• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Lamson

Well-Known Member
Không biết bạn đã sử dụng PDA lâu chưa? Khi đến Align thì thì chấm theo cái dấu công ( + ) đó chứ làm sao nữa

tdvcb44

Anh Lamson ơi. Con O2 Neo của em tự nhiên không nhận ra thẻ nhớ nữa. Ngoài ra nó thường xuyên bị hiện tượng mất loa ngoài. Khởi động lại thì được. Anh biết nó bệnh gì thì chỉ cho em nhé

ho77

Minh xài Bản Rom cuối cùng của A.SonBack OK. Có điều Volume tự dưng nhỏ xíu khi nhận cuộc gọi, dù đã mở Max từ truớc.Có cách nào fix lỗi này không? Cảm ơn.

uynv

mình xài HTC PM300 nhưng giờ máy của mình sạc không được nữa!khi cắm sạc vào thì máy vẫn báo là đang sạc nhưng % thì đứng yên không nhích lên 1 tí nào hết.tháo pin ra sạc đa năng thì ok!tình trạng như vậy có phải do phần cứng không các bạn?

uynv

sao không ai giúp đỡ vậy nhỉ?không biết up lại rom thì có khắc phục được tình trạng này ko nhỉ?

chobilate

Mình có vấn đề về con O2 NEO nhờ anh em giúp đỡ:
Con NEO của mình từ khi up lên ROM 6.1 không hiểu sao cứ còn khoảng trên dưới 10% pin có người gọi tới là tự động reset liên tục đến khi nào hết pin thì thôi, tháo pin ra gắn vào lại vẫn bị như thường, lúc trước xài W5 thì không bị
Vậy máy mình lỗi là do ROM hay do pin bị chai( xài khoảng 2 năm rồi), nếu là pin thì mình có thể mua pin ở đâu? và giá bao nhiêu? Thanks

traitimbuiduong

Có ai dùng hệ điều hành nào khác windows mobile cho Prophet chua cho tôi xin link tham khảo,dùng mãi Windows mobile ko vui.Thanks...

cakiem123

uh ha, mình cũng muốn như bạn nhưng chắc là ko có đâu, đúng là dũng mãi windows mobile cũng chắn, đã bao nhiu bản Room ròi mà giao diện vẫn vậy chưa cải thiện đc nhìu.

danglnh

Quên password đăng nhập Prophet, làm thế nào để cứu dữ liệu?

em cài pass rõ ràng mà lúc đăng nhập vào nó báo sai? :((
Chắc tại thử đi thử lại pass nhiều lần nên giờ nó đứng im ở cái màn hình đòi pass luôn.
Em ko muốn Hard Reset vì danh bạ hơn 300 số mà toàn lưu vào máy, giờ ko biết phải làm thế nào? :((
các bác giúp em với

chudiep15687

program file

Bây h bạn cắm máy vào o2 vao máy tính rồi vào program file của o2 xóa nó đi nếu bạn cài vào thẻ nhớ thì xóa ở thẻ nhớ, bạn thu lam xem duoc ko

dien01

Chào các bạn. Tôi có con Orange SPV m600, sau khoaảng tháng không dùng thì không bật lên được, sạc cả đêm cũng không được, tháo pin ra cắm sạc cũng không được. Khi cắm hoặc rút sạc ra thì đèn LED lóe đỏ cực nhanh rồi tắt, không báo trạng thái sạc. Bạn nào có kinh nghiệm hay cách khác phục làm ơn chỉ giúp. Cảm ơn

minh_dangcong

O2 XDA NEO không nhận thẻ và Bluetooth

Hi cả nhà
Các bác giúp em vụ này với; con Neo của em có hiện tượng như sau:
1. Không nhận thẻ nhơ các bác ah; dù thẻ rất tốt và đã format ở rất nhiều định dạng rồi nhưng vào máy em vần không nhận dù sang máy khác vẫn nhận
2. Cái Bluetooth của em cũng có vấn đề; bật nó không lên tắt hoài
3. Khi em reset bằng bút(chọc vào lỗ nhỏ ấy) thường nó reset rất nhanh nhưng bây giờ thì reset rất lâu mới vào được windows.
Máy em dùng WM5 - đã cài đi cài lại nhiều lần rồi hiện tượng vẫn thế. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em cái; có phải là do lỗi phần mêm không? có phải up Rom lại không? và cho em hỏi thêm con này có up Rom lên được WM6 không?
Cám ơn các bác rất nhiều

nguyenthuanbg_pv

- Con O2 Neo của bạn có thể Up Rom 6.1 và cao hơn được chứ ;). Nhưng trước hết bạn phải hardSPL cho nó, rồi mới vô tư mà up Rom. Bây giờ mấy ai còn dùng WM5 :-?.
- Các hiện tượng bạn mô tả mong rằng do lỗi phần mềm ;;), nên bạn thử Up lại Rom khác xem sao (dùng phương pháp loại trừ để tìm nguyên nhân mà).
Nếu không thì là do phần cứng rồi, cái này mới "mệt" đây :(

yokelsg

bạn nào có HTC Album 2.5 (lấy tay gạch qua gạch lại... nó có lằn gạch luôn) thường được tích hợp trong rom 6.5 của Neo cho mình với. mình search tìm được vài 3 bản nhưng cài vô mở không lên. mình cũng đang xài rom 6.5.

thanks

explainking

Máy O2Neo của em cứ xài 1 lúc là màn hình có sọc trắng trắng, lúc thì xanh xanh rồi đơ lun, phải tháo pin ra, lắp vào lại và khởi động lại, vài lần mới vào đc Win. Pin trở nên rất nóng. Thường khi lắp vào và bật lên đc thì pin sụt hết hơn 1 nửa (dù trước khi treo còn đầy pin).Thỉnh thoảng đang chạy bình thường mà cắm sạc vào cũng bị hiện tượng như trên. Ko biết có phải mạch pin của e có vấn đề hay có vấn đề ở phần khác, các bác vui lòng tư vấn giúp em. Bác nào biết chỗ nào chuyên sửa dòng này giới thiệu cho e với, chân thành cảm tạ :D

phanminhtri

các pác ơi cho em hỏi con 818 pro của em màn hình nó bị xanh lè xanh lét có sọc nhỏ, lâu lâu nó lên bình thường rồi lại trở về tình trạng đó, em up rom 6.1 vẫn bị, quay về rom cũ cũng bị nốt, xử lí thế nào đây các pác??? ( em nó chỉ trục trặc ở màn hình thôi, khởi động vẫn lên nhưng ko nhìn đc, gọi đến vẫn đổ chuông nghe bình thường )

qwsxza

các pác ơi cho em hỏi con 818 pro của em màn hình nó bị xanh lè xanh lét có sọc nhỏ, lâu lâu nó lên bình thường rồi lại trở về tình trạng đó, em up rom 6.1 vẫn bị, quay về rom cũ cũng bị nốt, xử lí thế nào đây các pác??? ( em nó chỉ trục trặc ở màn hình thôi, khởi động vẫn lên nhưng ko nhìn đc, gọi đến vẫn đổ chuông nghe bình thường )

Bạn thử làm thế này xem: Hard reset máy hoặc up rom khác (nhớ backup danh ba trước khi thực hiện nhé không lại trách tôi là không còn số điện thoại nào) rồi sử dụng một thời gian ngắn nữa xem tình hình thế nào. Nếu cả HR và Uprom khác vẫn cho kết quả tương tự thì 90% là do phần cứng (có thể do màn hình có vấn đề) và bạn phải đem nó đi ra cửa hàng rồi.

phanminhtri

em đã thử up lại bản rom 5.0 rồi lên 6.1 rồi lại trở về 5.0 kết quả vẫn như vậy, cũng ko phải do màn hình luôn, em mang ra tiệm thợ nó thay màn hình khác vào cũng bị tình trạng như vậy, pó tay hic

chudiep15687

O2 neo cua em chet chua ???

Máy o2neo G4 của em,em để nghe nhac ca đêm, sáng hôm sau bât không lên nguồn, cho bin vào rồi nhấc ra thấy màn hình sáng rồi tắt ngay, em đã thay pin khác rồi mà vẵn thế , cắm sạc thj không sạc được mà máy rất nóng, ái biết đây là nguyên nhân tai sao không và cách khác phục, các bạc jup' em với

gia_kien168

HTC Shadow không truy cập vào WiFi?

e vừa được người ta cho cái htc shadow xài windows mobile 6 nhưng không hiểu sao em bấm vào icon wifi nó chỉ xoay vòng vòng rồi tắc.Muốn Reset nhưng không biết sao để Reset.Anh nào biết xin chỉ giúp em với.