Chỉ có điều không thể vào internet thông qua Zune được, tại sao lại như vậy nhỉ?

sanglq

Chào các Bác
Em update hoài mà chỉ lên được 7392 không thấy lên 7740 được
Các bác chỉ cho em cách len 7740 với
Em cảm ơn

thanhbinhclick

Chào các Bác
Em update hoài mà chỉ lên được 7392 không thấy lên 7740 được
Các bác chỉ cho em cách len 7740 với
Em cảm ơn
Bạn update qua zune thì phải có DeviceProvisioning.cab trên HD2, còn update bằng WP7 Update Cab Sender thì không cần, chỉ việc bấm là lên ^^.

namtinhcorp2

mình đã cài đc bản WP7 - 7740, nhưng chưa kết nối với pc đc. Nghe nói cần code gì đó để active, vậy ai có thể cho mình xin code và hướng dẫn active đc ko?
có cài đc sdk và zune trên win Vista sp1 ko vậy?
cho mình xin bản netframework 4 với. mù mịt quá.

0913100606

mình đã cài đc bản WP7 - 7740, nhưng chưa kết nối với pc đc. Nghe nói cần code gì đó để active, vậy ai có thể cho mình xin code và hướng dẫn active đc ko?
Xin code thì bạn làm theo cách này http://www.pdaviet.net/showthread.php?123768-Cách-xin-activaton-code-không-phải-gọi-điện-(sưu-tầm).
Chỉ có Microsoft mới cho bạn code thôi, ngoài ra không ai cho được nhưng xin cũng dễ lắm bạn à.
netframework 4 thì bạn vào web của Microsoft tải về.

Kết nối Zune không cần cái code đó đâu mà bạn phải tạo tài khoản Zune trên trang http://www.zune.net/en-US/ nhé.

Cài tốt nhé. Với các bản Mango mới ra thì bạn nên cài WP7 SDK 7.1 sẽ tốt hơn.

Bạn tải NetCF v4.0 tại đây nhé.

binht611

đã có drive multitouch cho windows phone 7 trên hd2

đã có drive multitouch cho windows phone 7 trên hd2 rồi cả nhà nhé. chắc 1 đến 2 hôm nữa là có rom thôi.
anh em hd2 có thể trải nghiệm wp7 đầy đủ rồi. he he