• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

PhamQuang

Manager
mình có up room ship chính hãng rồi cũng ko thấy cái màn hình đó mất , vẫn là mặc định lúc mua máy :(

Bạn đang nói tới màn hình 3 màu phải không?
Màn hình đó không thay đổi được đâu.

hoangp7

các bạn ơi tớ mới mua touch diamond 2 này nên ko biết cách dùng lắm.cho tớ hỏi là có cách gi` để chỉnh mà khi chạm vào các icons hoặc chủ đề trên màn hình thì rung phản hồi ko giống lúc đang nt ấy.vì mình dùng 58 thấy có rung phản hồi ấy có cảm giác rất thích nên muốn hỏi xem có cách gì ko vì mình vào setting vọc mại mà ko có :)

bachconganhthu

các bạn ơi tớ mới mua touch diamond 2 này nên ko biết cách dùng lắm.cho tớ hỏi là có cách gi` để chỉnh mà khi chạm vào các icons hoặc chủ đề trên màn hình thì rung phản hồi ko giống lúc đang nt ấy.vì mình dùng 58 thấy có rung phản hồi ấy có cảm giác rất thích nên muốn hỏi xem có cách gì ko vì mình vào setting vọc mại mà ko có :)

Bạn vào setting>system>touch options. Chính nó đấy!

hoangp7

bạn ơi tớ chỉ thấy touch flo thôi ko thấy touch options :).bạn giúp mình tí nha :)

DucLong

Super V.I.P
bạn ơi tớ chỉ thấy touch flo thôi ko thấy touch options :).bạn giúp mình tí nha :)

bạn vào start/setting/all setting/persona/input & button sau đó cài đặt theo chế độ mình cần dùngl

hoangp7

sao tớ tìm trong setting mãi mà vẫn ko có rung phản hồi khi nhấp vào màn hình nhỉ.chỉ thấy rung khi ấn tin nhắn thôi :|

TouchDiamond2

Touch Flo la rung khi di chuyển các Tap
Settinh--->pesonal--->Input--->option chỉnh rung hoặc khong rung khi Type

vietphuong73

Mỗi lần chạy 1 ứng dụng "lạ" là máy lại báo: "The programs is from unknown publisher, running it can possibly harm your device....."
Có bạn nào biết cách bỏ cái thông báo này đi không ạ?
Xin cám ơn.

ntt2006

Mỗi lần chạy 1 ứng dụng "lạ" là máy lại báo: "The programs is from unknown publisher, running it can possibly harm your device....."
Có bạn nào biết cách bỏ cái thông báo này đi không ạ?
Xin cám ơn.

Cái này hình như là cảnh báo của WM,chỉ có thể bỏ khi cooke rom bởi tác giả.

vietphuong73

Cái này hình như là cảnh báo của WM,chỉ có thể bỏ khi cooke rom bởi tác giả.
Cám ơn bạn. Chán nhỉ, chẳng lẽ không có cách hack nào?

Mình đã tìm ra cách, dùng HD Tweak, công cụ này free và tương thích với TD2.

Chỉnh sửa cuối:

r3d

khi mình sử dụng các ROM do các bác PhamQuang hay Tmap thiết kế sử dụng giao diện của Leo, không hiểu sao Topaz của mình chạy rất chậm chứ k mượt mà như trong description mà các bác và các bạn đã comment. sau khi up ROM, mình mất khoảng 10-15s để chuyển giữa các tabs, và khoảng 1' để vào đọc message (>2000 mess), 1-2' để vào các applications :|. có phải Topaz của mình có vấn đề về phần cứng hay do mình chưa cài đủ phần mềm (mình chỉ cài 1.83 Olinex). Mong mọi người chỉ giùm. Thx

NguyenNhatHoa

Thật đáng nể khi bạn có hơn 2000 messages.
Bạn đừng để/restore nhiều message quá, HTC Message từ Leo chưa làm việc hoàn hảo khi chứa quá nhiều message (khoảng 20 messages trong máy cũng ảnh hưởng nhiều đến tốc độ của máy rồi). Để máy làm việc ổn định, nhanh --> đừng restore message.

r3d

hi tại toàn là messages kỉ niệm nên mình cũng hơi lười xóa. nhg vấn để là ở chỗ kể cả khi mình chưa restore lại dữ liệu đã đc backup, hiện tượng như mình nêu trên kia vẫn xảy ra, nói chung là chậm và giật lắm lắm. bạn có gợi ý nào cho mình k? Thx.

bit701

Cho mình hỏi về cảm biến ánh sáng của Topaz

Com này mình nhớ là có cảm biến ánh sáng phải ko ? Máy mình khi có cuộc gọi đến, áp tai nghe nó cũng ko tự tắt màn hình, rất bất tiện. Các bạn cho mình hỏi vào đâu để enable nó lên nhỉ ? thanks
Mà có 1 vấn đề nữa là pin rất chuối, dùng bình thường chưa được 1 ngày là hết, reset máy cái là hụt mất 15% pin, hjx. Mình đang dùng Rom V18 của pac PhamQuang.

thevista

bác hiểu nhầm chức năng "cảm biến ánh sáng" rồi.CBAS là máy tự điều chỉnh mức độ sáng cua màn hình chứ không phải chức năng màn hình chờ(tự tắt de tiếc kiệm pin).Do màn hình do phan giải cao của Topaz nên pin 1100 su dụng rấy nhanh,mình cũng định mua pin dung luong cao 1700 de su dụng.

tomcathct

bác hiểu nhầm chức năng "cảm biến ánh sáng" rồi.CBAS là máy tự điều chỉnh mức độ sáng cua màn hình chứ không phải chức năng màn hình chờ(tự tắt de tiếc kiệm pin).Do màn hình do phan giải cao của Topaz nên pin 1100 su dụng rấy nhanh,mình cũng định mua pin dung luong cao 1700 de su dụng.

Pin dung lượng cao cho TD2 tại Hà Nội mua ở đâu nhỉ? Giá cả như thế nào vậy? Thanks