• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Các Pác cho hỏi chút xíu!

Cách Soft Reset, Hard Rest... của NEO như thế nào? (Hướng dẫn cụ thể giúp em nhé, vừa chuyển qua dùng nên chưa rõ). Thanks

Soft Reset thì có thể dùng phần mềm (nhẹ và hay nhất là psShutXP) hoặc...chọt đít :D , còn HR thì bấm và giữ 2 phím Camera và Comm rồi chọt reset, vẫn giữ 2 nút đó cho đến khi màn hình sáng trở lại rồi buông ra, sau đó bấm phím Call màu xanh để xác nhận việc HR là xong! Hoặc củng có thể dùng chức năng Clean Storage trong Start>Setting!

Nguyenson318

Soft Reset thì có thể dùng phần mềm (nhẹ và hay nhất là psShutXP) hoặc...chọt đít :D , còn HR thì bấm và giữ 2 phím Camera và Comm rồi chọt reset, vẫn giữ 2 nút đó cho đến khi màn hình sáng trở lại rồi buông ra, sau đó bấm phím Call màu xanh để xác nhận việc HR là xong! Hoặc củng có thể dùng chức năng Clean Storage trong Start>Setting!

Trong trường hợp máy bị "đơ" thì phải "chọt đít" rùi, nhưng không biết cái lỗ nào để "chọt" !!!???:(:)(:)((

O2 Neo bootloader ko nhận với PC

Anh em có ai bị giống mình không. Đang tính uprom nhưng khi bật qua bootloader thì PC báo fa3i cài driver USB Device. Bây giờ không có drive làm sao up được nên anh em nào có cái driver thì cho mình xin nha! Máy mình sử dụng WinXP.

yeuemnhieu

Cho em hỏi khi O2Neo kết nối với máy tính qua ActiveSync. Muốn tắt kết nối thì không biết vào đâu để ngắt kết nối. Không giống như O2Mini có nút Disconnect. Mong Bro nào biết có phần mềm hoặc cách nào chỉ giúp. Em chỉ có biết tắt máy tính đi rồi mới dám rút CABLE ra khỏi Neo. Thanks

NhatNguyen

Drive USB có sẳn trong các đĩa drive phần cứng kèm theo main đó bạn. Nó dùng chung tất cả cá loại main luôn, bạn mượn đỡ ai đó rồi vào Device manager trên PC mà Setup . Chúc vui !!!

Bạn dùng phần mềm Kill Active Syns nhé, tải theo link này nè :)

Mã:
[URL="http://www.freedownloadscenter.com/Utilities/Misc__Utilities/Kill_ActiveSync_Download.html"]http://www.freedownloadscenter.com/Utilities/Misc__Utilities/Kill_ActiveSync_Download.html[/URL]

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi khi O2Neo kết nối với máy tính qua ActiveSync. Muốn tắt kết nối thì không biết vào đâu để ngắt kết nối. Không giống như O2Mini có nút Disconnect. Mong Bro nào biết có phần mềm hoặc cách nào chỉ giúp. Em chỉ có biết tắt máy tính đi rồi mới dám rút CABLE ra khỏi Neo. Thanks

Bạn cứ việc rút cáp khi xong việc, đâu có ảnh hưởng gì đâu bạn!

Anh em có ai bị giống mình không. Đang tính uprom nhưng khi bật qua bootloader thì PC báo fa3i cài driver USB Device. Bây giờ không có drive làm sao up được nên anh em nào có cái driver thì cho mình xin nha! Máy mình sử dụng WinXP.

Do bạn chưa cài Active Sync trên PC đó, tải bản 4.5 về cài vô là up rom thoải mái thôi mà! Ko cần phải cài driver gì đâu!

robocon84

Sim Lock ! Vấn đề nan giải mong được giúp đỡ!

Chào tất cả các bạn ! Tôi hiện đang dùng O2 NEO IPL:2.15, SPL : 2.20, type G4.
Trước đây tôi đang dùng Win 5.0 bị lỗi nên đã up lại cũng bản Win 5.0 có OS là :2.20.7.34. Nhưng bị treo ở màn hình Bootloader. Tôi đã thử up đi up lại nhiều lần nhưng vẫn bị tình trạng trên, và đoán chắc là bị khóa CID gì đây. Nên tôi mới lên diễn đàng tham khảo và được bạn Want to Known chỉ là Up bản Prophet_PV_Temp, rồi sau đó up Rom radio sau vì bản này kô có GMS. Tôi đã thử và thành công(IPL và SPL vẫn như cũ). Nhưng sau khi gắn Sim vào máy thì Bị thông báo là Sim Lock và máy nhảy ra màn trắng chiếm dụng màn hình Today và có dòng chữ " Data Crashed...Contact your Service", và không thể chạy bất kỳ chương trình nào trên máy, cứ chạy cái gì nó lại nhảy ra màn hình trắng đó. tháo Sim ra khởi động lại máy vẫn chạy bình thường như "Đan Trường ăn cơm sường". Và một điều thật lý thú nữa là khi tôi thử kiểm tra Imei ở tình trạng máy kô gắng Sim thì thấy số Imei bị đổi hoàn toàn, trước đây là :357036002411398 sau khi up lại Rom trên thì kiểm tra lại là 00440000350111200(có đến 17 số) cũng kô thể hiểu nổi, nếu như vậy thì Imei có thể đổi bằng phần mềm rồi. Mong các cao thủ cao tay có thể giúp tôi giải quyết được tình trạng này.:|

chevy

Em là em cứ vào Comm Manager/Active sync rồi close (ấn nút X) là xong, nếu chưa hết thì làm thêm 1 lần nữa. :D
Còn không thì vào Settings/Connection/USB to PC rồi bỏ mục Enable adv network functionality đi là có thể disconnect AS trên PPC.

DonMetal

Miễn là PPC của bạn không phải đang trao đổi dữ liệu với máy tính...bạn cứ rút cable sync thoải mái !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bạn dùng phần mềm này nhé coppy vào window của PC rồi short cut ra ngoài màn hình today muốn ngắt kết nối chỉ việc kích vào nó là song. Thân!!!

owlsaigon

Em mới mua được con Neo secondhand. Các bác cho ehoir là sao e cứ tháo pin ra là ngày giờ của nó lại bị reset về giống như mới hard format vậy. Như vậy là pin backup hết rồi à, có ảnh hưởng gì ko ạ, mong các bác giúp e, thanksss

Em mới mua được con Neo secondhand. Các bác cho ehoir là sao e cứ tháo pin ra là ngày giờ của nó lại bị reset về giống như mới hard format vậy. Như vậy là pin backup hết rồi à, có ảnh hưởng gì ko ạ, mong các bác giúp e, thanksss

Cục pin giữ giờ đó chết rồi, nếu ko quá phiền thì bạn cứ để như vậy, ko sao cả!

khanhham

cứu em với 02 neo o vào được wifi

hic :((vừa mới hôm qua em vào được wifi,o hiểu em 'chọt' nhầm cái ji mà bây giờ o vào được wifi.em đang dùng phần mềm của dodop' .Cột sóng nó tỏa ra 1 lúc thì lại tắt .mONG CÁC BÁC TƯ VẤN CHO EM,tiện thể em muốn up rom cho dòng 02 neo theo các bác thì up cái gì là tốt nhất và ở Hà nội thì up ở đâu rẻ nhỉ?cám ơn các bác nhìu

tiện thể em muốn up rom cho dòng 02 neo theo các bác thì up cái gì là tốt nhất và ở Hà nội thì up ở đâu rẻ nhỉ?cám ơn các bác nhìu

Sang box ROM cho HTC Prophet tham khảo cách up nhé bạn, dễ thôi chứ ko khó đâu, tự làm được mà, mang ra tiệm chi cho tốn tiền vậy!

hungfvl

hic :((vừa mới hôm qua em vào được wifi,o hiểu em 'chọt' nhầm cái ji mà bây giờ o vào được wifi.em đang dùng phần mềm của dodop' .Cột sóng nó tỏa ra 1 lúc thì lại tắt .mONG CÁC BÁC TƯ VẤN CHO EM,tiện thể em muốn up rom cho dòng 02 neo theo các bác thì up cái gì là tốt nhất và ở Hà nội thì up ở đâu rẻ nhỉ?cám ơn các bác nhìu

hê hê nếu cậu ở HN thì qua mình giao lưu luôn, mình cũng đang dùng Neo. tội j fải ra ngoài hàng tốn xiền, mà cậu cứ tham khảo hết ở diễn đàn này đi ko thiếu cái j đâu. tự vọc nó mới sướng chứ. =D>

bienxanhconson

Mình mới mua con Qtek S200 về mà ko biết cài WIFI, pác nào biết xin hướng dẫn cụ thể giùm em, cám ơn các pác rất nhìu

Nemmatlanh

Mình mới mua con Qtek S200 về mà ko biết cài WIFI, pác nào biết xin hướng dẫn cụ thể giùm em, cám ơn các pác rất nhìu

Bạn chỉ cần vào Commanager rồi bật biểu tượng Wifi lên và cứ thế vào mạng là được thôi mà?Hoặc bạn có thể vào StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>>>Connections>>>>>>>>Wilan,rồi TurnOn nó lên sau đó ra IE và vào mạng thôi,không cần cài đặt gì hết nhé.Thân!

Shinichi

Có cách nào khắc phục tình trạng gắn cáp vào là nó sạc pin hok các pác. Hẻ chép tí gì cũng gắn cáp làm em xót pin quá. (Àh,đầu đọc thẻ của em hư roài)
Bác cứ để nó sạc thoải mái đi không sợ chai pin đâu. Pin bây giờ tuyền là pin Li-Ion chứ không phải pin Ni nên không sợ gặp hiệu ứng nhớ pin mà. Em sync liên tục nhưng pin vẫn dùng ngon đấy chứ.

Bác cứ để nó sạc thoải mái đi không sợ chai pin đâu. Pin bây giờ tuyền là pin Li-Ion chứ không phải pin Ni nên không sợ gặp hiệu ứng nhớ pin mà. Em sync liên tục nhưng pin vẫn dùng ngon đấy chứ.

Chai chứ sao lại ko, mặc dù pin Li-ion ko bị hiệu ứng nhớ nhưng mỗi lần cắm là sạc, sạc chưa đầy mà rút ra thì chai pin là cái chắc, tốt nhất là dùng Bluetooth để sync, hoặc là cắm thẻ vào đầu đọc để copy dữ liệu bạn nhé!