• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tien210793

Co ai giup e voi.giup e tim bo den cua n95.8g.ai co thi ban cho e.

Mong moi nguoi tra loi som.may e bi hong den flash cua camera

HOTUANHOANG

cho mình hỏi: N95-8g của mình bây giờ nó bị như vậy:
Mở camera phụ vẫn vào bình thường nhưng nó ko hiện gì hết bấm đại vài nút thì bị rs máy, vậy có phải là bị hư camera trước không ?

Thay 1 bộ vỏ của N95-8gb là bao nhiêu tiền vậy ??

zidane89

cho mình hỏi: N95-8g của mình bây giờ nó bị như vậy:
Mở camera phụ vẫn vào bình thường nhưng nó ko hiện gì hết bấm đại vài nút thì bị rs máy, vậy có phải là bị hư camera trước không ?

Thay 1 bộ vỏ của N95-8gb là bao nhiêu tiền vậy ??

Nhiều khả năng là do cáp rồi bạn ơi, giá vỏ thì bác có thể tham khảo các bài viết ở trên hoặc vào luôn care thay(hơi max 1 tí)

heaven3tt

Chết ko biết n9-1 của em nó bị làm sao bây giờ nó ko cho phép truyền dữ liệu bằng ovi suite nữa , Bình Thường em chỉ cần kick vào phần mềm trên pc ( tất nhiên là đuôi sis, sisx, .. ) là cái ovi suite nó truyền qua cáp usb vào n95 và chỉ việc cài thôi ,( cáp vẫn dùng bình thường và vẫn hiện ổ của máy trên pc vẫn cho phép copy , pate ), thế mới chết bây h cứ phải copy vào ổ rồi cầm máy mà cài pm nản quá .

MinhThang

Manager
Chết ko biết n9-1 của em nó bị làm sao bây giờ nó ko cho phép truyền dữ liệu bằng ovi suite nữa , Bình Thường em chỉ cần kick vào phần mềm trên pc ( tất nhiên là đuôi sis, sisx, .. ) là cái ovi suite nó truyền qua cáp usb vào n95 và chỉ việc cài thôi ,( cáp vẫn dùng bình thường và vẫn hiện ổ của máy trên pc vẫn cho phép copy , pate ), thế mới chết bây h cứ phải copy vào ổ rồi cầm máy mà cài pm nản quá .

Dùng Nokia PC suite cắm cáp vào kết nối với ĐT, muốn cài Soft chỉ cần nhấp đúp vào file đó là cài thôi bạn.

thiensu_email

Các bác ơi cứu dùm em phát, sao tự dưng sau khi trượt patin về máy em ngta gọi tới em trả lời nhưng bên kia k nghe đc, e vẫn nghe bên kia nói bình thường mà hu hu, bực mình quá hix ><! Coi hộ em phát là gì và nếu mang ra care nó sửa có lâu k vậy giá cả có đắt lắm k vậy mấy bác ><!

heaven3tt

Dùng Nokia PC suite cắm cáp vào kết nối với ĐT, muốn cài Soft chỉ cần nhấp đúp vào file đó là cài thôi bạn.
Câu trả lơi của bác là câu hỏi của em đó. Khi kick vô file pc suite nó báo " vì 1 lí do ..điện thoai của bạn ko thể cài đặt ung dụng "mặc dù địên thoại em đang nằm chơi .ko cài đăt j .chỉ đang kết nối với pc ko thôi.

lehuydung

Các bác ơi cứu dùm em phát, sao tự dưng sau khi trượt patin về máy em ngta gọi tới em trả lời nhưng bên kia k nghe đc, e vẫn nghe bên kia nói bình thường mà hu hu, bực mình quá hix ><! Coi hộ em phát là gì và nếu mang ra care nó sửa có lâu k vậy giá cả có đắt lắm k vậy mấy bác ><!

Mic cua ban hư rồi .ra care chi cho tốn kém .tự thay mic de mà bạn

thiensu_email

Mic cua ban hư rồi .ra care chi cho tốn kém .tự thay mic de mà bạn

Mình mang ra care ùi, nó kêu hư trên bo mạch zzz, bùn vãi mất 250k, đã thế nhờ nó ktra màn hình thì phát hiện đã bị thay, tuy là loại xịn nhưng bùn, cái 5300 của ông anh mình cũng bị y như thế k pét có hư trên bo nữa k hix ><

gauheo95

Cho mình hỏi mình muốn xóa theme đã cài trên máy N95 8GB. Mình tìm trên google thì bảo dùng X-plore làm hiện private, vào folder 10.... gì đó rồi kết nối với PC rồi xóa những theme mình muốn. Nhưng mình dùng X-plore thì nó không cho phép hiện file này. Với lại file này cũng trống không, chả có gì cả. Help!

TrieuNhan

Máy phải hack thì khi mở x-plore mới cho phép truy cập và chỉnh sửa thư mục private và sys bạn ạh =))

4380

Mình muốn hỏi các bác thế nầy. Máy của mình là hàng cty, nhập khẩu từ 2008. FW của mình up lên tới đời sau cùng rồi. Xin hỏi, máy có hổ trợ thêm tiếng Hoa. Máy mình chĩ có 2 ngôn ngữ là Tiếng Việt và Tiếng Anh. Cảm ơn nhiều

TrieuNhan

Mình muốn hỏi các bác thế nầy. Máy của mình là hàng cty, nhập khẩu từ 2008. FW của mình up lên tới đời sau cùng rồi. Xin hỏi, máy có hổ trợ thêm tiếng Hoa. Máy mình chĩ có 2 ngôn ngữ là Tiếng Việt và Tiếng Anh. Cảm ơn nhiều

Muốn có tiếng hoa thì bạn tải bộ fw tiếng hoa và tiến hành up ở chế độ deadphone là đc thôi :D . Vì dòng fp1 chưa thể can thiệp vào ROM để thêm ngôn ngữ đc.

4380

Muốn có tiếng hoa thì bạn tải bộ fw tiếng hoa và tiến hành up ở chế độ deadphone là đc thôi :D . Vì dòng fp1 chưa thể can thiệp vào ROM để thêm ngôn ngữ đc.

"tiến hành up ở chế độ deadphone là đc thôi". Bạn giải thích rõ hơn dùm mình đi nhé
cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

TrieuNhan

Up ở chế độ deadphone là Tắt nguồn điện thoại rồi dùng j.a.f mà flash thôi :D , đơn giản mà , ko phải đổi code gì hết :))

TrieuNhan

Cần j phải ra tiệm bạn cũng tự tay mình up fw đc mà . Mình toàn tự làm thôi , bạn load fw Tiếng hoa về bằng navifrm rồi dùng j.a.f mà phang thôi 8-&gt; .
Nhưng có 1 điều là nếu bạn muốn có tiếng hoa trong máy thì sẽ mất tiếng việt đó .

Status
Không mở trả lời sau này.