• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

PhamQuang

Manager
mình đang dùng htc hd2 windows phone 7 đã làm đủ mọi cách nhưng không thể kết nối với máy tính đang dùng windows 7. trong máy mình cũng đã có cài windows mobile center.
khi rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính thì k hiện lên j cả, máy tính báo dung lượng thẻ nhớ chỉ có 190mb trong khi thẻ của mình là 16gb ?????
mong các bạn giúp mình cách kết nối nhé, cám ơn các bạn

WMC để hỗ trợ kết nối HD2 với PC (chạy Win7 hoặc Vista) khi HD2 chạy HDH WM6.5 hoặc WM6.1 mà thôi.
Khi HD2 chạy HDH WP7 nếu muốn kết nối với PC để Sync các dữ liệu phải thông qua ZUNE.
Ứng dụng ZUNE có thể search trên mạng để cài đặt cho PC thoải mái.

masoi_3000

cho em hỏi HD2 ROM 512MB có chạy WP7 được không?
ROM WP7 bao nhiêu MB? sau khi cài vô HD2 512MB thì ROM HD2 còn lại bao nhiêu?

cho em hỏi HD2 ROM 512MB có chạy WP7 được không?
ROM WP7 bao nhiêu MB? sau khi cài vô HD2 512MB thì ROM HD2 còn lại bao nhiêu?
Chạy tốt bạn nhé. Mặc định WP7 sẽ lấy hết dung lượng của thẻ nhớ + bộ nhớ máy làm bộ nhớ trong nên bạn yên tâm không phải lo gì về bộ nhớ cả.

masoi_3000

Chạy tốt bạn nhé. Mặc định WP7 sẽ lấy hết dung lượng của thẻ nhớ + bộ nhớ máy làm bộ nhớ trong nên bạn yên tâm không phải lo gì về bộ nhớ cả.

em đọc hướng dẫn up rom WP7 thì có dòng này: "- Cài này có thể chạy với HD2 1024 (TMOUS) nhưng mà chỉ sử dụng 512MB của flash thôi (máy tui cũng là HD2 TMOUS nên cả nhà đừng lo nhé)"

1. vậy có phải là HD2 1024 (TMOUS) cài WP7 sẽ bị mất 512MB ROM chỉ còn 512MB giống bản HD2 thường?
2. hay HD2 1024 (TMOUS) chỉ mất 512MB đối với bản WP7 này nhưng với bản WP7 khác thì vẫn đủ 1024MB?
3. hiện tại thì HD2 thường 512MB chạy được WP 7.5 không?

1. vậy có phải là HD2 1024 (TMOUS) cài WP7 sẽ bị mất 512MB ROM chỉ còn 512MB giống bản HD2 thường?
2. hay HD2 1024 (TMOUS) chỉ mất 512MB đối với bản WP7 này nhưng với bản WP7 khác thì vẫn đủ 1024MB?
3. hiện tại thì HD2 thường 512MB chạy được WP 7.5 không?
Đúng vậy, khi cài WP7 nó sẽ lấy 512Mb Rom (cả EU lẫn TMOUS) và đồng thời mã hóa luôn cả thẻ nhớ theo chuẩn riêng của WP7 (chỉ còn lại 200Mb FAT32) để làm bộ nhớ trong. Nên khi bạn cài WP7 không được tháo thẻ nhớ ra khỏi máy nhé.

duyhonda

Chào anh. em trước giờ toàn chạy androi nay muốn đổi gió qua winphone 7 nhưng em ko biết cách nào để đổi qua đc. anh có thể cho em xin cái link hướng dẫn chuyển từ androi qua wp7 phải làm các bước nào để chuyển đổi ạ ( Phiên bản dải tần cơ sơ là 15.42.50.11U_2.15.50.14)? tiện thể tư vấn dùm em 1 bản rom winphone 7 ổn định và mượt chút để em cài luôn nhé. Xin cảm ơn mọi người nhiều ạ

venusian

Moderator
Chào anh. em trước giờ toàn chạy androi nay muốn đổi gió qua winphone 7 nhưng em ko biết cách nào để đổi qua đc. anh có thể cho em xin cái link hướng dẫn chuyển từ androi qua wp7 phải làm các bước nào để chuyển đổi ạ ( Phiên bản dải tần cơ sơ là 15.42.50.11U_2.15.50.14)? tiện thể tư vấn dùm em 1 bản rom winphone 7 ổn định và mượt chút để em cài luôn nhé. Xin cảm ơn mọi người nhiều ạ

Hướng dẫn thì đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?116356-huong-dan-up-rom-window-phone-7-cho-hd2
Rom thì bạn có thể tự mình Test lấy một ban thích hợp mà dùng. Không thích thì đổi Rom khác.
Rom thì bạn ra ngoài box tham khảo nhé. các bạn đấy giới thiệu rất nhiều.

congnhon

Member
phải Kết nối đt với máy tính bằng Zune , màn hình điện thoại phải luôn sáng ( chỉnh chế độ screen time out thành never ) mở tom xap installer lên duyệt đến file xap cần cài, chọn device , và bấm install. Ngồi chờ ( hơi lâu tùy vào dung lượng file xap ). khi nào cài xong sẽ hiện done. Chúc bạn thành công

mình mới chạy W7 ( bảnHD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV
[English Only][Full Unlocked] của bác dinhtuandung2012 ) đã cài Zuny & Tom XAP Intaller nhunh khi cài file XAP van báo lỗi không cài được, giúp đở với

mình mới chạy W7 ( bảnHD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV
[English Only][Full Unlocked] của bác dinhtuandung2012 ) đã cài Zuny & Tom XAP Intaller nhunh khi cài file XAP van báo lỗi không cài được, giúp đở với
Khi bạn cài file .xap bằng TOMXapInstaller mặc dù báo lỗi nhưng vẫn cài thành công đó bạn, bạn vào Menu mà kiểm tra. Chú ý trên PC của bạn phải cài Zune & WP7 SDK nhé.

congnhon

Member
Khi mình cài file .xap bằng TOMXapInstaller nó bảo như vầy thì làm sao ???
- Please make sure your phone was unlocker
- Please .....

Mong bồ giúp dùm nhé , thanks

Khi mình cài file .xap bằng TOMXapInstaller nó bảo như vầy thì làm sao ???
- Please make sure your phone was unlocker
- Please .....

Mong bồ giúp dùm nhé , thanks
Thì nó báo lỗi như vậy mà nhưng vẫn cài thành công đó bạn. Bạn kiểm tra lại thử xem...:D Chú ý khi cài thì phải để màn hình luôn sáng và không được khóa màn hình trong quá trình cài nhé.

congnhon

Member
Thôi mình hiểu rồi mặt dù thông báo vậy nhu7nh nó đang cài ( bảng báo lỗi che mất phần installing .... xin lỗi bồ nhá ). Chúc vui - khỏe - trẻ - đẹp

tidu2791

Code

WP7.8 thôi chứ cấu hình HD2 khó có thể chạy WP8.

hôm này e mới cài wp 7.8 lần đầu xin được code rồi nhưng khi tải game về nó báo thế này

Can’t setup your account
We’re having trouble setting up your accont try again in little while
Error code: 8000FFFF

bác giúp em vơi, chả hiểu sao k cài đc hay là sai tài khoản đăng nhập ak abacs

Chỉnh sửa cuối:
hôm này e mới cài wp 7.8 lần đầu xin được code rồi nhưng khi tải game về nó báo thế này

Can’t setup your account
We’re having trouble setting up your accont try again in little while
Error code: 8000FFFF

bác giúp em vơi, chả hiểu sao k cài đc hay là sai tài khoản đăng nhập ak abacs
Bạn đã đăng nhập XBOX Live thành công chưa vậy? Nếu đăng nhập rồi mà vẫn bị lỗi trên thì bạn khởi động lại máy và tải lại coi sao.

tidu2791

tks xong rồi

Bạn đã đăng nhập XBOX Live thành công chưa vậy? Nếu đăng nhập rồi mà vẫn bị lỗi trên thì bạn khởi động lại máy và tải lại coi sao.

Ak, hóa ra em chưa kết nối với zune kích hoạt tài khoản live.com giờ thì xong rồi, sau 2 ngày dùng wp 7.8 thì lại trở về vs android 4.0 của tytung , nói chung là hay nhưng hao pin quá, nóng máy và ít ứng dụng, nhưng đc cái chơi game rất sướng. hì theo ý kiến cả nhân của em là vậy