• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Ngày trước em dùng Prophet chạy mấy bản touch của bác claudy, có cái hiệu ứng vuốt lên vuốt xuống trong những cửa sổ có thanh cuốn ( cái này khi chạy nó kêu tạch tạch tạch, và thanh cuộn cứ chạy cho đến khi mình chạm vào mà hình nó mới dừng). Nay không dùng Prophet nữa nhưng vẫn rất muốn sử dụng hiẹu ứng đó, bác nào biết soft tích hợp đó là gì chỉ em với nhé. Hiện em đang dùng Ftouchflo, touchcomander..nhưng vuốt nó không tạch tạch-và thanh cuộn nó không "chạy cho đến lúc mình bảo dừng thì nó dừng" ^^

Hiện tại thì các PM chỉ đáp ứng được đến mức như vậy thôi bạn ạ mình cũng đang sử dụng các PM hỗ trợ đó chắc có lẽ chúng ta.... phải chờ thôi :D:D:D. Thân!!!
PM: lần sau hỏi về PM bạn qua box thảo luận PM nhé.

giang81

Con O2 NEo của mình đang chạy tự nhiên tịt loa rồi lúc lại được .. Mang ra hiệu .. mấy anh thợ bảo không sao .. Rồi mang về lại bị .. rồi lại kêu ..
Mấy anh thợ để 3 ngày mà vẫn chưa tìm ra bệnh dù đã thay loa .. Bạn nào bị giống mình ko ??
Thanks

Tuan1412

Con O2 NEo của mình đang chạy tự nhiên tịt loa rồi lúc lại được .. Mang ra hiệu .. mấy anh thợ bảo không sao .. Rồi mang về lại bị .. rồi lại kêu ..
Mấy anh thợ để 3 ngày mà vẫn chưa tìm ra bệnh dù đã thay loa .. Bạn nào bị giống mình ko ??
Thanks

Bạn xem lại giắc cắm tai nghe có bị bẩn hay bị giắc 0 nhé,đây là căn bệnh rất hay gặp ở dòng này

duc29685

con NEO của mình đang dùng bình thường tự dưng sáng trắng màn hinh, co vài sọc xanh trắng xen kẽ , SR , HR, bootloader vô hiệu, anh em nào gặp trường hợp tương tự thì mách mình với, thanks nhiều lắm, kô thì phải mang ra tiệm T_T

XuanTruong

Super V.I.P
con NEO của mình đang dùng bình thường tự dưng sáng trắng màn hinh, co vài sọc xanh trắng xen kẽ , SR , HR, bootloader vô hiệu, anh em nào gặp trường hợp tương tự thì mách mình với, thanks nhiều lắm, kô thì phải mang ra tiệm T_T

Chắc máy Bạn bị màn hình rồi! Sang Box phần cứng để hỏi và tham khảo thêm nhé! Chúc vui!;;);;);;)

mero

contact và calender cảu em tự dưng lại biến mất mà giờ muốn cài lại contact mới cũng ko đc luôn là sao mà em cũng chảng biết làm cách nào có lại calender với contact nữa
Có bạn em tư vấn là do em xoá mất file pin.vol
Giờ em phải làm sao đây bác nào giúp em với
em dùng O2 XDA Neo
:((

Last edited by a moderator:

tubua

contact và calender cảu em tự dưng lại biến mất mà giờ muốn cài lại contact mới cũng ko đc luôn là sao mà em cũng chảng biết làm cách nào có lại calender với contact nữa
Có bạn em tư vấn là do em xoá mất file pin.vol
cách khắc phục duy nhất là HR rồi cài lại từ đầu hic em nhát tay lắm
Giờ em phải làm sao đây bác nào giúp em với
em dùng O2 XDA Neo
:((
Haha...dùng PPC là phải chụi khó nghịch mới thích Bác ah. Theo Mình nên HR lại 1 lần thì PPC chạy mới ngon (cài lại 1 chút thôi) . HR ko chỉ có tác dụng giúp PPC quay lại win như lúc đầu mà Nó còn giúp PPC chạy ổn định và luột nhất trên bản Rom đang dùng. Hehe...Nếu Bác vẫn ko chụi HR thì thử cài Các Phần Mền tương ứng như: Address Book và Lịch Việt dùng tạm nha! Mấy phần mềm đó còn dùng hay hơn nhiều so với các chương trình calender với contact có sẵn trong Win (sang Box phần mềm tìm nha) . Chúc vui nha !

mero

Cần tư vấn

Em quyết up lên WM06 cho nó máu
nhưng nhiều bản ROM quá biết chọn bản nào bây giờ:((
Em cần các bác cao thủ tư vấn cho chọn bản ROM nào bây giờ
Vì mục đích của em dùng PPC để học tập nên chẳng cần xài nhiều ứng dụng hoa hoè hoa sói đâu làm sao PPC chạy nhanh ổn định là OK
Thanks so much

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em quyết up lên WM06 cho nó máu
nhưng nhiều bản ROM quá biết chọn bản nào bây giờ:((
Em cần các bác cao thủ tư vấn cho chọn bản ROM nào bây giờ
Vì mục đích của em dùng PPC để học tập nên chẳng cần xài nhiều ứng dụng hoa hoè hoa sói đâu làm sao PPC chạy nhanh ổn định là OK
Thanks so much

Đây là box thảo luận bạn up rom sang ĐÂY nhé. Lần sau trước khi post bài nhớ đọc kỹ tên topic nhé bạn. Thân!!!

haiphusy

Em có một vấn đề nhỏ thế này là có 1 cái Account Email của em rõ ràng đã tạo ra rồi mà không nhìn thấy ở trong danh sách Account, bây giờ muốn tao lại thì phải dùng tên khác (vì dụ trước em đặt tên Account đấy là Gmail thì bây giờ phải đặt tên là Gmail1) mới được, vậy làm thế nào để tìm và xóa hẳn cái Account cũ đi vậy các bác?

Nemmatlanh

Em có một vấn đề nhỏ thế này là có 1 cái Account Email của em rõ ràng đã tạo ra rồi mà không nhìn thấy ở trong danh sách Account, bây giờ muốn tao lại thì phải dùng tên khác (vì dụ trước em đặt tên Account đấy là Gmail thì bây giờ phải đặt tên là Gmail1) mới được, vậy làm thế nào để tìm và xóa hẳn cái Account cũ đi vậy các bác?

Không hiểu bạn tạo Account thế nào mà lại không nhìn thấy?MÌnh tạo vẫn nhìn thấy được mà,khi đã nhìn thấy thì muốn xóa chỉ cần giữ bút vào Account vừa tạo rồi đợi hiện lên chữ Del là Del thôi nhé :)

H

hoppy_ppc

Guest
Mình có ý định mua 1 PPC bên Nhật về (O2 hay HTC chẳng hạn). Cho mình hỏi mang về VN có phải unlock ko, và unlock là như nào vây?Nếu mang ra hàng thì hết bn tiền , sau khi unlock sau máy có khác hay kém đi ko vây ?

H

hoppy_ppc

Guest
vậy ah , mình nghe 1 số ng nói dùng neo chán lắm . Nhưng mình thấy co wifi và đẹp đấy chứ . Ai biết xem máy này hay lỗi cái gì mà có ng` nói vậy nhỉ ?Mình dg có ý định mua neo mà , chứ mini S thấy dày quá .

Tuan1412

vậy ah , mình nghe 1 số ng nói dùng neo chán lắm . Nhưng mình thấy co wifi và đẹp đấy chứ . Ai biết xem máy này hay lỗi cái gì mà có ng` nói vậy nhỉ ?Mình dg có ý định mua neo mà , chứ mini S thấy dày quá .
Neo thì đẹp nhưng tốc độ chậm,loa ngoài bé và thường bị giắc ở chân cắm tai nghe với những người thường xuyên nghe nhạc bằng tai nghe.Hi vọng bạn lựa chọn đc dòng máy thích hợp nha

H

hoppy_ppc

Guest
mình muốn test điểm chết trên màn hình thì p làm thế nào ?

Tuan1412

mình muốn test điểm chết trên màn hình thì p làm thế nào ?[/QUOTEf

Test điểm chết trên của màn hình là điểm chết cảm ứng hay là điểm chết của LCD.Nếnu là điểm chết cảm ứng thì chỉ cần dùng bút chỉ vào 4 góc màn hình thấy nhậy là đc,còn LCD bạn bật camera lên là ning thấy ngay điểm chết thôi.Hoặc làm 1 cái themes màu đen đưa lên Today là nhìn thấy ngay

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi,bây giở con Neo của mình,không thể nào kết nối Wifi được,mình đã up nhiều bản rom khác nhau rồi,từ WM2005 đến WM2006,nhưng vẫn không được.Có cách nào khắc phục không các bác?Thanks các bác...

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi,bây giở con Neo của mình,không thể nào kết nối Wifi được,mình đã up nhiều bản rom khác nhau rồi,từ WM2005 đến WM2006,nhưng vẫn không được.Có cách nào khắc phục không các bác?Thanks các bác...

Nếu vậy có thể máy Bạn bị phần cứng rồi! Bạn sang Box phần cứng để tham khảo và hỏi xem sao???:-?:-??

vucaotri

Bác nào bít cách tháo vỏ của O2 Neo làm ơn giúp em với. Em lỡ tay làm rớt nên cái vỏ bị móp vô, giờ tháo ra nắn lại . Đem ra tiệm thì em sợ em iu của em bị luộc. Bác nào biét giúp em với . Thank