• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

arthurking

Các bác cho minh hỏi các dòng O2 con nào nhanh mà ổn định nhất. Đang xài IIi định đổi con NEO nhưng còn do dự.

huakiller

mình có ngưới bạn cho mình bản MF-Vietlip 1.1 free mình đã cài rồi mả không biết đăng kí chương trình như thế nào theo hương dẫn thi không đăng kì được biết gởi IMEI va tên người sử dụng cho ai có ai có bản crak cho mình đi mình không biết xài tiếng anh hx hx ( vào đăng kí MF_việtLIp for WM5 không được vì chưa đủ chỉ tiêu HX HX)

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

mình có ngưới bạn cho mình bản MF-Vietlip 1.1 free mình đã cài rồi mả không biết đăng kí chương trình như thế nào theo hương dẫn thi không đăng kì được biết gởi IMEI va tên người sử dụng cho ai có ai có bản crak cho mình đi mình không biết xài tiếng anh hx hx ( vào đăng kí MF_việtLIp for WM5 không được vì chưa đủ chỉ tiêu HX HX)

Bó toàn thân với bạn luôn, MF-VietLip yài sản của diễn đàn này (pdaviet.net) mà hỏi CR =))

Cố gắng đóng góp cho diễn đàn đi chỉ còn vài bài nữa thôi, sẽ được tặng mà, không quá khó đâu.

@Vietvnn: hiện tượng lạ quá nhỉ chưa gặp lần nào sao biết đường mà chỉ, rảnh thì tự nghiên cứu rồi review luôn đi :D

huakiller

tại mình không biết nên mới hỏi vậy có gì đâu mà cười ai lúc đầu mà chẳng giống như mình (như vậy là bản MF-việtLip 1.2 này cũng đươc free hả hi hi cảm ơn diễn đàn trước nha (ah cho hỏi luôn la $ trong diễn đàn này dùng để làm gì vậy?

Utxd

tại mình không biết nên mới hỏi vậy có gì đâu mà cười ai lúc đầu mà chẳng giống như mình (như vậy là bản MF-việtLip 1.2 này cũng đươc free hả hi hi cảm ơn diễn đàn trước nha (ah cho hỏi luôn la $ trong diễn đàn này dùng để làm gì vậy?

Muốn biết thì bạn xem trong Phòng họp PDAVIET nhé, những vấn đề có liên quan đều trong đó hết.

Utxd

Bro!HR của NEO thì ấn cùng nút khởi động và Restart à?

Dòng HTC Prophet (O2 NEO, Dopod 818 Pro,QtekS200, i-Mate JAMin, SPV M600,...)

- Hard Reset: Camera + Connection + Reset + Call/(Send) (xác nhận) hoặc vào Start/Settings và chọn Clear Storage.
- Bootloader: Camera + Power + Reset

yeuemnhieu

Đại ca utxd ơi! Nút Connection là nút nào vậy. Đã chỉ thì giúp em với. Thanks

htc

Em đang định mua con Qtek S200.Các bác cho em lời khuyên dzới,có nên mua em qtek này ko?hay với giá tiền khỏang cỡ đấy (hay hơn chút cũng được ) thì có em nào khá hơn ko?bác nào có kinh nghiệm xài cái em Neo thì cho em ý kiến với.thanks

Utxd

Em đang định mua con Qtek S200.Các bác cho em lời khuyên dzới,có nên mua em qtek này ko?hay với giá tiền khỏang cỡ đấy (hay hơn chút cũng được ) thì có em nào khá hơn ko?bác nào có kinh nghiệm xài cái em Neo thì cho em ý kiến với.thanks

Qua THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC hỏi nhé, đây là Box dành để thảo luận sử dụng kia mà, bị xoá 1 lần rồi còn post lại nữa X-(

bongbin2218

Mình đan xài con neo có bác nào biết công dụng của cái gạt trên ống kính chụp hình sau máy kg. Mìn thấy nó có hai hiển thị là một cái cây và một khối hình tam giác. Mình nghỉ đó là cách để chỉnh tiêu cự của ống kính. Giúp mình với nhé.

hlp998

Theo mình nghĩ thì đó là chế độ chụp ảnh tĩnh và động đó bạn ơi, còn ai biết chỉ cho mình luôn nhé....

bongbin2218

Mình còn 1 cái nữa không biết nghe nói con Neo loa nhỏ và có thể bị lệch cảm ứng giống con O2 mini, bác nào đã từng xài qua cho biết nha

Huycl2507

Mình còn 1 cái nữa không biết nghe nói con Neo loa nhỏ và có thể bị lệch cảm ứng giống con O2 mini, bác nào đã từng xài qua cho biết nha

O2 Neo loa nhỏ thì mình đồng ý,còn chuyện lệch cảm ứng thì chưa thấy ( mình đã xài tổng cộng 3 con mini và hiện tại đang dùng Neo,k con nào bị lệch cảm ứng cả,chắc tại do mua nguồn hàng tốt + hên :D )

Huycl2507

Mình đan xài con neo có bác nào biết công dụng của cái gạt trên ống kính cp hình sau máy kg. Mìn thấy nó có hai hiển thị là một cái cây và một khối hình tam giác. Mình nghỉ đó là cách để chỉnh tiêu cự của ống kính. Giúp mình với nhé.
Con Neo của mình đâu có cái gạt trên ống kính đâu trùi :D

liemnguyen

Mình đan xài con neo có bác nào biết công dụng của cái gạt trên ống kính chụp hình sau máy kg. Mìn thấy nó có hai hiển thị là một cái cây và một khối hình tam giác. Mình nghỉ đó là cách để chỉnh tiêu cự của ống kính. Giúp mình với nhé.

Khi bạn gạt qua hình cái cây thì đó là mình để chế độ chụp cận cảnh (macro) ,còn khi bạn để qua hình tam giác thì ở chế độ chụp bình thường.

rte

Mình đang dùng con Neo vào một hôm đẹp trời ngủ dậy xong loa ngoài của máy ko alo được nữa :(( . Mình đã thử kỹ khi có ĐT đến vẫn có nhạc chuông, nhưng ấn alo thì ko nghe gì được nhưng nếu cắm tai nghe vào thì lại alo được ặc ặc :-? . Hiện tại lúc nào cũng phải kè kè tai nghe để nghe phone, mong các bác nào biết nhiều về máy chỉ giúp :( . Liệu có phải nó xịt cái loa ngoài ko nhỉ, hay là nó bắt mình đầu tư cái tai nghe bluetooth :O .

Kangmin82

Mình đang dùng con Neo vào một hôm đẹp trời ngủ dậy xong loa ngoài của máy ko alo được nữa :(( . Mình đã thử kỹ khi có ĐT đến vẫn có nhạc chuông, nhưng ấn alo thì ko nghe gì được nhưng nếu cắm tai nghe vào thì lại alo được ặc ặc :-? . Hiện tại lúc nào cũng phải kè kè tai nghe để nghe phone, mong các bác nào biết nhiều về máy chỉ giúp :( . Liệu có phải nó xịt cái loa ngoài ko nhỉ, hay là nó bắt mình đầu tư cái tai nghe bluetooth :O .

Mình đã từng bị trường hợp như vậy và phải thay loa mất 200k đấy.Bác nên mang ra CH thay cái loa khác đi.Nói chung em thấy dòng này rất hay bị lỗi loa.