• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

n01061990

bác nên chạy file Upgrade_SPL_G4.bat khi xong reset lại nếu thấy dòng chữ SPL : 2.G4.4PDA thì là đã hardSPL thành công rồi đấy.

Deadman141

Trục trặc với đầu đọc thẻ của O2 Neo?

Tình hình là em đang dùng thẻ MMC 1gb 8-|. Cái thẻ nếu mới cắm vào hoặc dùng liên tục thì ngon lành :), ko vấn đề j. Nhưng đến lúc máy chuyển sang chế độ shutdown màn hình chờ, sau khi bật máy lên thì ko nhận thẻ nữaX-(X-(, biến mất luôn :(:)((. Nếu rút ra cắm lại hoặc reset thì lại nhận ngon lành :(. Em đã thử với các loại thẻ SD và MMC khác nhưng tình trạng vẫn bị như vậy, up lại rom 3 lần vẫn không xong. :((
Mong các cao nhân chỉ giáo giùm em ko thì cứ lúc nào cần dùng ứng dụng j là em lại phải rút thẻ ra cắm lại.:(
Thank các bác rất nhiều !!!

TaQuangDuc

Máy mà giận vợ đem ném thì còn gì nữa hả TaQuangDuc.:D:D, chắc chắn là phần cứng bị hỏng nặng rồi. Bạn qua khu vực Kinh nghiệm mua bán và sửa chữa ĐTDĐ hỏi thử có chổ nào sửa chữa uy tín không. :)):))

mình mà giận vợ ném máy thì còn biết hỏng ở chỗ nào mà sửa.
Chúng nó giận nhau ném máy của mình mới đau chứ :((
Không những thế nó còn đem cho thợ vườn làm, híc, phán bét nhè cái Neo yêu quý của mình.
Bác nào có kinh nghiệm ở Hà nội thì giúp mình với alo alo

cakiem123

bác nên chạy file Upgrade_SPL_G4.bat khi xong reset lại nếu thấy dòng chữ SPL : 2.G4.4PDA thì là đã hardSPL thành công rồi đấy.

Vẫn đề là mình chả nhìn thấy file Upgrade_SPL_G4.bat (nó chỉ có Upgrade_SPL_G4) không có đuôi ".bat"

n01061990

nếu như bác còn chưa nhìn thấy được file nào có hình bánh răng nữa thì chỉ còn cách bấm phải chuột chọn property mà xem file nào là .bat thôi :D

huy1689

O2 NEO không kết nối USB được với máy tính?

Các bác giúp em với, con O2 neo của em không kết nối USB được với máy tính. vì em là dân gà mờ nên không biết giveeff ĐT cả. rất mong được các bác chỉ giáo. khi kết nối máy tính nó báo là "not recognized " thế mới đau chứ. máy vi tính sài hệ điều hành vista ultimate và có cài "Windows Mobile Device Center". điện thoại sài hệ điều hành win mobile 5 phiên bản 2005. rất mong được chỉ giáo

CongNam

Các bác giúp em với, con O2 neo của em không kết nối USB được với máy tính. vì em là dân gà mờ nên không biết giveeff ĐT cả. rất mong được các bác chỉ giáo. khi kết nối máy tính nó báo là "not recognized " thế mới đau chứ. máy vi tính sài hệ điều hành vista ultimate và có cài "Windows Mobile Device Center". điện thoại sài hệ điều hành win mobile 5 phiên bản 2005. rất mong được chỉ giáo

Bạn phải cài phần mềm ActiveSync để đồng bộ giữa máy với PPC.
http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/device-synch.mspx

cakiem123

Có pác nào giúp em với.Con neo của em. Đang dùng bình thường, hôm nay khi báo hết pin , em cắm sạc vào thì đèn led màu vàng ko thấy sáng, bật nguồn ko lên nữa, em đã thử căm Sys để xạc từ USB nhưng cũng ko thấy jì cả. Lúc trc em có thử up Rom nhưng ko đc,nên em up lai bản tiếng Đức, up xong dùng biình thường, đến hôm nay thì bị như vậy.

Máy em đang dùng, khi báo hết pin em cắm xạc vào thì ko thấy lên, cả cái đền led cung ko thấy sáng, thử Sys vơi \s máy tĩnh cũng ko thấy jì cả. Máy em đang chạy bản Rom tiếng Đức, nhờ các mod khám bệnh hộ :( :-/. Hy c\vọng là máy em nó ko hỏn hóc jì nặng, tiết kiẹm mãi mới mua đc jờ thế này buồn quá .

Last edited by a moderator:

nguyenthuanbg_pv

Từ từ nào, bạn hãy nghe một đoạn quảng cáo kem đánh răng CloseUp:"... đã đến lúc bạn cần thay bàn chải mới...". Hix.
Có hỏi gì thêm nữa không???
Đùa thôi, chắc phải đưa em nó tới "bệnh viện" rồi. Thế là hỏng chân sạc rồi, nếu không muốn nói là hỏng Chip quản lý việc sạc pin...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Sao Box này vắng vẻ quá.:(
Các pác cho hỏi chút: mình tự nhiên thấy vỏ con Prophet hơi bị kênh, thế là tháo ra để lắo lại, tiện thể vệ sinh luôn. Lắp vào thì vỏ khít đẹp, nhưng con máy không nhận thẻ nhớ :(. Tệ thật. Mình đã HardReset nhưng vẫn không hết: vẫn không nhận thẻ :-/
Có pác nào gặp trường hợp như thế này chưa? hay biết cách khắc phục thì chỉ dùm với. =D>=D>=D>
Thanks.

n01061990

bác nguyenthuanbg_pv ơi làm cách nào tháo được con Neo vậy chỉ mình với nhưng mà sao lại bị vấn đề này nhỉ ( nghe xog không bit nên vui hay bùn đây >.<) bác nào bít xin chỉ giúp với thanks các bác.

meowistoc

O2 NEO của mình tự nhiên bị tắt nguồn rồi chết luôn xin giúp giùm

hic hic, con O2 neo của mình tự nhiên hôm qua mình mở nút Power để xem tin nhắn thì nó k hiện lên màn hình mặc dù đèn báo sóng vẫn có tín hiệu, sau đó mình lại tháo pin ra rồi lắp vào lại thì bấm nút Power khởi động lại nó lại k hiện lên gì hết, mình đã dùng đủ mọi cách nó vẫn k lên nguồn,pin lúc đó của máy mình là 35%, mình mượn pin của người khác lắp vào vẫn k lên nguồn, sạc pin cũng k hiện đèn báo sóng nữa, có phải con O2 của mình nó chết chip k? minh tháo pin ra khỏi máy từ tối đến sáng nay lắp vào khởi động cũng k lên nguồn. Có bạn nào bị tình trạng giống mình k vậy xin giúp giùm mình
Phải chi lúc đầu mình đừng tháo pin ra, soft reset là được rùi, bùn quá

nguyenthuanbg_pv

bác nguyenthuanbg_pv ơi làm cách nào tháo được con Neo vậy chỉ mình với nhưng mà sao lại bị vấn đề này nhỉ ( nghe xog không bit nên vui hay bùn đây >.<) bác nào bít xin chỉ giúp với thanks các bác.
Con Neo của mình OK rồi, đã nhận thẻ bình thường. Thì ra là do tiếp xúc của các chân ở khay thẻ :-?. May quá.
Còn để tháo con O2 thì đơn giản thôi mà. Đầu tiên, bạn tháo lắp đít, cạy quả pin ra, tháo luôn thẻ Sim và memory card (cái này ở ngoài, có thể "tháo nóng" mà). Sau đó tháo vấy con vit ra là được, từ đây có thể tách từng phần (mảng, khối) của con Neo...

n01061990

Con Neo của mình OK rồi, đã nhận thẻ bình thường. Thì ra là do tiếp xúc của các chân ở khay thẻ :-?. May quá.
Còn để tháo con O2 thì đơn giản thôi mà. Đầu tiên, bạn tháo lắp đít, cạy quả pin ra, tháo luôn thẻ Sim và memory card (cái này ở ngoài, có thể "tháo nóng" mà). Sau đó tháo vấy con vit ra là được, từ đây có thể tách từng phần (mảng, khối) của con Neo...

chặc. bác có thẻ nói rõ hơn được ko ạ. ngay cái phần nấp camera mình làm thế nào đẻ mỏ nó. bác có thể post hình ảnh minh họa lên được ko? tại vấn đề về con Neo này đả được nhiều bác hỏi đến rồi mà vẫn chưa được giải đáp. mong bác giúp đỡ thanks bác nhìu

hic hic, con O2 neo của mình tự nhiên hôm qua mình mở nút Power để xem tin nhắn thì nó k hiện lên màn hình mặc dù đèn báo sóng vẫn có tín hiệu, sau đó mình lại tháo pin ra rồi lắp vào lại thì bấm nút Power khởi động lại nó lại k hiện lên gì hết, mình đã dùng đủ mọi cách nó vẫn k lên nguồn,pin lúc đó của máy mình là 35%, mình mượn pin của người khác lắp vào vẫn k lên nguồn, sạc pin cũng k hiện đèn báo sóng nữa, có phải con O2 của mình nó chết chip k? minh tháo pin ra khỏi máy từ tối đến sáng nay lắp vào khởi động cũng k lên nguồn. Có bạn nào bị tình trạng giống mình k vậy xin giúp giùm mình
Phải chi lúc đầu mình đừng tháo pin ra, soft reset là được rùi, bùn quá

mình cũng đã có bị tình trạng như bác rồi nhưng ko nặng như bác. khi đó đèn báo sóng vẫn nháy nhưng ko tài nào mở máy lên được (lúc đó sợ hít cả hồn lun tưởng nó bị j òi >.< ). mình thì chỉ cần "chọt đít" soft reset hui là ok lại ùi.bác nào bít cách chữa bệnh này và nguyên nhân gây bệnh xin chỉ giúp với mình và bác meowistoc thanks nhìu

Last edited by a moderator:

anhmt

Bạn HR lại xem như thế nào nhé, HR như thế nào thì chắc bác meowistoc và n01061990 biết rồi. nếu cắm sync mà nó vẫn nhận thì ko có gì phải lo cả, cùng lắm là do bị lỗi rom thôi. nếu bạn HR mà ko lên thì thử chuỷen máy về chế độ BTL xem sao nhé, máy hiện lên bình thường thì ok, cùng lắm là up lại bản rom thôi mà:

1- Hard Reret: bấm và giữ đồng thời 2 phím: Camera và Comm Manager, chọt Reset, vẫn giữ 2 phím Camera + Comm Manager cho đến khi màn hình sáng trở lại với thông báo "Press Send to restore factory default, Others KKK to quit" thì bỏ 2 phím đó ra và bấm phím Call/Send để xác nhận.
Cách 2: vào Start->Stettings->System và chọn Clear Storage làm theo hướng dẫn

2- Bootloader: để đưa máy về màn hình bootloader thì làm như sau: bấm và giữ phím Camera, chọt Reset, vẫn giữ phím Camera cho đến khi màn hình sáng trở lại thì nhả nốt phím Camera ra. Màn hình có 3 màu Đỏ (Red), Lục (Green), Lam (Blue) .

Lần sau các bạn nhớ đọc kỹ nhé, có rất nhiều hướng dẫn rồi đó!

nguyenthuanbg_pv

chặc. bác có thẻ nói rõ hơn được ko ạ. ngay cái phần nấp camera mình làm thế nào đẻ mỏ nó. bác có thể post hình ảnh minh họa lên được ko? tại vấn đề về con Neo này đả được nhiều bác hỏi đến rồi mà vẫn chưa được giải đáp. mong bác giúp đỡ thanks bác nhìu
Vỏ phía sau gồm 2 miếng nhựa: một là nắp pin, hai là cả mảng phía trên. Bạn tháo nắp pin trước, sau đó cạy luôn cái nắp phía trên (mà trên đó có gương cầu để chụp chân dung và mặt kính bảo vệ camera) vì cái này chỉ được giữ bằng mấy cái nẫy thôi. Xong.=D>

Chỉnh sửa cuối:

n01061990

Bạn HR lại xem như thế nào nhé, HR như thế nào thì chắc bác meowistoc và n01061990 biết rồi. nếu cắm sync mà nó vẫn nhận thì ko có gì phải lo cả, cùng lắm là do bị lỗi rom thôi. nếu bạn HR mà ko lên thì thử chuỷen máy về chế độ BTL xem sao nhé, máy hiện lên bình thường thì ok, cùng lắm là up lại bản rom thôi mà:

1- Hard Reret: bấm và giữ đồng thời 2 phím: Camera và Comm Manager, chọt Reset, vẫn giữ 2 phím Camera + Comm Manager cho đến khi màn hình sáng trở lại với thông báo "Press Send to restore factory default, Others KKK to quit" thì bỏ 2 phím đó ra và bấm phím Call/Send để xác nhận.
Cách 2: vào Start->Stettings->System và chọn Clear Storage làm theo hướng dẫn

2- Bootloader: để đưa máy về màn hình bootloader thì làm như sau: bấm và giữ phím Camera, chọt Reset, vẫn giữ phím Camera cho đến khi màn hình sáng trở lại thì nhả nốt phím Camera ra. Màn hình có 3 màu Đỏ (Red), Lục (Green), Lam (Blue) .

Lần sau các bạn nhớ đọc kỹ nhé, có rất nhiều hướng dẫn rồi đó!

xin lỗi bác nhé. ko phải là tui mình ko đọc kỷ bài trên diễn đàn đâu. bác hảy đọc kỷ lại bài của tụi mình xem. máy của bác đó ko thể nào khởi động được thì làm sao mà HR = cách 2 của bác đưa ra được và cũng chẳng thể nào sync với PC cả. với lại tụi mình cũng ko có hỏi vè phương pháp để HR hay đưa máy về BOOTLOADER . nhưng dù sao thì cũng thanks bác vì đã giúp đở.