• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

heaven3tt

Cáp giá đó chắc là hàng china rồi, nhưng ở đâu bán vậy bạn ơi,tui bây giờ túng quá, muốn mua loại 110k có camera phía trước ấy??? Địa chỉ liên lạc của mình là : 01665150940, mình ở Nghệ An.
Máy tui bị đứt cáp gần 1 tháng rồi, đi hỏi các quán sửa chữa toàn có giá trên trời, từ 500 - 1200k, khủng khiếp quá, chưa dám thay... Làm ơn giúp tui với!
Oài mình qua nokia care hỏi người ta bảo cap n95 -1 của mình khoảng 800>>850k thôi. làm mình hoảng không dám trượt nhiều như ngày trước nữa ( vì nó trượt 2 triều mà ) .Mà rơi nhiều bị cập kênh lại bị đứt dây camera trước rồi thì phải .Chán

taiphong

Nghệ an thì chịu rồi, Hà nội thì ra chợ giời giá dao động từ 150 đến 180 (có camera), trước mình đi thay hết 250 dùng được hơn tháng lại hỏng, bực mình đi mua về tự thay dùng năm chưa hỏng, hài vãi
p/s: k có làm chuyến lên HN chơi mà thay, 250K bảo hành 1 tháng, còn không đi mua tự thay cho máu

fix cái kập kênh của con N95 dễ mà, cũng k cần bung tem đâu, keke. bạn ở HN thì mình làm cho, công trà đá thôi (định lấy công bao thuốc nhưng khổ nỗi k bit hút, keke)

heaven3tt

Nghệ an thì chịu rồi, Hà nội thì ra chợ giời giá dao động từ 150 đến 180 (có camera), trước mình đi thay hết 250 dùng được hơn tháng lại hỏng, bực mình đi mua về tự thay dùng năm chưa hỏng, hài vãi
p/s: k có làm chuyến lên HN chơi mà thay, 250K bảo hành 1 tháng, còn không đi mua tự thay cho máu

fix cái kập kênh của con N95 dễ mà, cũng k cần bung tem đâu, keke. bạn ở HN thì mình làm cho, công trà đá thôi (định lấy công bao thuốc nhưng khổ nỗi k bit hút, keke)

sao llại rẻ thế . có chém không thế .cập kênh dán chặt cái vỏ chắc ok .Quá nokia care nó cũng chém hết hồn . bác chém em chết mất .Bây giờ chả biết cái nào là hàng thật cái nào là giả .thật giả lẫn lộn. bó tay xuôi theo chiều gió thôi !

shok93

lỗi vào web của n95 8gb

tại sao e vào 1 số web ở ie như www.opera.com đều bị báo no gateway reply hay facebook cũng như vậy mặc dù lúc sáng vào được đến tối là bị thế này các bác biết tại sao cho e ý kiến với . Cảm ơn các bác nhiều :(

shok93

lỗi vào web của n95 8gb

e đang dùng n95 8gb nhưng chưa thông tạo, chỉ biết dùng để vào fb nhưng cần thông qua trình duyệt opera. Mọi khi vẫn vào bình thường thế mà hôm nay e vào nó lại báo cái gì date device e xóa đi vào ie để down lại thì nó lại no gateway reply :( như vậy là sao hả các bác, chỉ dùm e với.
E cảm ơn các bác trước nha

shok93

lỗi vào web của n95 8gb

e đang dùng n95 8gb nhưng chưa hiểu hết công dụng của nó chỉ biết vào fb bằng opera thôi. Nhưng mọi khi vẫn vào được thế mà hôm nay e vào thì nó báo lỗi device . ra ie thì nó báo no gateway reply các a chỉ e cách khắc phục cái.
cảm ơn các a trước nha

AndyCuong

Supper Moderators
e đang dùng n95 8gb nhưng chưa hiểu hết công dụng của nó chỉ biết vào fb bằng opera thôi. Nhưng mọi khi vẫn vào được thế mà hôm nay e vào thì nó báo lỗi device . ra ie thì nó báo no gateway reply các a chỉ e cách khắc phục cái.
cảm ơn các a trước nha

bạn dùng PC tải opera về , chép vào điện thoại cài xem có dùng được không ?
LINK

taiphong

chém cái gì mà chém, giá đấy là cao ý :)) tôi có con N95 8Gb bị hỏng cáp đi thay nó chém 250K (loại có camera) dùng được 2,3 tháng gì đó là die, rồi đi mua có 160 hay 180 gì đó dùng có làm sao đâu, tất nhiên đây là cáp lô rồi, lấy đâu ra cap zin giá đó, mà giờ thì cũng khó phân biệt lô và zin, mà ông nói fix cập kênh kiểu gì? dán gì? dán vỏ kiểu gì, k bít mà cứ nói lugn tung. fix cái cập kênh lằng nhằng phết, phải tháo một bên cáp trượt ra

phamnhanqb

hack cho em cái N95-8gb với anh chị ơi
IME: 356842020050725
v30.0.018
gấp cho em cái nha

Chỉnh sửa cuối:

heaven3tt

chém cái gì mà chém, giá đấy là cao ý :)) tôi có con N95 8Gb bị hỏng cáp đi thay nó chém 250K (loại có camera) dùng được 2,3 tháng gì đó là die, rồi đi mua có 160 hay 180 gì đó dùng có làm sao đâu, tất nhiên đây là cáp lô rồi, lấy đâu ra cap zin giá đó, mà giờ thì cũng khó phân biệt lô và zin, mà ông nói fix cập kênh kiểu gì? dán gì? dán vỏ kiểu gì, k bít mà cứ nói lugn tung. fix cái cập kênh lằng nhằng phết, phải tháo một bên cáp trượt ra

Thì chém tj. Mà sao o noki care nó đắt thế 800k cơ.ko biết nó có cho hàng cùi ko nữa

longntt105

cho mình hỏi máy các bạn xíu nha. nt ở chế độ english . bấm phím a thì sẽ gồm có các ký tự a,b,c,2 , ae ..., ký tự lạ lạ hay chỉ a,b,c,2 thôi ?

zidane89

cho mình hỏi máy các bạn xíu nha. nt ở chế độ english . bấm phím a thì sẽ gồm có các ký tự a,b,c,2 , ae ..., ký tự lạ lạ hay chỉ a,b,c,2 thôi ?

Có bạn à, bấm sang lần thứ 5 trở lên sẽ có các ký tự như: á, à, â...

toan_829

xin lỗi a e cho hỏi tí,mặc dù câu này hơi ngu :(..a e liệt kê các FW của N95 bản bình thường hộ mình đc k? mới đc cho 1 con..đang muốn xem từng FW có gì hay..nếu k thì up luôn cái mới nhất :D..Cám ơn a e nhiều nhé

zidane89

xin lỗi a e cho hỏi tí,mặc dù câu này hơi ngu :(..a e liệt kê các FW của N95 bản bình thường hộ mình đc k? mới đc cho 1 con..đang muốn xem từng FW có gì hay..nếu k thì up luôn cái mới nhất :D..Cám ơn a e nhiều nhé
Bạn có thể kiểm tra bằng Navifirm

View attachment 185495

Bác nên up lên firmware mới nhất để có tốc độ tối ưu!

heaven3tt

Cach up firm ware moi cho n95 -1 bang cack nao. don gjan nhat va an toan nhat.lan truoc up bo bang pc van run .no ma mat djen chac die may luon.tai ko co lap top .h ko dam chay lai phan mem nua .tan for mat .tjen cho hoj them nen chay lai phan mem hay format neu nhu minh dang dung firm ware new nhat.

anna_softbank32

Em đang xài Nokia N95 8G Firm v31 đã hack thành công bằng hello OX

Máy em kết nối Wifi và dowload các file về từ các trang web nhưng sau khi dowload về thì File toàn bị hư không sử dụng được ? Các file này hoàn toàn sử dụng được khi dowload bằng Computer

Các anh cho hỏi là máy bị gì vậy và cách nào khắc phục được không vậy ?

Cám ơn trước và sẽ click thanks khi có bài viết

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

heaven3tt

em moj format n95 -1 nhung gjo caj 1 so ung dung hay theme no chj dc 1 nua la no bao loj caj dat mac du may da hack va nhung caj do em da cai mon ca tay (truoc khj format ).ko bjt taj sao .co ai bjt cach khac phuc ko . Gjup em voj.hay la may can chay laj firm ware .

AndyCuong

Supper Moderators
em moj format n95 -1 nhung gjo caj 1 so ung dung hay theme no chj dc 1 nua la no bao loj caj dat mac du may da hack va nhung caj do em da cai mon ca tay (truoc khj format ).ko bjt taj sao .co ai bjt cach khac phuc ko . Gjup em voj.hay la may can chay laj firm ware .

bạn thử chạy đại firmware xem .

lehuydung

mình mới thay 1 bộ vỏ cho e 8g của mình . 240k cả phím .đẹp leng keng . có mắc ko anh e .mình mua ở 3/2

Status
Không mở trả lời sau này.