• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

htctd2

3/ HTC ROM 2.53.707.4 (Asia-WWE):
Rom mới dành cho HTC Topaz, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 4.49.25.91
--> Các bác cho mình hỏi với :
1. Bản ROM này không thấy có phần chọn "tap X để đóng chương trình" nên mỗi lần mình mở ứng dụng lên rồi muốn tắt hẳn ứng dụng phải vào Task Manager mới có thể đóng được. Vậy phải làm cách nào thế nhỉ?
2. Khi up bản ROM này mình thấy tốc độ xử lý của máy khá chậm không nhanh và mượt như bản gốc 6.5. Không biết có bác nào thấy giống mình không? Có cách nào cải thiện không vậy các bác ?
3. Mục cài shortcut ngay màn hình Home chỉ có 9 nút để cài (ít hơn phần ứng dụng của bản gốc). Có cách nào cài thêm số lượng shortcut trên Home screen ko các bác chỉ giáo giúp với?
Xin cảm ơn đã đọc tin nhắn.

devilmaycry281

các bác cho em hỏi máy của em là Diamond 2. em dùng 3G của Vietell.
lúc đầu em đăng kí 3G và cài đặt theo như hướng dẫn.
nhưng em chỉ mới dùng lại làm bước 1 trên tổng số 3 bước được hướng dẫn thì máy đã vào được web.
Nhưng đến khi em làm nốt 2 bước còn lại thì máy lại ko vào được web nữa?
mong các bác chỉ giúp là giờ em phải làm sao ah?
Em làm theo link này ạ http://viettelonline.com/3g-viettel/cai-dat-3g-viettel/htc/touch-diamond2

LuonGThanGtk

tùy vào rom nữa bạn à, nhưng với 3G vittel đa số làm theo cách này chuẩn và nhanh nhất, vào Connection/edit my proxy server/chọn tab modem/chọn edit/đổi sang v-internet thế là ok :D

devilmaycry281

tùy vào rom nữa bạn à, nhưng với 3G vittel đa số làm theo cách này chuẩn và nhanh nhất, vào Connection/edit my proxy server/chọn tab modem/chọn edit/đổi sang v-internet thế là ok :D
cảm ơn anh em làm được rồi.
tiện thể các anh trên này cho em hỏi chút về cái cách sử dụng của chế độ cảm ứng xoay ngang.
Có lúc em dùng thì thấy nó xoay ngang toàn màn hình, lúc thì nó không xoay.
em không hiểu nó hoạt động thế nào nữa.thường thường là em bị động.
anh chị giúp em có cách nào mà mình chủ động trong việc xoay màn hình theo ý mình không?

LuonGThanGtk

cái này cũng là do rom hết, một số rom có một số ko, một số có nhưng phải kíck hoạt lên thì nó mới xoay ngang như trong khi bạn xem ảnh chẳng hạn, cái này bạn tìm trong mục Landscape và tắt nó đi nhé

devilmaycry281

anh ơi của em lúc xoay lúc không? mà nói thật là nó xoay thế em cũng không biết làm thế nào để xoay chủ động theo ý mình được. chán quá. xoay ngang thế nhiều khi cũng tiện anh ạ

LuonGThanGtk

hiện tượng loang dầu màn hình, để lâu thì sẽ hỏng cảm ứng , nên thay màn hình cảm ứang khác khi hỏng

devilmaycry281

Anh LuongThangtk ơi cho em hỏi chút về chế độ tin nhắn của diamon2. hiện phần setting của em đang để ở chế độ conversation mode. no chia tin nhắn đi và đến theo số đt trong từng mục riêng. và trong mỗi mục đó nó lại xếp thứ tự lần lượt tin mình gửi đi và nhận. chẳng hạn bạn em nhắn đến " mày đang ở đâu?". sau đó em trả lời bạn em thì tin của bạn em xếp trước và tin của em xếp sau. nhưng hôm trước em dùng thì thấy nó ko xếp theo trật tự nữa mà lộn xộn lắm. em muốn hỏi anh cũng như các anh trên đây giúp em cài đặt như nào để được như ban đầu em dùng. em kém ngoại ngữ quá nên ko cài được

Damo4ever

Em mới mua một chiếc TD2 2hand, có nhiều thắc mắc quá, mong các bro giải đáp giúp, sẽ thank nhiệt liệt lun :)

1. Máy em mua có tem của FPT và Phước Lập, IMEI là 35615802175661001. Vậy có thể biết máy còn bảo hành đc hay không ? và có sửa chữa gì chưa ? (vì người bán nói là được tặng nên không rõ)

2. Máy của em chưa đc là ngày là hết pin. em thấy trên taskbar có chữ H (thay vì G của GPRS và E của EDGE). Vậy H là gì ? trong notification có để là GPRS - mobile 22:15, tức là kết nối liên tục, kể cả trong lúc em để stand by. Đó có phải là nguyên nhân hao pin không ? em có thể tắt kết nối GPRS đc không và như thế nào ?

AnhPheCT

Em mới mua một chiếc TD2 2hand, có nhiều thắc mắc quá, mong các bro giải đáp giúp, sẽ thank nhiệt liệt lun :)

1. Máy em mua có tem của FPT và Phước Lập, IMEI là 35615802175661001. Vậy có thể biết máy còn bảo hành đc hay không ? và có sửa chữa gì chưa ? (vì người bán nói là được tặng nên không rõ)

2. Máy của em chưa đc là ngày là hết pin. em thấy trên taskbar có chữ H (thay vì G của GPRS và E của EDGE). Vậy H là gì ? trong notification có để là GPRS - mobile 22:15, tức là kết nối liên tục, kể cả trong lúc em để stand by. Đó có phải là nguyên nhân hao pin không ? em có thể tắt kết nối GPRS đc không và như thế nào ?
1. Số IMEI này tra có xuất sứ!! Temp FPT, Phước Lập, không thể xác định được hàng còn nguyên, ko bị sửa chữa, bung.... Vì đó là Temp của Hàng, nhà phân phối....Vì Temp FPT mua có mấy trăm đồng 1 temp.....! Temp Voice còn giả được huống gì Temp cửa hàng. Bạn nên xem bằng mắt thường cảm nhận và tin tưởng người Bán, Cái quan trọng là sử dụng ổn là được.
2. PPC con nào cũng vậy PIN xài tốt nhất ko nghe gọi 3 ngày, còn nghe gọi đều đều chỉ 1 ngày hết PIN, Nghe nhạc xem film từ 3-5h là hết PIN, Taskbar có chữ H là máy Bạn đang ở chế độ 3G đấy (Có máy sử dụng ROM cook sẻ hiện chữ 3G), Bạn đang kết nối GPRS của 3G liên tục 22:15' đấy, Chẳn những tốn PIN mà tốn tiền GPRS nửa! Bạn nên dùng phần mềm quản lý kết nối như Nodata, bậc tắt hết chế độ Auto với GPRS, khi cần bậc lên. PPC có nhiều chương trình đồi hỏi mặc định kết nối Internet như : Weather, Facebook, Twitter, Stocks, Mail.....Bạn phải biết để hạn chế kết nối đó, để khỏi mất tiền Oan... Chúc may mắn.

Đây là xuất sư Máy Bạn tra bằng số IMEI, và PM Nodata cài vào Device...!

Damo4ever

Em bấm thank rùi nhưng bro trả lời kỹ quá nên em phải cám ơn bro bằng bài viết mới đc. :D
Máy xài cũng ổn định lắm. À, nhưng mà người bán nói còn bảo hành, nhưng không có phiếu, vậy khi cần em đem máy đi bảo hành người ta có chấp nhận không ? và phải mang đi đâu bảo hành ?

AnhPheCT

Em bấm thank rùi nhưng bro trả lời kỹ quá nên em phải cám ơn bro bằng bài viết mới đc. :D
Máy xài cũng ổn định lắm. À, nhưng mà người bán nói còn bảo hành, nhưng không có phiếu, vậy khi cần em đem máy đi bảo hành người ta có chấp nhận không ? và phải mang đi đâu bảo hành ?

Không phiếu bảo hành!! Thì nếu có hỏng hóc gì thì sửa trả bằng tiền mặt!!! "Bảo Hành" cũng là sửa chữa mà, nói cho Oai vậy thôi, hết thời gian bảo hành rồi thì là sửa chữa đó. Có tiền cần chi "Bảo Hành", Đem lại chổ cửa hàng PPC nào Uy tín thì làm nốt!! Thế thôi!

Damo4ever

Em đã cài active sync 4.5 nhưng sao không kết nối TD2 với máy tính được ? Các anh chỉ cách cho em với.

Damo4ever

Active sync 4.5 chỉ dùng cho Windows XP thôi, Nếu ko Sync được Bạn nên xem có Enable Kết nối trong Network connetions chưa! Bạn nên Cấm USB và kết nối PPC với PC tiến hành cài Active Sync 4.5 lại xem nhé! Nếu WIN7, Vista thì dùng Windows Mobile Device Center.

em dùng WIN XP nên cài bản 4.5. Em đã uninstall, reset, cài lại, rồi reset mà vẫn không sync đc. Máy em vấn đề gì rồi. help me please T__T

Damo4ever

Bạn xem trong Connections Setup bạn đã chọn ActiveSync chưa nhé...

Connection Setup trong PC hay device ạ ? em không rành, bro hướng dẫn kĩ dùm em.... T__T
em chỉ thấy trong device thì có USP to PC, Connection (nhưng mở ra thì là cài đặt mạng điện thoại), còn trong PC là Network connection, nhiều quá, em không biết chỗ nào.

Em vào active sync trong devide thì chữ Sync bên góc trái bên dưới lúc nào cũng bị mờ

Chỉnh sửa cuối:

LuonGThanGtk

bạn vào Setting/Connection/USB to PC đánh dấu check lại phần Active Sync có lẽ máy bạn để mặc định là kết nối Data rồi, còn ko đc thì Hard resert lại máy đi :D vào Clear Storage nhập 1234, nhớ sao lưu lại dữ liệu trc khi Clear Storage nhé :D