• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

6bo

Mình dùng HTC Diamond được hơn tháng rồi nhưng không hiểu sao mỗi khi co cuộc gọi nhỡ thì cuộc gọi sau bị treo hoặc máy trong tình trạng silent luôn. Gọi di cũng không nghe thấy gì và gọi đến cũng vậy. Khởi động lại máy lại OK nhưng như thế thì phiền hà quá.
Bros nào chỉ giáo với
Bạn thử xem các ứng dụng đã dùng đã đóng lại hết sau khi sử dụng chưa bằng cách vào start->setting->system->Task Manager. Thường thì nếu bạn để quá nhiều các ứng dụng chạy ngầm thì nên dùng công cụ trên để stop nó lại. Việc để nhiều các ứng dụng dễ gây treo máy, tốn bộ nhớ. Có cách để tự động đóng ứng dụng sau khi dùng là dùng SPB pocketplus.
=D>có bác nào biết cách chế độ foward tin nhắn của Diamond ko?
chia sẻ với mình với,mình chỉ thấy có chức năng reply và news thôi,rất bất tiện khi xài SMS:|
Mở message ra, click vào cái số phone của SMS ở trên cùng mỗi SMS khi cửa số hỏi đáp hiện ra (khi số phone ko nằm trong contact) bạn chọn no thì SMS sẽ được đánh dấu (hightlight), lúc này bạn sử dụng forward như bình thường.
Trường hợp số phone trong contact thì máy sẽ hiện lên thông tin của số phone, lúc này bạn đừng chọn gì hết mà nhấn ok thì SMS cũng sẽ được hightlight sau đó bạn foward như bình thường.
Hope this help

Last edited by a moderator:

andynguyen8882

Làm sao cài nhạc tin nhắn?

tôi vừa mới mua cái HTC diamond nhưng tôi ko bết cách nào để cài nhạc chuông cho tin nhắn được.khi cài chuông báo thức cũng ko có kêu,mà nó chỉ có tít tít là im luôn.Và cách cài font tiếng việt vô máy
xin hỏi phải làm sao?tôi ko rành về vi tính nên xin các bạn hướng dãn ứng bước.
chân thành cảm ơn

DucLong

Super V.I.P
tôi vừa mới mua cái HTC diamond nhưng tôi ko bết cách nào để cài nhạc chuông cho tin nhắn được.khi cài chuông báo thức cũng ko có kêu,mà nó chỉ có tít tít là im luôn.Và cách cài font tiếng việt vô máy
xin hỏi phải làm sao?tôi ko rành về vi tính nên xin các bạn hướng dãn ứng bước.
chân thành cảm ơn
font tiếng việt thì bạn tìm cả gói tải về rồi cài vào máy ví dụ như VN font for all, VN font...
còn cài nhạc chuông cho phone hay tin nhắn thì vào start/setting/sound&notification/notifications rồi bạn chọn nhạc chuông cho từng loại ví dụ như cho đt, tin nhắn, báo thức...

LOYAL

Bạn thử xem các ứng dụng đã dùng đã đóng lại hết sau khi sử dụng chưa bằng cách vào start->setting->system->Task Manager. Thường thì nếu bạn để quá nhiều các ứng dụng chạy ngầm thì nên dùng công cụ trên để stop nó lại. Việc để nhiều các ứng dụng dễ gây treo máy, tốn bộ nhớ. Có cách để tự động đóng ứng dụng sau khi dùng là dùng SPB pocketplus.

Máy của mình cũng bị tình trạng tương tự . Mình đã đóng hết các ứng dụng chạy ngầm nhưng không hiểu sao cứ mỗi cuộc gọi nhỡ thì hầu hết 70% cac cuộc gọi sau máy bị treo hoặc không nghe thấy sound nữa cả musis, tiếng của cuộc gọi đến, cuộc gọi đi...! Trường hợp này, nhắn tin vẫn nhận và gửi được. Không hiểu như thế nào nữa. Các đại ca chỉ giáo dùm

DucLong

Super V.I.P
Máy của mình cũng bị tình trạng tương tự . Mình đã đóng hết các ứng dụng chạy ngầm nhưng không hiểu sao cứ mỗi cuộc gọi nhỡ thì hầu hết 70% cac cuộc gọi sau máy bị treo hoặc không nghe thấy sound nữa cả musis, tiếng của cuộc gọi đến, cuộc gọi đi...! Trường hợp này, nhắn tin vẫn nhận và gửi được. Không hiểu như thế nào nữa. Các đại ca chỉ giáo dùm

bạn dùng các chương trình như task manager hay Pbar để đóng các ứng dụng chạy ngầm trên máy như vậy giúp cho máy hoạt động nhẹ nhàng hơn. cũng có trường hợp bản ROM bị lỗi trong trường hợp này bạn nên up Rom khác.

xbong

set GPRS

Mình dùng thấy nó tự động setup gprs mà. ( mạng vodafone) ko hiểu mạng VN thế nào. Bạn thử kiếm tra lại coi

vào Seting->tab Conections->Conections setup-> nó sẽ tự seting gprs cho đấy

andynguyen8882

tôi đã thử cài font TAHOMA vô máy nhưng sao thể nhận được font tiếng việt,máy báo lỗi.vậy tôi phải làm sao?xin chi dẫn
mình cài font tahoma vô font của dt nhưng sao máy ko hiểu.bạn chỉ dẫn cho mình thêm nha.thanks

Last edited by a moderator:

hackerem

Màng hình HTC diamond bị nhiễm màu mơ`?

mình mới vừa mua máy này , không hiểu tại sao trên màng hình có 1 ô vuông khoãng 1 inch bị loang 7 màu giống như dầu nhớt trong nước vậy đó! có ai từng bị chỉ mình với . anh sáng trung bình thì không thấy , nhưng ra ánh sáng đèn chiếu lên thì thấy, với lại mình đả nhìn thấy thì giác quang của mình lúc nào cũng bị cai khuyết điểm đó làm khó chịu hơn là chưa thấy. giúp mình với cám ơn trước ^ ^ , ở sigon mình xin khao 1 chầu:p

baobanks

Mình mới vào diễn đàn có gì sơ xuất xin bỏ qua nha các bác
cho mình hỏi một vài điều với mấy bạn ui.
chả là mình có con HTC diamond 3700 đang ở ngôn ngữ tiếng đức ( mà mình chả hiểu tiếng đức) giờ mình muốn chỉnh lại tiếng Anh mà kiếm phần để chỉnh lại thì chả biết nằm đâu cả?
Thứ 2 là mình copy vcard của N65 thì bỏ vào phần nào thì có thể upload danh bạ vào máy, và thao tác luôn nha

DucLong

Super V.I.P
Mình mới vào diễn đàn có gì sơ xuất xin bỏ qua nha các bác
cho mình hỏi một vài điều với mấy bạn ui.
chả là mình có con HTC diamond 3700 đang ở ngôn ngữ tiếng đức ( mà mình chả hiểu tiếng đức) giờ mình muốn chỉnh lại tiếng Anh mà kiếm phần để chỉnh lại thì chả biết nằm đâu cả?
Thứ 2 là mình copy vcard của N65 thì bỏ vào phần nào thì có thể upload danh bạ vào máy, và thao tác luôn nha
bạn tìm Rom tiếng anh mà up cho máy. nghiên cứu ở đây nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33768
danh bạ trên N65 bạn nên đồng bộ qua outlook của PC sau đó đưa trở lại cho HTC diamond.

carrick1984

Thế thì máy bạn bị lỗi sao đấy chứ đem ra tiệm mà bảo hành đì.Mình thấy mọi người dùng con này ít lỗi lắm rất tuyệt.Cũng đang bán điện thoại cũ để mua đây.

HkDng

Một số câu hỏi nhỏ về Touch Diamond

Mình mới dùng Touch Diamond, mình có một số câu hỏi như sau, mong các bạn giúp đỡ:

1. Hướng dẫn mình tạo kết nối GPRS.
  2. Muốn copy file nhạc, hình ảnh từ computer vào HTC thì copy vào thư mục nào?

Cảm ơn các bạn nhiều.

heipme123

gps and map

Ai có kinh nghiệm cài gps cho htcdiamond chỉ em cái, với cả dowload map tomtom ...:-/

AnhPheCT

1.HD kết nối GPRS tại đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27154
2. Muốn coppy nhạc hình từ PC vào PPC:
- phải kết PPC với PC bằng Microsoft ActiveSync 4.5
link:

http://www.microsoft.com/downloads/...34-6f7f-404d-a04b-dc09f8141141&displaylang=en

hoặc:
http://www.download.com.vn/Mobile+Wireless/another+mobile/Software-7275/ActiveSync+4+5
hoặc:
http://www.softpedia.com/get/Internet/Telephony-SMS-GSM/ActiveSync.shtml
Bạn sẽ thấy 1 biểu tượng máy ĐT (tạo thư mục trong thẻ nhớ )coppy nhạc hình bình thường.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Ai có kinh nghiệm cài gps cho htcdiamond chỉ em cái, với cả dowload map tomtom ...:-/

Cài GPS chỉ cần dow PM về cài bình thường rồi chạy cứ có gì đâu bạn còn dowload các PM bản đồ đã có thear riêng rồi mà bạn qua đó tìm hiểu nhé....

ngocnt610

Hỏi về up Rom cho HTC Touch Diamond

Chào các bạn!
Sau khi đọc một loạt các các chủ đề trong này, mình mạnh dạn đem con Touch Diamond của mình ra up Rom.
Đầu tiên mình dùng tool của Bác Phạm Quang : Tool UnlockCID v1.40 OliNex để UnlockCID. Mình làm theo đúng trình tự được hướng dẫn trên này và kết quả là OK.
Đến phần uprom mới. Mình dowload bản Rom DIAMOND ROM PDAVIET V03 - Build 20748.1.4.0 về unrar OK. Sau đó uprom luôn.
Quá trình chạy uprom cũng OK, đến khi khởi động lại máy quá trình cái đặt tự động, máy của mình bị treo ở lúc đang cài WM6_HTC_Opera9_HKCSL......không cách gì chạy tiếp được. mình đã soft reset lại máy thì vào được win nhưng không có radio. Mình cũng đã vào Bootloader rùi cài lại bản Rom đó nhưng tình trạng vẫn như trên. Không biết có phải do bản Rom đó không ?
Có ai bị lỗi như trên không ? Cách giải quyết vấn đề này thế nào các bạn giúp mình với nhé.
Mình đang dow bản Rom V2 để up thử xem có được không đây.