• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Utxd

Đang định cài thì nghe bác này nói ghê wa.nên chưa dám cài.Các bác co em hỏi có đúng nhu lời bác này nói ko ah??

Khi nào cần như chạy game hay ứng dụng nặng thì kích hoạt nó lên, không cần thì tắt đi :D

Lưu ý không nên kích lên quá 240 MHz nhé

BinladenVN

Các bác cho e hỏi cái này : làm sao để cài 1 bài nhạc làm nhạc chuông ???
e có 1 bài hát tên là A chẳng hạn, nếu dùng các chương trình nghe nhạc thì nghe rất phê :)
nhưng cài nhạc làm nhạc chuông bằng chương trình ringo thì volume bị down xuống còn khoảng 50% àh ... :((
(làm nhạc chuông theo default của Win thì e ko biết chép bài hát A dzô đâu trong máy để trongphần âm báo hiển thị đc tên bài hát A đó)
Hồi mới mua về thỉ máy nghe chuông rất to, sau khi hardreset lại thì chuông nhỏ lắm, ko biết hồi đó người ta cài như thế nào nữa (HR mấy lần mà nhạc chuông vẫn nhỏ)
THx..

Utxd

e có 1 bài hát tên là A chẳng hạn, nếu dùng các chương trình nghe nhạc thì nghe rất phê :)
nhưng cài nhạc làm nhạc chuông bằng chương trình ringo thì volume bị down xuống còn khoảng 50% àh ... :((
(làm nhạc chuông theo default của Win thì e ko biết chép bài hát A dzô đâu trong máy để trongphần âm báo hiển thị đc tên bài hát A đó)
Hồi mới mua về thỉ máy nghe chuông rất to, sau khi hardreset lại thì chuông nhỏ lắm, ko biết hồi đó người ta cài như thế nào nữa (HR mấy lần mà nhạc chuông vẫn nhỏ)
THx..

Chép File nhạc đó vào thư mục Windows\Rings hoặc để ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ rồi vào Phone, chọn Menu>Options để chọn file đó.

Còn Volume nhỏ thì tăng lên bằng phím bên hông nhé.

BinladenVN

Còn Volume nhỏ thì tăng lên bằng phím bên hông nhé.

Ặc ặc, báo cáo bác là e ko đến nỗi ngu nhứ rứa :)
Nhưng mà tăng volume roi ma chuong cẫn nhỏ. Thế mới đau e..!!
Bác có ý kiến nào good hơn ko, kíu e dzới (có phần mềm hoặc cách nào tăng volume âm nhạc của ringtones ko nhi ???)
Dù sao củng thx bác

quyeno2

THx..

Đơn giản thôi vì con O2neo nó hỗ trợ sẵn nhiều định dạng âm thanh làm nhac chuông mà,bạn dùng trình File Explorer có sẵn trên máy ý rồi tìm tới bản nhạc mà bạn muốn làm nhạc chuông,sau đó dùng bút chỉ vào đó và giữ nguyên cho tới khi hiện ra bảng menu (giống như chuột phải trên máy tính ý) rồi chọn dòng Set as ringstone :D

BinladenVN

Thx quyen O2, nhưng cái mình đang cần là cach tăng âm lên cho ringtones của DT kìa, sao ko thấy ai có cao kiến gì vậy :((

toanh04

Mình thường dùng chương trình mp3gain để tăng volume của files mp3 trước khi copy vào phone...

myGenio

S200 nhấn nút nguồn rồi bật lên thì đèn ko sáng!!!

Mình mới mua con S 200 mỗi khi mình không dùng đến máy thì nhấn nút tắt nguồn , nhưng khi mở nguồn thì nó chỉ hiện lên mờ mờ thôi chứ ko sáng đèn màn hình , mặc dù mình nhấn và giữ nút nguồn vài dây cũng ko sáng mà thậm chí bị SR nhưng vẫn không sáng, nhưng bấm vào nút máy ảnh thì lại sáng đèn,có ai bị lỗi như vậy không, và có cách nào giải quyết dc vấn đề không?

Thêm một câu hỏi nữa:máy S200 của mình hiện đang là tiếng Nga , nếu như mình muốn cài bản Vlip thì có phải up rom lại không, có ai dùng phiên bản tiếng nga mà đã cài Vlip rồi thì chia xẻ kinh nghiệm cho mình với nhé, cảm ơn tất cả các bạn.( một câu hỏi hơi ngốc thì phải,chắc là phải uprom tieng anh rồi)

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Mình mới mua con S 200 mỗi khi mình không dùng đến máy thì nhấn nút tắt nguồn , nhưng khi mở nguồn thì nó chỉ hiện lên mờ mờ thôi chứ ko sáng đèn màn hình , mặc dù mình nhấn và giữ nút nguồn vài dây cũng ko sáng mà thậm chí bị SR nhưng vẫn không sáng, nhưng bấm vào nút máy ảnh thì lại sáng đèn,có ai bị lỗi như vậy không, và có cách nào giải quyết dc vấn đề không?

Mỗi khi k dùng bạn đâu cần phải nhấn nút tắt nguồn,có thể chỉnh tự động tắt đèn sao 30s ma ( Start-->Setting-->Backlight-->Battery power va bắt đầu chỉnh )
Còn chỉnh đèn màn hinh thì bạn Start-->Setting-->Backlight :D
Chúc vui

FilterKings

Thx quyen O2, nhưng cái mình đang cần là cach tăng âm lên cho ringtones của DT kìa, sao ko thấy ai có cao kiến gì vậy :((

Đúng là khi đưa vào ringtones nghe có hơi nhỏ hơn nhưng chỉ ít thôi, không đến 50% đâu (???), để tăng âm và điều chỉnh dạng cũng như cắt khúc để giảm độ lớn của file vì đưa vào bộ nhớ máy, bạn sử dụng MAGIX ringtones là hay nhất (khi làm ringtones, kéo thanh ngang giữa dòng lên cho đến khi cài vào đứt loa là vừa :)) ). hoặc các phần mềm trong mục PC'Soft hổ trợ Mobile Còn can thiệp vào máy để nghe ringtones y như nhạc thì ... pó tay. :((

SirKojiro

Tại sao giảm đấy 50% thì chịu thật nhưng trước tôi dùng con W800i nghe nhạc thì rất bé nhưng khi set là nhạc chuông thì cực to, thế mới lạ.
Còn để làm nhạc chuông to, căn chỉnh, cắt xén theo ý mình rồi tạo hiệu ứng âm thanh thì khuyên bạn nên dùng GWave như link ở dưới sẽ rất trực quan và tiện dụng. Tôi đã post bài hưỡng dẫn sử dụng rồi đấy: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1007

mnpqxyzt

Máy mình là SPV M600 thì không biết có thuộc dòng prophet này không? Mình không rõ Hard Reset và soft reset ở dòng PPC là như thế nào? Khi mình dùng Active Sync thì không biết làm sao để stop nó giống như kiểu mình làm khi lấy USB ra khỏi máy. Lúc nào máy cũng connected với PC và mình chỉ biết rút dây cắm ra thôi :(

Utxd

Máy mình là SPV M600 thì không biết có thuộc dòng prophet này không? Mình không rõ Hard Reset và soft reset ở dòng PPC là như thế nào? Khi mình dùng Active Sync thì không biết làm sao để stop nó giống như kiểu mình làm khi lấy USB ra khỏi máy. Lúc nào máy cũng connected với PC và mình chỉ biết rút dây cắm ra thôi :(

SPV M600 là dòng Prophet đó, nói rồi mà :D. Cách HR thì xem ở đây. Còn cáp Sync USB thì cứ rút đại thôi, muốn rút an toàn cũng không có đâu :-??

mnpqxyzt

Cám ơn bạn nhé, có điều, hình như diễn đàn không có chức năng in nhỉ, mình chỉ muốn in duy nhất một bài (ví dụ về các HR, SR ) nhưng không muốn in hết toàn bộ Thread thì làm sao? Mình không thấy ký hiệu máy in ở cạnh các nút Quote hay trả lời nhanh gì cả.

Utxd

Cám ơn bạn nhé, có điều, hình như diễn đàn không có chức năng in nhỉ, mình chỉ muốn in duy nhất một bài (ví dụ về các HR, SR ) nhưng không muốn in hết toàn bộ Thread thì làm sao? Mình không thấy ký hiệu máy in ở cạnh các nút Quote hay trả lời nhanh gì cả.

Hơi bị lạc đề tí nhỉ :D

Bạn kéo lên trên có mục "Công cụ", trong đó có mục "Tạo trang in" đấy, ngoài ra có thể copy phần nào cần thiết rồi dán qua Word hay NotePad, ... rồi in cho đẹp

mnpqxyzt

Cái máy SPV M600 nó có số Model là PM300, vậy có khi nào nó là dòng Magician không?

huakiller

chào các bạn mình có con O2 Neo ma toàn là tiếng anh không ah mình muốn cài Tiếng Việt ma không được vì mình không biết phần mềm nào mong các bạn ai cò bản free thì cho mình (mình không biết tiếng anh ) ai có thì pót lên cho mình cám ơn

Utxd

chào các bạn mình có con O2 Neo ma toàn là tiếng anh không ah mình muốn cài Tiếng Việt ma không được vì mình không biết phần mềm nào mong các bạn ai cò bản free thì cho mình (mình không biết tiếng anh ) ai có thì pót lên cho mình cám ơn

Để có tiếng Việt thì cần cài thêm gói VLip, bạn vào đây xem điều kiện để nhận Vlip nhé

ĐĂNG KÝ MF-VietLip WM5.0 v1.2 for QVGA MIỄN PHÍ

Vietvnn

Super V.I.P
anh Út ơi cho em hỏi tí con Neo của e bị tình trạng không lưu được backlight, chế độ turn off backlight if device is not user for (mặc định là 10s) em chỉnh là 1 phút thì nó lưu nhưng khi tắt đi bật lại thì nó vẫn mặc định là 10s. giờ làm sao khắc phục hả anh?