• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các lỗi FW 21.0.025 của N5800

babyvt

sau khi xóa pm đó vẫn bị mất cái chữ đó. Chắc phải format máy quá

sonduocviet

Mình up bản 25 cam, Bản Blue từ hôm qua tới giờ không thấy có gì trục trặc cả, chắc là do bản cài đặt bị lỗi gì đấy. xem lại thử nhá

nblong21

Điện thoại mình gặp vấn đề rất khóa chiu5-máy đang ở chế độ chờ,mình mờ khóa phím = gạt nút bên hông thân máy,máy rung lên 2 cái và tiếp theo đó truy cập máy rất khó,thi2ng thoảng tin nhắn đến cũng vậy,giống tình trang treo máy vậy đó,bấm vào phím trắng truy cập vao phần menu cũng khó khăn.chỉ có nước bấm nút nguồn tat và mở lai thì được,phiên bản 2.0 hay 2.1 mình vẫn bị.up firmware rùi format lien cũng vẫn thế,mình nản quá.
có người nói đó là do pin???
minh thì nghĩ máy mình bi lỗi phần cứng hay chạm chương trình nào đó(ổ c dung luong máy cũng còn nhieu2 lắm) T_T
bạn nào xin chỉ hướng khắc phục với
"mình đã thử flash lại rùi nhưng vẫn bị tình trạng như thế,nhưng đỡ hơn thôi>>chiều nay lại bị khi có cuộc gọi tới,tuy nhiên làn này lại vào dược menu nhưng rất chậm,tình trang giống chạy nhiều ứng dụng quá.mình xin đảm bảo là không có cài nhiều đa số là cài trên thẻ nhớ(có khi nào do thẻ nhớ kg vậy các bạn?

Hoden

Super V.I.P
Điện thoại mình gặp vấn đề rất khóa chiu5-máy đang ở chế độ chờ,mình mờ khóa phím = gạt nút bên hông thân máy,máy rung lên 2 cái và tiếp theo đó truy cập máy rất khó,thi2ng thoảng tin nhắn đến cũng vậy,giống tình trang treo máy vậy đó,bấm vào phím trắng truy cập vao phần menu cũng khó khăn.chỉ có nước bấm nút nguồn tat và mở lai thì được,phiên bản 2.0 hay 2.1 mình vẫn bị.up firmware rùi format lien cũng vẫn thế,mình nản quá.
có người nói đó là do pin???
minh thì nghĩ máy mình bi lỗi phần cứng hay chạm chương trình nào đó(ổ c dung luong máy cũng còn nhieu2 lắm) T_T
bạn nào xin chỉ hướng khắc phục với
"mình đã thử flash lại rùi nhưng vẫn bị tình trạng như thế,nhưng đỡ hơn thôi>>chiều nay lại bị khi có cuộc gọi tới,tuy nhiên làn này lại vào dược menu nhưng rất chậm,tình trang giống chạy nhiều ứng dụng quá.mình xin đảm bảo là không có cài nhiều đa số là cài trên thẻ nhớ(có khi nào do thẻ nhớ kg vậy các bạn?

đảm bảo là có tắt hết chương trình chạy ẩn chưa?có ứng dụng nào chạy không,bạn nên cài chương trình quản lí, nếu chưa có thì mình post cho

nblong21

có chương trình chạy ẩn bãn ạ(chương trình ghi âm) vậy thôi à T_T.bị tình trạng này,mình thực sự ức chế.

Hoden

Super V.I.P
có chương trình chạy ẩn bãn ạ(chương trình ghi âm) vậy thôi à T_T.bị tình trạng này,mình thực sự ức chế.

vậy bạn nên xóa chuong trình gi âm đó thử xem có hết không.mình nhớ là có phần mềm ghi am không tiếng bíp.chạy rất ổn bạn ra ngoài diên đàn phần mềm tìm thử ,bài cũa thanh2003

n3wb13

Hì hiện tại ở Vietnam chỉ có mỗi Viettel là cung cấp dịch vụ EDGE thôi. Nó là EDGE 2.75G thôi, bổ sung thêm luồng của GRPS 2.5G.
Còn về phần miễn phí 300MB, mình sẽ đính chính thêm: bạn phải sử dụng dịch vụ có cước thuê bao 1 tháng cao hơn. Đại khái tính cho cùng thì bạn ưu tiên chọn gói cước phù hợp thôi, vì mình còn dùng Wifi nữa mà.
Còn Mobi thì ko biết khi nào.
Nếu các bác muốn dùng 3G thì đợi thêm khoảng 9 tháng nữa. Cái này thông tin nội bộ, còn cung cấp thương mại thì khi nào nó ra thì mới biết thôi, em ko thể nói chính xác được.

Chời, Vina cũng có EDGE từ 3 đời rồi mà pa :-/ ?
http://www.vinaphone.com.vn/news/newsDetail.do?newsId=1222

thangtrongtn

hehe.hum nọ e up FW21.0.025 bang gprs..các ứng dụng chạy ngon ơ..nhưng bị lỗi fần clock..cứ vào là nó báo..ứng dụng bị lỗi..bực mình wá..e mang ra care chạy lại phần mềm..chạy xong..máy ko 1 tí lỗi..chạy cực ngon lun..hehe.tốt nhất các bác mang ra care..nó up cho:)

LeMyChinh

hehe.hum nọ e up FW21.0.025 bang gprs..các ứng dụng chạy ngon ơ..nhưng bị lỗi fần clock..cứ vào là nó báo..ứng dụng bị lỗi..bực mình wá..e mang ra care chạy lại phần mềm..chạy xong..máy ko 1 tí lỗi..chạy cực ngon lun..hehe.tốt nhất các bác mang ra care..nó up cho:)

ạc cái này thì có jie` là lạ mà khoe:-/
lỗi vậy 4mat máy là hết dđ nói bao nhiu ngày nay cách khác phục rùi mà bạn ko đọc.lại mang đi care rui và dđ khoe mới sợ.=> khám phá mới đây=D>
mang đi care thì up = NSU có phải đơc hơn ko=))

ksomap

Buồn qua không biết máy mình giò sử lý như thế nào.
Số là mình up lên FW 21.0.25 dung đc một thời gian tự nhiên gặp lỗi này khi gạt nút mở máy bên hông màn hình bị sọc đen vàng xanh lung tung hét mang ra care nó đưa thằng nhóc nào ra hình như học việc thì phải???:( nó còn không biết mở nắp pin 5800 mình cũng phải chỉ cung không biết nhe cái sim vào luôn mình cung làm cho nó. sau một hồi xem xét chú ấy phán một câu xanh rờn máy này giam 15 ngày đẻ KT vì không biết bị gì cả. mình bảo AE trên DD chỉ bị hư màn hình thay là hết. nó bảo phải đẻ KT tức mình đèm về nghe tạm vậy. care phan đăng lưu chán qua AE ai có cao kiến ji không chỉ dùm mình với

Hoden

Super V.I.P
mình đang dùng bản cam hôm nay đang duyệt web bằng opera mini. bỗng nhiên màn hình tối thui,hiện ra soc xanh sọc đỏ.giống như bị lỗi màn hình vậy trước giờ chưa bị nhưng tắt khởi động lại thì hết bó tay luôn,mấy hôm nay có cài phần mềm tăng tốc cho máy thấy xuất hiện nhiều lỗi wa đinh flash lại nhưng chưa có thời gian.có bạn nào bi như vậy không nhỉ.

hophuonglinh

mình đang dùng bản cam hôm nay đang duyệt web bằng opera mini. bỗng nhiên màn hình tối thui,hiện ra soc xanh sọc đỏ.giống như bị lỗi màn hình vậy trước giờ chưa bị nhưng tắt khởi động lại thì hết bó tay luôn,mấy hôm nay có cài phần mềm tăng tốc cho máy thấy xuất hiện nhiều lỗi wa đinh flash lại nhưng chưa có thời gian.có bạn nào bi như vậy không nhỉ.

Pác dùng trình duyệt của máy đi mượt lắm.Còn các trình duyệt khác chậy để biết thôi.Bạn không thấy khi setup vào máy thì đều cảnh báo là PM không tương thích rùi đấy.

thanhbinhbk

máy của mình cũng up lên FW 21 cũng bị chết nhưng đó là do mình tự up lên thôi lếu mang ra nokiacare nó up lên cho miễn phí thì chạy rất ngon máy của mình mang ra nó up lên 21.0.025.C01.01 ngày 02-04-09 chạy nhanh hơn bản cũ nhiều mà mình chưa thấy lỗi gì cả

sirhip

e cung vua update truc tiep tren dt,dung lau lau co tn den cung bi do may phai tat di khoi dog lai ma ngay hom nay bi 2 lan lien tiep khi co 2 tn den cach nhay hon 1p,hoi lo.ko biet co anh huong j nhieu den may ko nhi?

Hoden

Super V.I.P
e cung vua update truc tiep tren dt,dung lau lau co tn den cung bi do may phai tat di khoi dog lai ma ngay hom nay bi 2 lan lien tiep khi co 2 tn den cach nhay hon 1p,hoi lo.ko biet co anh huong j nhieu den may ko nhi?

Đã có cách sưã lôĩ minh post bên ngoài đó.mình đang lên web băng mobile nên ko đưa line cho bạn đuợc,mình dùng thử rôì thâý cũng ổn lắm

Posted via Mobile Device

sirhip

e up len dc nhu nay lun nhung co ve dung lau lau van bi loi ko hieu tai sao
attachment.php

hidenman

Máy của mình mới mua hôm 2/6 ở Viễn Thông A FW 21 Custom FW 21.0.025.C01.01 màu đỏ

Sao máy nó ko tài nào vào GPRS(từ lúc mua) đc dù đã cấu hình lại nhìu lần format máy cũng vẫn ko đc. Mang lên Care sửa đc thì về chạy đc 1 lần như sau khi mình search wlan rồi chạy wifi thì cái lỗi ko xài đc GPRS lại bị lại như cũ ko kết nối đc. Ko biết nguyên nhân sao lun giúp mình fix lỗi này với( mình nghi là lỗi FW)