• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

balamon23

Các bác ơi sao mình cài windows phone 7 nó hao pin quá, vọc có tí xíu, chưa được 1h mà nó tụt 25% pin rồi, trong khi lúc trước xài windows mobile 6.5 thì ít hao pin lắm. Hay là do radio các bác nhỉ? Vì up lên wp7 phải từ radio 2.12, mà lúc trước mình xài wm6.5 thì radio là 2.10.

Các bác ơi sao mình cài windows phone 7 nó hao pin quá, vọc có tí xíu, chưa được 1h mà nó tụt 25% pin rồi, trong khi lúc trước xài windows mobile 6.5 thì ít hao pin lắm. Hay là do radio các bác nhỉ? Vì up lên wp7 phải từ radio 2.12, mà lúc trước mình xài wm6.5 thì radio là 2.10.
Bạn dùng cách fix pin để giảm dòng chờ xuống để đỡ hao pin, tham khảo ở bài #2 của topic này. Ngoài ra bạn nên giảm bớt độ sáng màn hình, tắt Data connection (trong Settings/Cellular) khi không dùng nhé.

0913100606

Có cách, nhưng không ổn định, dòng chờ của nó thất thường lắm. Nhưng lỡ yêu rồi thì đành chịu thôi!

balamon23

Xài wp7 camera lại không có tính năng tap to focus, có bác nào có soft thay thế được không?

balamon23

Có ai có giải pháp nào có thể thay thế hard key = soft key trên HD2 chạy wp7 không vậy? Tình hình là phím back ấn hơi bị nhiều, giờ nó lõm xuống, phải ấn mạnh tay nó mới chịu :( Có ai có giải pháp thay thế như trên hoặc thay luôn hard key mới bấm cho ngon không?

Có ai có giải pháp nào có thể thay thế hard key = soft key trên HD2 chạy wp7 không vậy? Tình hình là phím back ấn hơi bị nhiều, giờ nó lõm xuống, phải ấn mạnh tay nó mới chịu :( Có ai có giải pháp thay thế như trên hoặc thay luôn hard key mới bấm cho ngon không?
Bản rom DFT Ultra Fruit 7740 của CotullaExtra Settings có thể gán các phím chức năng thành phím mà mình thích đó.

vanthai1592

các bác ơi, em sync video 720p thì sync được chừng 13 ỏ 14 % là máy tự động tắt nguồn, xử lý thế nào hả các bác

vanthai1592

bác tuấn dũng ơi, cái bản DFT Ultra Fruit 7740 của Cotulla, này có thể sync với Zune hả bác, cách cài thì có cần quay về thằng win 6.5 ko, hướng dẫn em với

bác tuấn dũng ơi, cái bản DFT Ultra Fruit 7740 của Cotulla, này có thể sync với Zune hả bác, cách cài thì có cần quay về thằng win 6.5 ko, hướng dẫn em với
Bạn cứ vào MAGLDR cài luôn WP7 cũng được, khi cài xong mà không boot được thì mới cài lại WM6.5 nhé.

myGenio

bản mới nhất mà ko có bộ gõ tiếng việt, chán thế. Ai có bộ gõ tiếng việt mọi lúc mọi nơi không thì share cho mình với (ko cần bộ gõ trên sms và mail nhé)

myGenio

Bạn thử PM TomVNKeyPad này xem.
thì em vẫn đang dùng bản này, ý em là bản full như trong phiên bản đầu tiên của TOM tichs hợp cơ, có thể gõ mọi chỗ, chứ ko như kiểu TomVNKeyPad gõ xong trỏ tới nơi cần, tức là trong phần nhập liệu có lựa chọn ngôn ngữ cần use như các ngôn ngữ khác ấy mà (Nga, china....)

thì em vẫn đang dùng bản này, ý em là bản full như trong phiên bản đầu tiên của TOM tichs hợp cơ, có thể gõ mọi chỗ, chứ ko như kiểu TomVNKeyPad gõ xong trỏ tới nơi cần, tức là trong phần nhập liệu có lựa chọn ngôn ngữ cần use như các ngôn ngữ khác ấy mà (Nga, china....)
Bàn phím gõ Tiếng Việt cho WP có nhưng đa số là khó dùng...:D Bạn thử cài PM GoTiengVietWP này coi sao.

virgo219

mọi người ơi,hiện giờ mình đang dùng WP7 bản ROM mới nhất,giờ mình muốn dual boot thêm cái Android mà dùng chung với cái thẻ nhớ đang chạy WP7 này (nghĩa là dual boot trên 1 thẻ nhớ),mình đã tham khảo TOPIC "Hướng dẫn cài đặt Dual WP7 & Android chỉ cần 1 SDcard(Android ROMs incl)" này rồi mà phần chia thẻ vẫn không hiểu lắm,ai có kinh nghiệm giúp mình với...huhu

myGenio

mọi người ơi,hiện giờ mình đang dùng WP7 bản ROM mới nhất,giờ mình muốn dual boot thêm cái Android mà dùng chung với cái thẻ nhớ đang chạy WP7 này (nghĩa là dual boot trên 1 thẻ nhớ),mình đã tham khảo TOPIC "Hướng dẫn cài đặt Dual WP7 & Android chỉ cần 1 SDcard(Android ROMs incl)" này rồi mà phần chia thẻ vẫn không hiểu lắm,ai có kinh nghiệm giúp mình với...huhu

Hãy thực hiện đúng các thao tác sau:

1. Trên WP7 vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes

2. Ngay khi reset và màn hình tắt 1 cái thì bạn giữ nút power để vào MAGLDR menu
Sau đó rút thẻ nhớ ra và cắm vào pc

3. Khi cắm thẻ nhớ vào máy tính và bật partitionwizard lên, các bạn sẽ thấy thẻ nhớ của mình với 2 partition là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted". Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK.
Lưu ý là khi size partition cho wp7 thì trên thanh resize nhớ kéo từ trái qua phải, phần partition cho WP7 phải nằm cuối cùng bên phải. Phần partition cho WP7 này phải lớn hơn 1/2 của phần unallocated này.Sau đó lại ấn APPLY ( ko đc quên ấn APPLY)

4. Remove SD card khỏi PC sau đó bỏ vào HD2 rồi boot vào WP7. Setup như bt khi mình mới cài rom
Vào setting/about để check bộ nhớ của wp7 mà mình vừa create xem có đúng ko( thông thường nó sẽ bị hụt đi khoảng gần1gb đấy vì wp7 lấy mất cho system mà ). check xong thì giữ nút power để tắt máy đi

5. Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" resize hết phần còn lại (Apply nó) và click chuột phải vào partition "Fat16" mà format = FAT32 và 32K or 64K -->OK xong thì nhớ ấn APPLY để hoàn thành tất cả các bước ở trên nhé. Click chuột phải vào vùng partition FAT32 vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply

6: Click chuột phải vào vùng partition Unformatted (vùng cho WP7) vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply.

7. Copy thư mục rom của android vào partition FAT32 mình vừa tạo để flash android.(chú ý cách thiết lập các thông số của các bản rom!)
Remove thẻ và cắm vào HD2

8.giữ nút nguồn để vào MAGDLR
Chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu ( làm cái này để cho mình option chọn boot giữa wp7 và android khi khởi động). Chọn = cách dùng phím green power nhé, xong thì mình lại quay lại MAGLDR

Tiếp theo lại chọn Services/Bootsettings/3. AD SD Dir/chọn folder Android của bạn

9. Khởi động lại máy sẽ tự vào MAGLDR, sau đó bây h thì bạn chọn boot vào wp7 hay android sd thì tùy nhé.

Mình làm đúng theo trình tự như trên, lần nào cũng thành công.( By ATOM)

airblade87

Bác myGenio cho hỏi là sau khi cài dual boot WP7 và android có bị hiện tượng khi cài ứng dụng từ market vào android, bị lỗi insufficient storage available không, mặc dù mình check lại bộ nhớ vẫn thừa, cài app nào nó cũng báo như thế.Mình đã thực hiện chia thẻ nhớ y hệt như trên, bản WP 7.5 là của bác dinhtuandung, còn android thì trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1356362