• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

loaken

Con O2 neo của em hôm trước đang xạc khoảng 20P khi bật lên thì chỉ hiện lên logo dopod sau đó màn hình từ từ hiện ra màu trắng,để lâu thấy các vệt sọc chạy dọc màn hình.có bác nào đã từng gặp hiện tượng này chỉ giúp em với.không biết cái này là lỗi rom hay phần cứng các bác nhỉ,em mới mua máy ở điện thoại 52,( địa chỉ 52C Hai Bà Trưng ).máy còn được bảo hành 4 tháng nữa.Bên đó giữ máy em 1 tuần rồi không thấy hồi âm chi cả.em thấy lo ghê...

Tớ bị quả này rồi, màn hình chết luôn phải thay hết 1triệu đó, nếu hãng bảo hành thay cho bác thì may rồi. Thân!

thanhnam

Tớ bị quả này rồi, màn hình chết luôn phải thay hết 1triệu đó, nếu hãng bảo hành thay cho bác thì may rồi. Thân!

Tôi từng bị như vậy với o2 NEO ( hàng đức ) khi jkhởi động máy hiện lên logo o2 nhưng chỉ với 3 dòng thông số bên trái màn hình ( Thiếu dòng GSM ... ) rồi 1 lúc sau chuyển sang các sọc màu ... sau khi gứi sang đức để bảo hành, bọn O2 thya cho cái mới và bảo máy kia bị lỗi phần cứng ... màn hình không bị hỏng.

binhxii

Chụp ảnh với O2Neo

Không hiểu sao khi em chụp ảnh nhìn trên màn hình thì hoàn toàn bình thường nhưng sau khi chụp ảnh lưu vào trong máy thì lại có một vạch màu đen chạy dọc chính giữa hình. (Khi chụp đứng máy thì có vạch chạy ngang hình) Có bác nào bị như vậy không? Có cách nào khắc phục hiện tượng đó không? Giúp em với nhé. Em cảm ơn các bác.

bienxanhconson

Nhờ các Bro chỉ giáo cho mình 1 tý nha. Mình đang xài con Qtek S200 mỗi khi Soft Reset lại máy thì máy báo lỗi như sau:
GPRSNotify.exe
The file “GPRSNotify” cannot be opened. Either it is not signed whit a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file.
Sau đó thí mình truy cập GPRS ko được. Mấy bro cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì và có cách nào đễ khắc phục ko? Xin cảm ơn mấy Bro

Shinichi

Bác nào biết lỗi này là lỗi gì bảo em cách điều trị với nhé. Lỗi báo như thế nhưng OK là xong, một lúc sau lại báo tiếp. Cứ OK nhiều thế em mệt chết mất :D
Nó báo như vậy đây.

Damo4ever

Mình không biết hỏi chỗ này có đúng không nhưng không tìm được box khác thích hợp hơn, các bạn trả lời giúp mình nhé!
Mobifone có dịch vụ nhắn tin quảng bá, cách cài đặt trên Dopod 818 pro thế nào bạn nào biết chỉ dùm mình !

Shinichi

Mình không biết hỏi chỗ này có đúng không nhưng không tìm được box khác thích hợp hơn, các bạn trả lời giúp mình nhé!
Mobifone có dịch vụ nhắn tin quảng bá, cách cài đặt trên Dopod 818 pro thế nào bạn nào biết chỉ dùm mình !

Tin nhắn quảng bá của Mobifone không thể cài đặt trên máy được mà nó được tích hợp sẵn trên sim (super sim) bạn à. Thứ 2 nữa là phải đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ qua website. Thứ 3 nữa là bạn phải là thuê bao trả sau cơ.

Lamson

Well-Known Member
Làm như sau để nhận tin nhắn quảng bá
*đầu tiên vào phone\menu\option chọn Tab more
* chọn vào ô Enable ở mục Broadcast channels rồi chon Seting , chọn ô Receive Channals list bấm vào New
*ở ô name đánh vào tên chương trình mình chọn VD là thời tiết ở ô Channel nember đánh vào sô 040 rồi Ok
* quay lai trang trước đánh dâu chon vào kênh mình muốn nhận, VD ở đay mình làm 2 kênh : thời tiết và thể thao và chọn nhân tin thời tiết

-Bản tin thời tiết 040
-Bản tin giá vàng đô la 010
- Bản tin thể thao 024
- Khuyến mại quảng cáo 058
( Miễn Phí - tin thường nhận được từ 6-8 giờ sáng .của Mobifone thôi còn mạng khác mình không biết)
Hy vọng đúng ý bạn ..:D

Chỉnh sửa cuối:

neodn

Xin loi, day la lan dau tien gui bai, co gi xin chi giao. Minh dung con Neo cai WM6 ban 40006, nhung k hieu sao khi cam adaptor vao de sharg thi may k sharg ma pin het luon.

Xin loi, day la lan dau tien gui bai, co gi xin chi giao. Minh dung con Neo cai WM6 ban 40006, nhung k hieu sao khi cam adaptor vao de sharg thi may k sharg ma pin het luon.

Bạn phải post bài bằng tiếng Việt có dấu nhé, đó là qui định!

Bạn thử lấy cọng cáp cắm vào PC xem con Neo của bạn có sạc ko nhé, nếu nó sạc bình thường thì xem lại cục sạc của bạn, còn nếu nó vẫn ko sạc thì phải bung máy ra kiểm tra chấu sạc rồi bạn!

jupiterv

e mới chuyển qua dùng Mobifone, mỗi khi gửi tin nhắn thì bên kia ko nhận đc, điện thoại hỏi tổng đài, người ta nói là đổi số trung tâm nhắn tin, e tìm mãi mà ko thấy chỗ để đổi số trung tâm nhắn tin. Mong các bác giúp đỡ

Thân!!

e mới chuyển qua dùng Mobifone, mỗi khi gửi tin nhắn thì bên kia ko nhận đc, điện thoại hỏi tổng đài, người ta nói là đổi số trung tâm nhắn tin, e tìm mãi mà ko thấy chỗ để đổi số trung tâm nhắn tin. Mong các bác giúp đỡ

Thân!!
Bạn vào Start>Settings>Phone>Services, chọn Voice mail & text message rồi chọt Get gettings là thấy được số của trung tâm nhắn tin thôi!

RClub

Hi các bác, máy mình là Wizard nhưng cũng đang bị data crashed. Và hôm nay cũng giật mình khi nhìn thấy cái IMEI giống hệt cái các bác đưa lên. Lý do của mình là do phải up rom của Neo vào để cứu máy.
http://pdaviet.net/showpost.php?p=176059&postcount=7

Sau khi data crashed(thực ra nó không phải simlock mà là cid blocked!), mình tìm được cái này, và như vậy mình đang chờ key để cứu máy
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=307558
Các bác thử dùng tool đó cứu Prophet của các bác xem sao?

Nếu các bác khác có wizard có thể đóng góp key cứu máy ở link trên hoặc ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=14184
Mình nghĩ nó là lỗi phần mềm chứ chưa chắc đã phải phần cứng đâu!

dungde

Cho mình hỏi là khi sync O2 Neo với PC để backup contacts thì Microsoft AS sẽ save file này ở đâu, và làm thế nào để xem file này ???
Thanks !!!

Lamson

Well-Known Member
Cho mình hỏi là khi sync O2 Neo với PC để backup contacts thì Microsoft AS sẽ save file này ở đâu, và làm thế nào để xem file này ???
Thanks !!!
Ở Contacts của Microsoft Outlook. Muốn xem thì mở Outlook ra xem trong mục contacts thôi; nêu sửa chữa, thêm bớt gì thì tự nó sẽ syn sang PPC cho bạn ;)

shogunr125

Mình mới chuyển sang dùng Prophet, mình không sử dụng được chức năng rung khi kết nối cuộc gọi (đã kích hoạt chức năng này trong Phonealarm, IAB contact, redial, PhoneSharpenp(các phiên bản,kể cả bản mới nhất) ... nhưng tất cả đều không có tác dụng). Bạn nào giúp mình được không? Hay có lẽ dòng Prophet không hỗ trợ chức năng này?! (BA, Atom, UNI, mini đều sử dụng được chức năng này trong cả 4 softs kể trên)

dungde

Ở Contacts của Microsoft Outlook. Muốn xem thì mở Outlook ra xem trong mục contacts thôi; nêu sửa chữa, thêm bớt gì thì tự nó sẽ syn sang PPC cho bạn ;)

Cảm ơn bạn nhưng mình tìm trong Contacts của Microsoft Outlook, cả trong Address books nữa nhưng cũng không thấy. :-/ Hay là bạn xem file mà AS save về là file nào rồi chỉ cho mình với.
Bạn giúp mình với nhé ;;). Thanks !!!

tubua

Mình mới chuyển sang dùng Prophet, mình không sử dụng được chức năng rung khi kết nối cuộc gọi (đã kích hoạt chức năng này trong Phonealarm, IAB contact, redial, PhoneSharpenp(các phiên bản,kể cả bản mới nhất) ... nhưng tất cả đều không có tác dụng). Bạn nào giúp mình được không? Hay có lẽ dòng Prophet không hỗ trợ chức năng này?! (BA, Atom, UNI, mini đều sử dụng được chức năng này trong cả 4 softs kể trên)
Đúng đó Bác à ! Riêng dòng Prophet ko dùng đc chế độ rung khi kết nối cuộc gọi. hehe...nhưng vẫn có thể rung khi cuộc gọi đang bận ! Chúc vui !

Lamson

Well-Known Member
Cảm ơn bạn nhưng mình tìm trong Contacts của Microsoft Outlook, cả trong Address books nữa nhưng cũng không thấy. :-/ Hay là bạn xem file mà AS save về là file nào rồi chỉ cho mình với.
Bạn giúp mình với nhé ;;). Thanks !!!
MÌnh hởi lại chút:
* các Contact của cậu nằm ở đâu SIM hay PPC ? nó phải ở trong mục contacts của PPC
*Nếu đã cài Active Syn thì khi cắm PPC vào dây thì nó đã hỏi rồi mà. sau đó mình chỉ cần thiết lập Syn cái gì thôi mà Contact, Mail. favourist...rồi nó Syn qua PC mà ,sao lại không thấy trong Microsft Outlook được? :-? ( khi cắm PPC vào cậu có thấy quá trình Syn giữa PPC và PC không ? nếu cài Active Syn rồi thì phải có. Nó Syn qua Microsft Outlook chứ không phải Outlook Express đâu nhé)

Chỉnh sửa cuối: