• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

huynh_quan2909

[??] cách chỉnh volume bằng registry

Hiện em đang có con HD2 chạy WP7 nhưng phím volume + bị liệt không thể nào tăng volume trong cuộc gọi, nhạc chuông.... bác nào có cách không giúp em với

vanthai1592

Hiện em đang có con HD2 chạy WP7 nhưng phím volume + bị liệt không thể nào tăng volume trong cuộc gọi, nhạc chuông.... bác nào có cách không giúp em với
ghê vậy bác, phím volume bị liệt, sao em chột dạ quá bác ơi

Đi thay hay tháo ra vệ sinh lại phím Volume đi bạn chứ không có cách nào đâu.

dungttuce

Sửa lỗi loa rè trên máy HD2 cài WP7

Hi các anh, cho em hỏi đã có cách chữa bệnh loa rè khi bật loa ngoài hoặc nghe nhạc với HD2 chạy WP7 chưa ạ?

nh0cbond

ko phải rè là do gì đâu bạn. tại bật to quá thôi, WP7 trên HD2 dc mod lại để loa to hơn thôi , yên tâm chỉnh nhỏ xuống là dc thôi :D mình cài android loa bt,qua WP7 tự nhiên to lên à :D

ranmoi

Wp7 trên HD2 của mình mic nhỏ quá. Có ai chỉ cách khắc phục không?

QuangNguyen198x

mọi người chỉ mìnhh cách cài ứng dụng cho hd2 wp7 với dowload về cài bằng tom XAP installer nhưng ko cài cài được.

tienden

mọi người chỉ mìnhh cách cài ứng dụng cho hd2 wp7 với dowload về cài bằng tom XAP installer nhưng ko cài cài được.

phải Kết nối đt với máy tính bằng Zune , màn hình điện thoại phải luôn sáng ( chỉnh chế độ screen time out thành never ) mở tom xap installer lên duyệt đến file xap cần cài, chọn device , và bấm install. Ngồi chờ ( hơi lâu tùy vào dung lượng file xap ). khi nào cài xong sẽ hiện done. Chúc bạn thành công

QuangNguyen198x

bạn cho mình xin bản 7.1 cài offline với. mình tìm toàn bản cài online mình dowload bằng dcom nên hay bị lỗi tốn tiền qúa. mà suốt ngày ngồi cafe wifi ko tiện.

t0msmile

[ Hỏi ] HTC HD2 - Giúp đỡ về việc thay thẻ nhớ.

Hiện e đang ăn nằm với e HD2 yêu quý, đã up rom WP 7.5 Mango, phải nói là tuyệt vời ạ, không hối hận khi đã rước e này về làm vợ . Và em có chút thắc mắc sau đây muốn hỏi các cao nhân ạ.

1. - Đợt vừa rồi máu quá nên đã up lên WP 7.5 Mango mà quên béng đi cái vụ thẻ nhớ, up xong mới nhớ ra là đang xài cái thẻ nhớ 2G cùi bắp, vậy h e muốn up lên cho nó cái thẻ to to để cài game cho sướng. Việc tháo thẻ nhớ và thay thẻ nhớ có ảnh hướng gì đến hệ thống không, e nghe nói là do WM7 format thẻ theo định dạng riêng, việc tháo thẻ nhớ sẽ làm hỏng bộ nhớ máy, vậy e muốn thay thẻ nhớ thì phải làm thế nào.

Theo các bác thì e nên xài loại SD nào, class bao nhiêu, bao nhiêu GB là đủ, thay thẻ nhớ thì chắc chắn phải cài lại rom rồi, cài lại rom thì có mất dữ liệu không các bác.

2. - Em HD2 của em mau hết pin quá, cắm sạc full rồi nhưng hễ cứ rút dây ra đc 5 phút là tụt xuống còn 80%, dùng tiết kiệm lắm cũng chỉ đc 1 ngày, không hơn được, có lẽ nào pin chai không các bác, có thay được e pin nào trâu hơn không, or có sòft nào làm tiết kiệm hơn không, e xài cái Battery Tools mà cũng không ăn thua các bác ạ.

3. - Vấn đề Wifi, không hiểu sao e không thể download app từ MarketPlace được, trong khi đó vẫn lướt web ầm ầm ạ, 3D thì down bình thường, với cả e share wifi từ laptop bằng soft Connectify máy nhận được wifi ngon lành cơ mà không vào được web ạ.

Trên đây là mấy cái e cần hỏi, quan trọng nhất vẫn là số 1, e k rành vụ này lắm, nếu có thể e sẽ mua thẻ nhớ rùi bác nào thay hộ rùi up luôn cho e cái rom ngon ngon thì tốt quá, e sẽ hậu tạ, e ở HN ạ

Tạm thời thế đã, có ai cần hỏi gì về e HD2 thì post vô đây luôn nha

Last edited by a moderator:
Hiện e đang ăn nằm với e HD2 yêu quý, đã up rom WP 7.5 Mango, phải nói là tuyệt vời ạ, không hối hận khi đã rước e này về làm vợ . Và em có chút thắc mắc sau đây muốn hỏi các cao nhân ạ.

1. - Đợt vừa rồi máu quá nên đã up lên WP 7.5 Mango mà quên béng đi cái vụ thẻ nhớ, up xong mới nhớ ra là đang xài cái thẻ nhớ 2G cùi bắp, vậy h e muốn up lên cho nó cái thẻ to to để cài game cho sướng. Việc tháo thẻ nhớ và thay thẻ nhớ có ảnh hướng gì đến hệ thống không, e nghe nói là do WM7 format thẻ theo định dạng riêng, việc tháo thẻ nhớ sẽ làm hỏng bộ nhớ máy, vậy e muốn thay thẻ nhớ thì phải làm thế nào.

Theo các bác thì e nên xài loại SD nào, class bao nhiêu, bao nhiêu GB là đủ, thay thẻ nhớ thì chắc chắn phải cài lại rom rồi, cài lại rom thì có mất dữ liệu không các bác.

2. - Em HD2 của em mau hết pin quá, cắm sạc full rồi nhưng hễ cứ rút dây ra đc 5 phút là tụt xuống còn 80%, dùng tiết kiệm lắm cũng chỉ đc 1 ngày, không hơn được, có lẽ nào pin chai không các bác, có thay được e pin nào trâu hơn không, or có sòft nào làm tiết kiệm hơn không, e xài cái Battery Tools mà cũng không ăn thua các bác ạ.

3. - Vấn đề Wifi, không hiểu sao e không thể download app từ MarketPlace được, trong khi đó vẫn lướt web ầm ầm ạ, 3D thì down bình thường, với cả e share wifi từ laptop bằng soft Connectify máy nhận được wifi ngon lành cơ mà không vào được web ạ.

Trên đây là mấy cái e cần hỏi, quan trọng nhất vẫn là số 1, e k rành vụ này lắm, nếu có thể e sẽ mua thẻ nhớ rùi bác nào thay hộ rùi up luôn cho e cái rom ngon ngon thì tốt quá, e sẽ hậu tạ, e ở HN ạ

Tạm thời thế đã, có ai cần hỏi gì về e HD2 thì post vô đây luôn nha
Mình xin trả lời bạn như sau:

1. Nếu bạn thay thẻ nhớ thì bạn phải cài lại rom để máy format thẻ theo định dạng riêng của WP7, khi cài lại rom đương nhiên là mất dữ liệu rồi. Với thẻ nhớ thì tối thiểu bạn nên dùng thẻ SDHC 8Gb - Class 4 trở lên nhé.

2. Đối với HD2 chạy WP7 thì hiện tại thời lượng pin kém hơn so với chạy WM & Android, khi sạc xong bạn nên khởi động lại máy để máy báo dung lượng pin chuẩn nhé.

3. Bạn thay thẻ nhớ rồi cài lại rom từ đầu (nhớ format máy bằng Task29 nhé) và test lại WiFi coi sao.

DRACUDA

HTC HD2 không thể kết nối đc với máy tính chạy WIN7?

mình đang dùng htc hd2 windows phone 7 đã làm đủ mọi cách nhưng không thể kết nối với máy tính đang dùng windows 7. trong máy mình cũng đã có cài windows mobile center.
khi rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính thì k hiện lên j cả, máy tính báo dung lượng thẻ nhớ chỉ có 190mb trong khi thẻ của mình là 16gb ?????
mong các bạn giúp mình cách kết nối nhé, cám ơn các bạn

t0msmile

mình đang dùng htc hd2 windows phone 7 đã làm đủ mọi cách nhưng không thể kết nối với máy tính đang dùng windows 7. trong máy mình cũng đã có cài windows mobile center.
khi rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính thì k hiện lên j cả, máy tính báo dung lượng thẻ nhớ chỉ có 190mb trong khi thẻ của mình là 16gb ?????
mong các bạn giúp mình cách kết nối nhé, cám ơn các bạn

down phần mềm Zune về để kết nối nhé bạn :D