• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

bit701

Thế cài cảm biến đó gọi là gì bạn ? TD2 có ko nhỉ. Mình thấy có pin Galilio ở HN 1700 mah giá 220k, ko biết pin chất lượng thế nào. Có khi cũng phải mua về test xem thế nào, chứ pin kiểu này oải quá

loumeiyin

hi tại toàn là messages kỉ niệm nên mình cũng hơi lười xóa. nhg vấn để là ở chỗ kể cả khi mình chưa restore lại dữ liệu đã đc backup, hiện tượng như mình nêu trên kia vẫn xảy ra, nói chung là chậm và giật lắm lắm. bạn có gợi ý nào cho mình k? Thx.

Vấn đề của bạn thật hiếm gặp. Vậy bạn có update bản Radio mới chưa? (phiên Radio cũng ảnh hưởng nhiều đến tốc độ lắm)
Bản Radio mới nhất là 4.49.25.91 (phiên bản Radio này này có sẵn trong shipped Rom 2.53. Bạn có thể search để có nó).

dangcoi2909

em có một con HTC D2 nhưng hệ điều hành lại là tiếng Trung.Giờ em muốn chuyển sang tiếng anh thì làm sao vậy các bác.Em mới xài nên cũng chưa biết gì cả.
TOPA100 MFG 32M
SPL-3.05.C-SSPL
MicroP-Topaz (LED) V10
TURBO HW/TURBO SW

tomcathct

Thế cài cảm biến đó gọi là gì bạn ? TD2 có ko nhỉ. Mình thấy có pin Galilio ở HN 1700 mah giá 220k, ko biết pin chất lượng thế nào. Có khi cũng phải mua về test xem thế nào, chứ pin kiểu này oải quá

Mua ở cửa hàng nào hả bạn ơi?

Tmap

Super V.I.P
em có một con HTC D2 nhưng hệ điều hành lại là tiếng Trung.Giờ em muốn chuyển sang tiếng anh thì làm sao vậy các bác.Em mới xài nên cũng chưa biết gì cả.
TOPA100 MFG 32M
SPL-3.05.C-SSPL
MicroP-Topaz (LED) V10
TURBO HW/TURBO SW
Muốn chuyển sang tiếng Anh bạn chỉ cần up 1 bản ROM tiếng Anh (WWE) là được. Để up được ROM bạn cần phải chạy HSPL cho máy của bạn, bạn vào link bên dưới để tham khảo các bước chạy HSPL cho Topaz:

huhuhaha1989

HTC message

Trong bản rom mới 2.53.405.5 (76952) WWE có HTC message, giao diện ko được đẹp mà còn chậm. E ko biết cách nào disable nó để quay trở lại windows message bình thường. Ai biết xin chỉ e nha.

demonntl

Active Member
cho e hỏi mấy bác về cái cảm ứng của touch dm 2
chuyện là e đã cầm wa 2 con td2 nhưng máy đã wa sử dụng dc hơn 3 tháng rồi nhưng thấy cảm ứng của nó ko dc đồng đều cho lắm,cụ thể là chỗ thì touch khá nhạy chỗ thì ko nhạy cho lắm(cảm ứng bị lõm xuống đôi chút chứ ko dc cứng),so với imagio thì ko nhạy bằng(cảm ứng và lcd imagio rất sát nhau,touch rất cứng và nhạy)
mấy bác ở đây có gặp tình trạng như vậy ko ah?
e thì nghĩ cảm ứng xài dc 1 thời gian sẽ bị xuống cấp như thế,ko nhạy như ban đầu,và có thể là do chạm mạnh lâu ngày màn hình lcd lõm xuống kéo theo khoảng cách giữa miếng cảm ứng và màn hình xa nhau nên có hiện tượng chạm bị lõm xuống và kém nhạy đi
bác nào đã cầm 1 con new 100% hay rành thì tư vấn cho e cái vấn đề này nha

sheralosh

TOPA100 MFG 32M
SPL-3.05.C-SSPL
MicroP-Topaz (LED) V10
TURBO HW/TURBO SW

ko cần phải hardSPL mới up ROM tiếng Anh được

bạn có thể up ROM Gốc chính hãng của HTC release , bạn kiểm tra máy bạn mua ở khu vực nào , như bạn nọi là tiếng Trung ( TQ , Châu Á ) bạn up bản Room Asia là okie

sheralosh

cho e hỏi mấy bác về cái cảm ứng của touch dm 2
chuyện là e đã cầm wa 2 con td2 nhưng máy đã wa sử dụng dc hơn 3 tháng rồi nhưng thấy cảm ứng của nó ko dc đồng đều cho lắm,cụ thể là chỗ thì touch khá nhạy chỗ thì ko nhạy cho lắm(cảm ứng bị lõm xuống đôi chút chứ ko dc cứng),so với imagio thì ko nhạy bằng(cảm ứng và lcd imagio rất sát nhau,touch rất cứng và nhạy)
mấy bác ở đây có gặp tình trạng như vậy ko ah?
e thì nghĩ cảm ứng xài dc 1 thời gian sẽ bị xuống cấp như thế,ko nhạy như ban đầu,và có thể là do chạm mạnh lâu ngày màn hình lcd lõm xuống kéo theo khoảng cách giữa miếng cảm ứng và màn hình xa nhau nên có hiện tượng chạm bị lõm xuống và kém nhạy đi
bác nào đã cầm 1 con new 100% hay rành thì tư vấn cho e cái vấn đề này nha

TD2 vỗn dĩ cũng ko được nhạy lắm so với các dòng khác , nhất là càng về 4 góc của màn hình , cảm ứng càng ko nhạy

Mình chỉ biết nhiêu đó thôi , đôi lời chia sẻ

Meomuop2910

Xuất xứ HTC

Chào các đồng đạo...
Cho mình hỏi là làm thế nào để biết xuất xứ máy HTC TD2 là từ đâu, Âu hay Á... Liệu Serial number hay cái gì đó có hé mở cho mình không???
Xin chân thành cảm ơn.

TranMinhMan

Super V.I.P
Chào các đồng đạo...
Cho mình hỏi là làm thế nào để biết xuất xứ máy HTC TD2 là từ đâu, Âu hay Á... Liệu Serial number hay cái gì đó có hé mở cho mình không???
Xin chân thành cảm ơn.

Đọc bài này và ktra thử bạn nhé! Nếu ko thành công đối với Topaz thì bạn cứ vào trang chính thức của HTC, rùi chọn từng khu vực nhập Imei xem máy bạn cho down Rom ship của khu vực nào! Còn việc nhìn Imei mà biết thì chắc chỉ có người của HTC thui bạn!:D

demonntl

Active Member
mình đã test 4 con touch diamond 2 2nd từ hàng đã sd 2 tháng-4 tháng nên có lời khuyên cho các bạn về cái cảm ứng của nó

khi mua hàng 2nd các ban phải test thật kĩ cảm ứng có đồng đều hay ko nha
mình thấy rất nản khi đi tìm hàng diamond 2 cũ nhưng khi test gặp con thì trên nhạy dưới kém nhạy,lõm,con thì lõm đều,con thì nhay nhưng 2 góc ở trên chọt mãi mới ăn,nói chung chỗ thì touch cứng ăn,chỗ thì touch lõm kém nhạy,khó ăn......
điều này cũng có thể gặp trên những dòng cảm ứng điện trở khác mà mình đã thấy dc qua td1 và td2
mình đã phải bán tháo 2 con td2 với quyết tâm tìm con 2nd cảm ứng tốt hơn nhưng bây h` chắc ráng gom lúa mua 1 e new thôi chứ thấy mua 2nd cũng nản rồi

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
mình đã test 4 con touch diamond 2 2nd từ hàng đã sd 2 tháng-4 tháng nên có lời khuyên cho các bạn về cái cảm ứng của nó
cảm ứng của td2 mới 100% thật sự là rất nhạy và touch rất cứng(ko bị lõm)
khi mua hàng 2nd các ban phải test thật kĩ cảm ứng có đồng đều hay ko nha
mình thấy rất nản khi đi tìm hàng diamond 2 cũ nhưng khi test gặp con thì trên nhạy dưới kém nhạy,lõm,con thì lõm đều,con thì nhay nhưng 2 góc ở trên chọt mãi mới ăn,nói chung chỗ thì touch cứng ăn,chỗ thì touch lõm kém nhạy,khó ăn......
điều này cũng có thể gặp trên những dòng cảm ứng điện trở khác mà mình đã thấy dc qua td1 và td2
mình đã phải bán tháo 2 con td2 với quyết tâm tìm con 2nd cảm ứng tốt hơn nhưng bây h` chắc ráng gom lúa mua 1 e new thôi chứ thấy mua 2nd cũng nản rồi

khi touch lõm hay không lõm là do ROM đó bạn. set Papepool cao thì khi touch nó có cảm giác lõm màn hình nhưng rom chạy nhẹ hơn.

demonntl

Active Member
khi touch lõm hay không lõm là do ROM đó bạn. set Papepool cao thì khi touch nó có cảm giác lõm màn hình nhưng rom chạy nhẹ hơn.
sao giống phép màu quá vậy bạn? :d
có lẽ bạn hiểu sai ý mình rồi,theo bạn nói có lẽ là có sự thay đổi về độ mượt thôi
chứ về độ nhạy của cảm ứng thì thuộc về tác động or phần cứng rồi
dễ dàng nhận ra nhất sự khác biệt này là phần left softkey và right softkey là nhạy nhất so với nhũng điểm khác trên màn hình
hôm nay mình cũng vừa tâu lại 1 e mới xài 1 tuần hàng fpt thấy cảm úng tương đối tốt hơn mấy e 2nd kia nhưng cũng ko tránh khỏi sự ko đổng đều về cảm úng
có lẽ đây là bệnh chung của td2 rồi,mình đã thử touch wa imagio thì rất nhạy và mượt và ko hề có cảm giác bị lõm cảm ứng khi touch(cứng)

tsengvn

cái topaz của mình sau khi đi VT về màn hình bị giống như là vô nước, hiện tại vẫn thấy xài bình thường chưa có hiện tượng gì xảy ra nhưng có bác nào biết cách khắc phục hay là chỗ sửa chữa ko ??? em đã dùng cả mấy sấy tóc để sấy mà nó vẫn cứ như vậy :(

up thêm cái hình để mấy bác dễ xem và đoán bệnh dùm em :(

Chỉnh sửa cuối:

ngo_hn

Member
Diamond 2 liên tục bị treo

Tình hình là mình có ông bạn dùng Diamond 2, nhưng mấy hôm nay cứ tự nhiên máy bị treo cứng, màn hình đen xì, gọi vào tò tí te. Tất cả các phím đều vô hiệu, Phải reset lại mới khởi động lại được.
Hôm trước vào down bản Rom 6.5 cài lại cho ông bạn nhưng cũng chỉ được có 1 ngày. Sau đó lại tiếp tục tình trạng như cũ. Các bác có biết đó là bệnh gì không ạh? Cách khắc phục như thế nào? Cám ơn các bác!

Thế không có bác nào giúc được gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ik_mmm

Chào các bác .Tình hình la thế này thằng cu em mới mua cái máy HTC Daimond Touch 2 cũng không dùng gì mấy.Giờ bị triệu chứng như thế này.Màn hình hiện lên hai vết này.Và bị liệt luôn cảm ứng.Thi thaong dùng được một chút.Mình đã thử Hard reset nhưng không ăn thua.Thử up room thì không HARDSPL đựoc.Toàn báo error connection.Giờ phải làm như thế nào các bac chỉ giúp với.

chivalrous

Chào các bác .Tình hình la thế này thằng cu em mới mua cái máy HTC Daimond Touch 2 cũng không dùng gì mấy.Giờ bị triệu chứng như thế này.Màn hình hiện lên hai vết này.Và bị liệt luôn cảm ứng.Thi thaong dùng được một chút.Mình đã thử Hard reset nhưng không ăn thua.Thử up room thì không HARDSPL đựoc.Toàn báo error connection.Giờ phải làm như thế nào các bac chỉ giúp với.

y như máy của mình, làm đủ mọi cách nhưng ko được, mang đi thay màn hình(700k) la xong, ko bít có cách nào khác ko thì AE cho ý kiến khắc phục