• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G WORLD VÀ 3G AT&T UNLOCK

Zenki

Super V.I.P
máy của bác bị tráo rồi. Vỏ với máy ko giống nhau nguy hiểm lắm.

Máy của em giống y hệt bác này nè. cũng từ ba lan. Vẫn dùng bt nhưng tự nhiên hôm nay đang dùng ko hiểu sao nó hiện lên No sim card installed. Ko biết có phải lỗi sim hay do máy nhỉ. em tháo sim lắp lại thì bt, thử nhiều sim vẫn tốt. Các bác giúp em cái, đang lo máy mình ko phải inter thì buồn lắm.
Máy của bạn gốc là hàng Lock của Poland nhưng có thể Unlock để trở thành quốc tế theo ủy quyền của nhà cung cấp mạng :D

pagalo

Máy của em giống y hệt bác này nè. cũng từ ba lan. Vẫn dùng bt nhưng tự nhiên hôm nay đang dùng ko hiểu sao nó hiện lên No sim card installed. Ko biết có phải lỗi sim hay do máy nhỉ. em tháo sim lắp lại thì bt, thử nhiều sim vẫn tốt. Các bác giúp em cái, đang lo máy mình ko phải inter thì buồn lắm.
Yên tâm đi bác, em cũng đã check với nhiều người có kinh nghiệm họ đều bảo đây là bản World (check từ dò sóng, ốc vít có bị bung ra ko...), rất hiếm gặp bản từ Ba Lan, nên có lẽ em với bác là trường hợp đặc biệt:))

chanqua111

Máy của bạn gốc là hàng Lock của Poland nhưng có thể Unlock để trở thành quốc tế theo ủy quyền của nhà cung cấp mạng :D
Yên tâm đi bác, em cũng đã check với nhiều người có kinh nghiệm họ đều bảo đây là bản World (check từ dò sóng, ốc vít có bị bung ra ko...), rất hiếm gặp bản từ Ba Lan, nên có lẽ em với bác là trường hợp đặc biệt:))

2 bác nói thế làm em cũng yên tâm:D. em cũng check hết cách rồi mà. cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ.

hapnh

Cám ơn các bác, em đã đem trả con máy đó rồi. Đúng là hàng ruột một đằng, vỏ một nẻo thì không ổn rồi.

tokivu

Các bác cho em hỏi tí.
Em nhờ ng quen mua bên iphone world bên US, nhưng ko thấy us có trong danh sách bán bản world. Nhưng ng quen lại mua đc, giá bản 16Gb là 550$. Vậy cho em hỏi là có chắc nó là bản world ko ạ? Hik, em mới đc ngắm iphone trên mạng thui nên hơi gà

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tí.
Em nhờ ng quen mua bên iphone world bên US, nhưng ko thấy us có trong danh sách bán bản world. Nhưng ng quen lại mua đc, giá bản 16Gb là 550$. Vậy cho em hỏi là có chắc nó là bản world ko ạ? Hik, em mới đc ngắm iphone trên mạng thui nên hơi gà
Bạn xem Việt Nam có trong danh sách bán bản World không :))

Cũng tùy thôi, nếu ở Mỹ mua của AT&T mà nó mở mạng ra cho dùng thì cũng được coi là bản World rồi. Phải đem về đập hộp kiểm tra Part Number mới chắc chắc được :D

tokivu

Ý em chỉ hỏi là, nếu ở Mỹ mình vô hãng hỏi là mua bản world thì nó có bán đúng bản world không ạ? Chứ hàng trôi nổi thì em biết ở đâu cũng có. Tại ng nhà em cũng gà mờ nên em chỉ nhờ đc đến thế, còn chờ đập hộp thì sốt ruột quá :(

XuanTruong

Super V.I.P
Ý em chỉ hỏi là, nếu ở Mỹ mình vô hãng hỏi là mua bản world thì nó có bán đúng bản world không ạ? Chứ hàng trôi nổi thì em biết ở đâu cũng có. Tại ng nhà em cũng gà mờ nên em chỉ nhờ đc đến thế, còn chờ đập hộp thì sốt ruột quá :(

Chài! Ở Việt Nam tự tay đi mua để "Thực mục sở thị" không sướng hơn à, mặc dù có thể đắt hơn tý nhưng CHẮC ĂN hơn, chứ nếu ở MỸ mà không biết mua có thể còn đắt hơn ở VN đó!:))

Zenki

Super V.I.P

Chài! Ở Việt Nam tự tay đi mua để "Thực mục sở thị" không sướng hơn à, mặc dù có thể đắt hơn tý nhưng CHẮC ĂN hơn, chứ nếu ở MỸ mà không biết mua có thể còn đắt hơn ở VN đó!:))

Tại các bác thích sài hàng mác Mỹ :))

Trước đây em cũng định mua ở bên kia đem về nhưng thôi, đắt hơn không bao nhiêu nên mua ở đây cho xong, cũng tự tay bóc hộp, hàng mới ken, mở ra tự Active luôn, không phải World thì trả lại :)) Có bảo hành 12 tháng :)) Về nhà phá thoải mái hư thì mang ra hàng :))

Germaniteen

Hàng này là WORLD đó!

Thailand TrueMove Phiên bản Quốc tế MB489TH/A
MB496TH/A
MB500TH/A

binhseu

Mấy bro ơi check hộ em hàng này với, ko biết hàng world hay lock: model: MB500FD

Germaniteen

Có 3 nước có Part này: Austria,Liechtenstein,Switzerland! Và đều là hàng locked hết!:(

NewSol

Máy mình 3g 16gb mua hàng ngoài hộp ghi là AT&T
Người bán đã unlock và up lên 3.0.Mình chỉ đút sim vào là xài
Mở phần about thì thây
Version 3.0
Carrier Carrier 4.0
Serial Number 878283COY7K
Model MB048LL
Modem Firware 04.26.08

Xin cho mình hỏi vậy máy này unlock bằng phần cứng hay phần mềm.Và nếu so với hàng world thì có thua về cái nào
Vì gà mờ chưa biết giữa hai loại hàng này hơn kém nhau về cái gì (không nói về giá cả) chỉ bàn về tính năng cũng như kỹ thuật,độ ổn định,tuơng thích... của hai loại này
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Máy mình 3g 16gb mua hàng ngoài hộp ghi là AT&T
Người bán đã unlock và up lên 3.0.Mình chỉ đút sim vào là xài
Mở phần about thì thây
Version 3.0
Carrier Carrier 4.0
Serial Number 878283COY7K
Model MB048LL
Modem Firware 04.26.08

Xin cho mình hỏi vậy máy này unlock bằng phần cứng hay phần mềm.Và nếu so với hàng world thì có thua về cái nào
Vì gà mờ chưa biết giữa hai loại hàng này hơn kém nhau về cái gì (không nói về giá cả) chỉ bàn về tính năng cũng như kỹ thuật,độ ổn định,tuơng thích... của hai loại này
Thanks
*Nếu máy bạn mới mua thì chắc chắn là Unlock bằng phần mềm roài. Hiện nay đã có đầy đủ Tools để unlock cho 3G và 3Gs bằng phần mềm nên bạn yên tâm:D
*Tất nhiên là về tính năng thì Lock và World là như nhau nhưng về tính ốn định thì rõ ràng là World hơn Lock vì World không chịu tác động của phần mềm Unlock :D. Hơn nữa nếu dùng máy Lock thì mỗi lần Apple ra FW mới thì World có thể Upgrade được luôn mà không gặp trở ngại gì còn Lock thì phải đợi các DEV ra Tool Unlock thì mới sử dụng được (Mỗi FW ra đời phải có Tool Unlock riêng)Vì vậy đến bây giờ đã có Tool Unlock cho 3G và 3GS nhưng giá của World vẫn cao hơn Lock là vì vậy

navynguyen

các bác cho một chút là sao model máy của nhật toàn bộ chữ đầu tiêng là MB mà sao máy của mình là MC, cụ thể là MC133J,bác nào biết làm ơn cho mình ý kiến nha.

romano81

Mình đang muốn mua iphone 3GS 16G global. bác nào biết cửa hàng nào ở Hà nội uy tín chút không? Và giá hiện nay của em nó thế nào nhỉ mọi người. thanks

Germaniteen

các bác cho một chút là sao model máy của nhật toàn bộ chữ đầu tiêng là MB mà sao máy của mình là MC, cụ thể là MC133J,bác nào biết làm ơn cho mình ý kiến nha.

MB là 3G còn MC là 3GS đó mà!:p

tranthaihai

Ai chà,theo như mình biết thì 3G không nhỏ hay mỏng hơn 2G đâu,như các cạnh bo tròn nên nhìn có vẻ mỏng hơn mà thôi.Các bác xem có phải như vậy không ạ:)