• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

DonMetal

@ Dungde : Oh tớ tưởng WM5 có sẵn chương trình screencapture chứ nhỉ. Nếu không bạn cài coolcamera la có mà !
@ BinladenVN : lệch cảm ứng là đau đầu rồi. Thử hardreset xem nó thế nao cậu ah. nếu chưa hết thì cố thay tấm dán man hình. Còn nếu vẫn không được thì màn hình của bạn sắp về nơi xa vắng. hix !

pekvocey

hic hic, con Neo của em k hiểu sao nó cứ hiện lên cái bản:

"Notification error:
Cannot execute Windows\TimeWizard.exe"

mà em vào "windows" tìm k thấy file TimeWizard.exe đâu cả, vào StartUp menu và Process của k thấy file đó đang chạy... ai bít nó bị lỗi gì thì chỉ em với, em đã gỡ SpdTime 2.1 ra rùi cài lại mà vẫn bị... :(

BinladenVN

@ Dungde : Oh tớ tưởng WM5 có sẵn chương trình screencapture chứ nhỉ. Nếu không bạn cài coolcamera la có mà ! (đúng rùi mình xài WM 5.0 nè trong máy có sẵn screen capture rồi mà)
@ DonMetal : Hard reset vẫn bị, tháo miếng dán cảm ứng ra rồi mà vẫn bị lưôn, ko hiểu sao ...
Đâm mà cứ bị lệc chỗ hoài, nóng máu ghê
:D

daicax2000

Mình đang dùng O2 Neo, card 512 vẫn còn trống 422Mb nhung sao khi minh install chương trình (SPB Time) vào Storage card đều bị báo là bộ nhớ đã đầy >_<!
Bạn nào biết hay đã từng gặp phải trường hợp như zậy giúp mình với.(Card vẫn hoạt động ngon lành)

dungde

@DonMetal, BinladenVN: ặc ặc, chính vì mình không thấy chương trình screencapture ở đâu nên mới phải hỏi mọi người chứ T_T. 2 bạn chỉ giúp mình xem chương trình đó ở phần nào để mình còn capture màn hình Today lên cái nha :D Thanks !!!

Utxd

@DonMetal, BinladenVN: ặc ặc, chính vì mình không thấy chương trình screencapture ở đâu nên mới phải hỏi mọi người chứ T_T. 2 bạn chỉ giúp mình xem chương trình đó ở phần nào để mình còn capture màn hình Today lên cái nha :D Thanks !!!

Chụp màn hình thì nhiều :D

Mình thường dùng iLauncherSOTI Pocket Controller

Kangmin82

Mình đang dùng O2 Neo, card 512 vẫn còn trống 422Mb nhung sao khi minh install chương trình (SPB Time) vào Storage card đều bị báo là bộ nhớ đã đầy >_<!
Bạn nào biết hay đã từng gặp phải trường hợp như zậy giúp mình với.(Card vẫn hoạt động ngon lành)

Bác kiểm tra lại bộ nhớ máy xem còn trống nhiều ko.Vì khi cài vào thẻ vẫn ăn vào máy 1 phần chỉ có program của PM mới lưu trên máy thôi.

dungde

Cám ơn mọi người, rút cục thì mình cũng capture được màn hình con Neo của mình roài. Bệnh của nó là các biểu tượng báo sóng, pin ... bị lệch sang bên phải nên mình không nhìn thấy gì cả :-/ Bác nào khám bệnh con máy của em và cho thuốc giải với ;;) Many thanks mọi người nha !!!

gaust

mi bac xem jùm em nhá
program memory em còn có 5.7m hà mà em hổng có gài wái j` hết
mừ bi h em gài j` vô máy cũng báo ko gài dc , del pic luu trong máy thì báo truy cập bị cấm hãy chắc rằng đĩa ko đầy or chống ghi ....

hungfvl

Đc 2 hôm nó lại chết nguồn , làm lên đc 1 ty thì liên tục mờ + trắng màn rồi reset lại ( nhất là khi cắm sạc ) up rom đủ kiểu ko ăn thua. Ai đã trải wa bệnh này giải đáp giúp mình nhé , lên đc con này làm 1 bữa cafe ngay :|

tôi cũng bị trường hợp giống như của bác nhiều lúc cắm xạc vào màn hình tự dưng trắng xóa phải reset lại mới đc.:-?? ai giải quyết đc vụ này cũng làm 1 bữa cafe ngay

tuantq

O2 NEO kêu cứu

Các bác chỉ giùm em với! Con NEO của em đang chạy bình thường thì bị SR cứ một lúc là lại bị. Em đã "clear Storage" rồi mà vẫn bị. Một ngày nó bị đến 5 sáu lần SR. Bác nào biết chỉ giùm em nha.

Huycl2507

Cám ơn mọi người, rút cục thì mình cũng capture được màn hình con Neo của mình roài. Bệnh của nó là các biểu tượng báo sóng, pin ... bị lệch sang bên phải nên mình không nhìn thấy gì cả :-/ Bác nào khám bệnh con máy của em và cho thuốc giải với ;;) Many thanks mọi người nha !!!
Bạn thử gỡ bỏ chương trình Spb pocket Plus thử xem,trước mình cũng bị như bạn và làm cách đó đó.
Chúc vui:D

Utxd

Các bác chỉ giùm em với! Con NEO của em đang chạy bình thường thì bị SR cứ một lúc là lại bị. Em đã "clear Storage" rồi mà vẫn bị. Một ngày nó bị đến 5 sáu lần SR. Bác nào biết chỉ giùm em nha.

Post 10 bài rồi mà còn mở chủ đề mới thế này sao tuantq X-(

Chắc đụng phần mềm nào đó. Thử HR nhưng khoan cài phần mềm (và tuyệt đối không restore nếu trước đó đã backup) rồi chạy thử 1 thời gian, sau đó cài từ phần mềm 1 để xác định soft nào gây lỗi.

Sẽ gộp vào THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET trong vài giờ tới.

Chỉnh sửa cuối:

ngocnt610

dungde;13547]Cám ơn mọi người, rút cục thì mình cũng capture được màn hình con Neo của mình roài. Bệnh của nó là các biểu tượng báo sóng, pin ... bị lệch sang bên phải nên mình không nhìn thấy gì cả :-/ Bác nào khám bệnh con máy của em và cho thuốc giải với ;;) Many thanks mọi người nha !!!

-------------------------------------------

Chắc do bạn cài SPB Plus 3.X đúng không .
Trước mình cũng cài cái trên thì bị lỗi hiển thị pin, sau mình xóa đi cài lại cái SPB Pocket Plus 2.5 hết luôn.
Bạn thử xóa nó đi cài lại cái 2.5 xem sao.

tuantq

Xin lỗi ban quản lý nhé. Tôi đã HR rồi mà vẫn bị như vậy. Tôi đang dùng bình thường không hề cài thêm soft nào cả thì bị lỗi trên. Cho tôi hỏi liệu lỗi phần cứng có gây hiện tượng này không?

HuuTien

Bạn thử tìm bản rom khác xem còn bệnh cũ không,nếu vẫn thế thì lổi phần cứng là rất lớn đó!

DonMetal

Bác nào có sofl tăng tốc cho dòng prophet không ah.
Em nghe bảo có Battery startus dùng để tăng tốc cho chip Omap hay lắm mà tìm mãi không thấy có.
Ai có up lên cho anh em cam ơn nha ^^

inverse

Thật ra theo tôi không nên dùng các chương trình OverClock. (Trừ khi bạn định dùng một thời gian rồi bán.) Hại chip lắm :(

Chúc vui :)

Kangmin82

Thật ra theo tôi không nên dùng các chương trình OverClock. (Trừ khi bạn định dùng một thời gian rồi bán.) Hại chip lắm :(

Chúc vui :)

Đang định cài thì nghe bác này nói ghê wa.nên chưa dám cài.Các bác co em hỏi có đúng nhu lời bác này nói ko ah??