• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

tthhqq

1. Contacts
Mình vô phần Contacts nhưng trong này chỉ thể hiện "tên" không có số điện thoại đính kèm. Mình đã "vọc" mãi nhưng không thể nào tìm được phần "tên và số điện thoại". Vậy nhờ các bro chỉ cho mình cách set cho có cả "tên và số điện thoại" nhé

Bạn vào mục contact, chọn Menu phía dưới bên phải, chọn Options sau đó bỏ dấu chọn ở mục Show contact name only rồi ok là được

Mình xin được đính chính lại là Contacts của khi kích hoạt TouchFLO 3D trong today/seting nhe. Vì trong này phần Menu không có Options (hay là mặc định của TouchFLO 3D như vậy). Nhưng dù sao cũng thanks bạn nhiều

2. Click vào "biểu tượng" cột sóng, loa và pin thì hiện khung hình "Notifications". Trong khung Notifications xuất hiện dòng chữ No new notifications. Vậy nhờ các bro chỉ cho mình cách set các phần trong Notifications (hiển thị trạng thái sóng, pin, loa) nhé.

Cái này chỉ là phần thông báo thôi, không cài đặt gì được cả :)

Thanks bạn

chung_cb2002

các bác ơi mình xài tuoch diamond2 bị rớt lệch cảm ứng có cách nào kg bác hoặc thay cảm ứng khác ở đâu bâg giờ

r3d

k hiểu sao khi mình dùng Touch Diamond 2, việc chuyển file qua bluetooth giữa 2 điện thoại với nhau thì rất dễ dàng, nhưng mình k thể chuyển file giữa laptop với Touch Diamond 2 được, trên laptop luôn hiện ra dòng chữ là 'FTP service cannot be found in the target device'. các bạn có thể giúp mình k nhỉ?
thx

AnhPheCT

k hiểu sao khi mình dùng Touch Diamond 2, việc chuyển file qua bluetooth giữa 2 điện thoại với nhau thì rất dễ dàng, nhưng mình k thể chuyển file giữa laptop với Touch Diamond 2 được, trên laptop luôn hiện ra dòng chữ là 'FTP service cannot be found in the target device'. các bạn có thể giúp mình k nhỉ?
thx

Xem lại Driver Bluetooth của Laptop đi!! Nếu nhận ra Touch Diamond 2 thì vào My Computer Bạn sẽ thấy PPC. còn ko thì là có vấn đề!!

zphamz

Cho em hỏi hiện nay mình có thể up rom 6.5 bản goc duoc ko? Có ai tư vấn dùm em bản rom nào xài ổn định mượt mà dùm em với

ntt2006

Cho em hỏi hiện nay mình có thể up rom 6.5 bản goc duoc ko? Có ai tư vấn dùm em bản rom nào xài ổn định mượt mà dùm em với

Bạn tham khảo tại đây,đây là bản Rom WM6.5 chính thức từ HTC(nhưng hiện tại chưa có bản của Asia),bản này là EN

Còn đây là bản Rom của bác PhamQuang lảm lại dựa trên nền của bản Rom Ship đó,bạn hãy thử nhé.

tank

thx

Có lẽ bạn đã dùng giao thức FTP để truyền gửi file giữa TD2 và Laptop (theo kiểu share folder như trên mạng LAN) trong khi bản ROM gốc TD2 không hỗ trợ bluetooth FTP. Bạn có thể download từ link dưới đây, copy về máy chạy cài vô main storage. Sau khi cài thì vô setting chỉnh bluetooth sẽ có thêm phần FTP, chon tick vô dòng thứ 2 và chon folder muốn share (TD: storage\my documents). Lúc này search lại trên laptop có thể sẽ hiện lên tên Owner của TD2 dưới dạng folder, trong đó chứa folder con là folder mà bạn share từ TD2 (TD: storage\my documents). Lúc này bạn có thể cut paste qua lại bình thường như trên mạng LAN.

Chỉnh sửa cuối:

sinhngoc

Theo mình biết thì HTC TD2 có "Accelerometer sensor for auto-rotate"(cảm biến tự động xoay)nhưng sao ko thấy nó xoay nhỉ?có ai biết kích hoạt chức năng xoay chỉ cho mình với

xuanhair

các bác ơi con máy của em tự nhiên mất loa trong mà em ko biet lam cách nào(em ko làm rơi hay gì cả).Mong các Pro giúp em với.Thanks các bác

ThaiKien

Super V.I.P
Theo mình biết thì HTC TD2 có "Accelerometer sensor for auto-rotate"(cảm biến tự động xoay)nhưng sao ko thấy nó xoay nhỉ?có ai biết kích hoạt chức năng xoay chỉ cho mình với
Tự động xoay sẽ được kích hoạt với một số chương trình chứ không phải tất cả, bạn thử duyệt web và xoay máy thử xem màn hình có xoay theo không.
các bác ơi con máy của em tự nhiên mất loa trong mà em ko biet lam cách nào(em ko làm rơi hay gì cả).Mong các Pro giúp em với.Thanks các bác
Bạn thử cắm tai nghe vào bật nhạc và rút tai nghe ra xem sao.

xuanhair

nghe nhạc la loa ngoài bạn ơi.Loa mình muốn nói đến la loa khi ma mình gọi điện cơ mà.Còn loa nghe nhạc hay loa ngoài của mình vẫn nghe bình thường

Shinichi

Con Diamond 2 của mình tự nhiên bị phồng lớp mạ nhôm ngay bên dưới nút Call không biết nguyên nhân tại sao?! Ai biết cách xử lý vết phồng này giúp mình với. Ảnh vết phồng đây ạ (Ảnh hơi to để ae nhìn cho rõ mong thông cảm):

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Con Diamond 2 của mình tự nhiên bị phồng lớp mạ nhôm ngay bên dưới nút Call không biết nguyên nhân tại sao?! Ai biết cách xử lý vết phồng này giúp mình với. Ảnh vết phồng đây ạ (Ảnh hơi to để ae nhìn cho rõ mong thông cảm):

Trước đó bạn có làm gì em nó hay không?hay tự dưng nó lại phòng lên?theo mình thì cái vỏ kim loại này được gia công vuốt và được xử lý mạ nhôm lên nó, theo đúng thì rất bền,nếu đúng như bạn không là gì hết mà nó bị phồng lên thì đây là do lớp mạ nhôm bung lên đó.Nếu đúng như vậy thì chỉ có thể thay vỏ thôi bạn.

AndyCuong

Supper Moderators
cho mình hỏi, mình dùng ROM Ship của TD2, mình muốn xóa từng số điện thoại đã gọi không được , chỉ xóa được tấc cả.

Shinichi

Trước đó bạn có làm gì em nó hay không?hay tự dưng nó lại phòng lên?theo mình thì cái vỏ kim loại này được gia công vuốt và được xử lý mạ nhôm lên nó, theo đúng thì rất bền,nếu đúng như bạn không là gì hết mà nó bị phồng lên thì đây là do lớp mạ nhôm bung lên đó.Nếu đúng như vậy thì chỉ có thể thay vỏ thôi bạn.

Vỏ của nó thực ra là nhựa mạ nhôm chứ không phải kim loại đâu bạn. Khả năng bị đưa gần nguồn nhiệt không phải là không có vì biết đâu trong khi để trên bàn có ông nào test độ bền của máy mình?! Tuy nhiên việc đã rồi thì vấn đề đặt ra là làm sao để giải quyết nó. Có bác nào biết thay vỏ mới cho TD2 ở đâu không ạ? Có vẻ như vỏ trước được gắn liền vào main thì phải?

vudungbg2877

Cần Giúp Đỡ HTC Diamond 2

Chẳng là em mới tậu em TD2, kinh nghiệm về nó = 0. Nhờ các bác giúp đỡ. Mỗi khi vào web, khi mở các trang ra,nó không có phông tiêng việt, mà nhưng chữ có dấu hiện toàn ô vuông. Vậy em phài làm thế nào? Các bác hướng dẫn thạt cụ thể giúp em nhé. Cảm ơn nhiều!

ntt2006

Chẳng là em mới tậu em TD2, kinh nghiệm về nó = 0. Nhờ các bác giúp đỡ. Mỗi khi vào web, khi mở các trang ra,nó không có phông tiêng việt, mà nhưng chữ có dấu hiện toàn ô vuông. Vậy em phài làm thế nào? Các bác hướng dẫn thạt cụ thể giúp em nhé. Cảm ơn nhiều!

Bạn down file theo link bên dưới và cài Main Storage rồi khởi động lại máy là ok.

Orbit

Các bác cho em hỏi là vietmap của TD2 mình sài bản nào và tải ở đâu ạ.

TD 2 có dùng được r12 không các bác nhỉ.
Thanks bác Thai Kien...

Chỉnh sửa cuối: