• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

Orbit

Sẵn có mod đây cho em hỏi luôn!
em đang tính làm con TD2 thay cho bé tP... nhưng nghe sao mấy cái room chưa cái nào ổn định hết hả các bác? Bác nào có bản ổn định nhất xin cho em xin cái link....

TD2, hàng fpt nếu up room thì nó không bảo hành hả các bác, như vậy có chiêu nào khắc phục việc này không ạ...

Tốc độ lướt web của em nó có tốt không ạ? vì em đang sài IPhone 3GS, nó chạy nhanh lắm, không biết em này có được như thế không ạ. Hay chỉ ngang ngữa Touch Pro (cái Touch Pro chậm phát chán luôn)....

Các bác giúp em.
Cám ơn các bác.

P/s: sorry mod, em không có ý spam...chỉ vì quá quan tâm khi bỏ ra gần 10 chai để cưới 1 bé vợ mới thôi ạ. Thanks mod

ThaiKien

Super V.I.P
Sẵn có mod đây cho em hỏi luôn!
em đang tính làm con TD2 thay cho bé tP... nhưng nghe sao mấy cái room chưa cái nào ổn định hết hả các bác? Bác nào có bản ổn định nhất xin cho em xin cái link....
TD2, hàng fpt nếu up room thì nó không bảo hành hả các bác, như vậy có chiêu nào khắc phục việc này không ạ...
Tốc độ lướt web của em nó có tốt không ạ? vì em đang sài IPhone 3GS, nó chạy nhanh lắm, không biết em này có được như thế không ạ. Hay chỉ ngang ngữa Touch Pro (cái Touch Pro chậm phát chán luôn)....
Các bác giúp em.
Cám ơn các bác.
P/s: sorry mod, em không có ý spam...chỉ vì quá quan tâm khi bỏ ra gần 10 chai để cưới 1 bé vợ mới thôi ạ. Thanks mod
- Thực ra muốn đánh giá một bản rom ổn định và thích còn phụ thuộc ý kiến cá nhân của mỗi người. Bạn có thời gian nghịch ngợm thì up nhiều rom sau đó tự chon cho mình một bản rom thích hợp. Nếu không có thì dùng rom gốc, mọi thứ chắc đều ok.
- Bạn mua hàng chính hãng thì đúng là uprom không được bảo hành, nhiều bạn phải tìm đến cách hạ HardSPL về nguyên thủy để đi bảo hành. Mình thì dùng hàng xách tay nên cứ thế up thoải mái :D.
- Về việc so sánh giữa IP và PPC thì hơi khó, mỗi thứ có 1 ưu điểm riêng phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng. Có lẽ về ứng dụng web thì IP nhỉnh hơn chút xíu rồi, khó mà có thể yêu cầu cao hơn ở các dòng TD2. Tuy nhiên nếu để so sánh giữa TD2 và TP thì mình thấy TD2 tốc độ tốt hơn.

ntanh2605

Dùng Topaz làm modem

Có ai đã dùng Topaz kết nối với laptop = bluetooth để làm modem chưa ?
Phần mềm bluetooth trên laptop không có hỗ trợ các Wizard để cài đặt connection, cho nên sau khi pair 2 thiết bị, vào device manager đã nhận được modem điện thoại, kiểm tra modem ping và hoạt động bình thường, nhưng khi tạo connect để kết nối internet thì bị lỗi 777.
Trước kia dùng mấy con Nokia thì chỉ cần bật bluetooth rồi tạo pan kết nối thẳng rất nhanh. Mấy con W.M này oải thế :(

Shinichi

Các bạn dùng Google map tại Hải Phòng có để ý thấy đường Lạch Tray bị biến thành đường Hoàng Văn Thụ không? Lỗi này không biết có fix được không? (mình đang dùng bản Google Map 3.1)

Orbit

Các bác cho mình hỏi là mình đã làm theo hướng dẫn bài đầu để đưa về bootloader, nhưng khi bấm volum dơn và end call thì nó ko hiện bootloader mà nó cứ chạy cái volum rồi cái list chôn program....
Các bác chỉ với.

và cái nữa, bootloader gốc của con này là bao nhiêu vậu bác có phải là 1.33 olixnex ko?

Thanks all

ntt2006

Các bác cho mình hỏi là mình đã làm theo hướng dẫn bài đầu để đưa về bootloader, nhưng khi bấm volum dơn và end call thì nó ko hiện bootloader mà nó cứ chạy cái volum rồi cái list chôn program....
Các bác chỉ với.

và cái nữa, bootloader gốc của con này là bao nhiêu vậu bác có phải là 1.33 olixnex ko?

Thanks all

Để vào Bootloader thì tiến hành : tắt máy, nhấn và giữ nút Volumn down + nhấn nhả nút Power.

Chỉnh sửa cuối:

gollum

Có ai đã dùng Topaz kết nối với laptop = bluetooth để làm modem chưa ?
Phần mềm bluetooth trên laptop không có hỗ trợ các Wizard để cài đặt connection, cho nên sau khi pair 2 thiết bị, vào device manager đã nhận được modem điện thoại, kiểm tra modem ping và hoạt động bình thường, nhưng khi tạo connect để kết nối internet thì bị lỗi 777.
Trước kia dùng mấy con Nokia thì chỉ cần bật bluetooth rồi tạo pan kết nối thẳng rất nhanh. Mấy con W.M này oải thế :(

Topaz có thể bật wifi router để laptop truy cập net mà, bật lên rồi thì Topaz của bạn thành 1 con router modem, connect y chang như vào wifi bình thường thôi, rất tiện dụng :)

tsengvn

Topaz có thể bật wifi router để laptop truy cập net mà, bật lên rồi thì Topaz của bạn thành 1 con router modem, connect y chang như vào wifi bình thường thôi, rất tiện dụng :)

laptop nào giờ chả có wifi adapter nhỉ :-? cái này có lẽ chỉ có ích khi dùng máy bàn thôi :-?

ntanh2605

Cái này thì mình biết rồi, chẳng qua là hồi trước dùng Symbian chỉ việc bật bluetooth là kết nối được ngay. Còn bg chuyển qua dùng W.M nên chưa quen.
Nhưng đâu cũng vào đấy rồi :) Trong W.M 6.5 ship của Topaz có chương trình Internet sharing, phải vào đấy cấu hình cho kết nối bằng bluetooth thì mới có thể sử dụng được như 1 modem bluetooth :)

trinhha

Cái này thì mình biết rồi, chẳng qua là hồi trước dùng Symbian chỉ việc bật bluetooth là kết nối được ngay. Còn bg chuyển qua dùng W.M nên chưa quen.
Nhưng đâu cũng vào đấy rồi :) Trong W.M 6.5 ship của Topaz có chương trình Internet sharing, phải vào đấy cấu hình cho kết nối bằng bluetooth thì mới có thể sử dụng được như 1 modem bluetooth :)

chính xác. mình cũng dùng SYM nhìu rùi nên cũng bít. chắc PC bác này không có WIFI đây mà. hehe

ntanh2605

Hè ! Chỉ có máy có wifi k có bluetooth, chứ ít khi nào máy có bluetooth mà k có wifi đâu bác :p ( Laptop thôi nha, máy bàn hok tính ):)

Nasri

mình mua 1 con TD2 ở Singapore, dùng bình thường. Đến khi về SG thì tuần đầu tiên dùng ok, sau đó thì mình ko nhắn tin SMS dc. Mình dùng Win 6.5, SIM Mobifone, lúc nhắn tin nó báo cannot send your text message. Hix, mình thử nhiều lần rồi mà vẫn ko ăn thua. Có bạn nào biết làm sao để khắc phục lỗi này ko?

ntanh2605

mình mua 1 con TD2 ở Singapore, dùng bình thường. Đến khi về SG thì tuần đầu tiên dùng ok, sau đó thì mình ko nhắn tin SMS dc. Mình dùng Win 6.5, SIM Mobifone, lúc nhắn tin nó báo cannot send your text message. Hix, mình thử nhiều lần rồi mà vẫn ko ăn thua. Có bạn nào biết làm sao để khắc phục lỗi này ko?

Thử kiểm tra lại số tổng đài SMS xem có bị đổi không ? Thay = 1 sim khác xem thế nào ?

sheralosh

Hello !

Cho mình hỏi , có thể thay được cái màn hình lúc khởi động lại máy nó hiện lên 3 cái dòng màu đỏ thông báo về room máy ko hả ?

trongan2986

TF3d config

bác nào có bản dùng cho TD2 không share e với, bản 0.67 không dùng được các bác ạ, em muốn cài mấy cái thame 3D mà không biết cách, mail của em là sir.trongan@gmail.com

TranMinhMan

Super V.I.P
Hello !

Cho mình hỏi , có thể thay được cái màn hình lúc khởi động lại máy nó hiện lên 3 cái dòng màu đỏ thông báo về room máy ko hả ?

Đó là các thông số của Rom và máy của bạn, HSPL! Muốn thay đổi thì chỉ có 2 cách:
1/ Up lại ROm khác hoặc HSPL có chỉ số khác, thông số sẽ là mặc định.
2/ Cook lại Rom chỉnh sửa xip thì mới như ý bạn về thông số.

hoangp7

các pro wm chỉ giáo hộ

từ trứoc đến nay mình toàn dùng simbian. gần đây nhất là 58.nhưng bây giờ chuẩn bị tậu 1 em td2.nhưng mà thật sự nói thằng là tớ chằng biết chút gi` về wm ca? :|.thế nên tớ muốn nhờ tp này hỏi các pro hộ các cách như up room.các bạn có thể hướng dẫn từ từ được ko.và ca? những người đã up nhiều room rồi thì cho biết nên up room nào :D .và những thứ khác mà các bạn nghĩ là cần biết khi mà lần đầu dùng td2.mod đừng close tp này nha :).các pro wm chỉ giáo hộ tớ với.tks all

sheralosh

Đó là các thông số của Rom và máy của bạn, HSPL! Muốn thay đổi thì chỉ có 2 cách:
1/ Up lại ROm khác hoặc HSPL có chỉ số khác, thông số sẽ là mặc định.
2/ Cook lại Rom chỉnh sửa xip thì mới như ý bạn về thông số.

mình có up room ship chính hãng rồi cũng ko thấy cái màn hình đó mất , vẫn là mặc định lúc mua máy :(

bachconganhthu

mình có up room ship chính hãng rồi cũng ko thấy cái màn hình đó mất , vẫn là mặc định lúc mua máy :(

không thể mất được đâu bạn ơi,vì mỗi bản Rom đều để mặc định 3 dòng đó để hiển thị thông số. Mà theo mình có hay không cũng có sao đâu,đó chỉ là thủ tục khởi động máy thôi mà.