• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N3230.

luongxuanthai

tình hình là em có con 3230 hôm trước nghịch đổi font chứ trong máy rồi restart lại nhưng nó chị hiện lên chữ nokia vài lần rồi tắt luôn mà ko vào đc bên trong, bác nào có cao kiến xin chỉ giúp với. Cám ơn rất nhiêu.

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là em có con 3230 hôm trước nghịch đổi font chứ trong máy rồi restart lại nhưng nó chị hiện lên chữ nokia vài lần rồi tắt luôn mà ko vào đc bên trong, bác nào có cao kiến xin chỉ giúp với. Cám ơn rất nhiêu.

Ko ổn rồi đó bạn, máy ko load được font rồi, nếu cài font trên máy thì chắc phải 4mat :(

Whinny

@nếu bạn cài fonts trên thẻ thì bạn tháo thẻ ra khởi động máy> lắp thẻ vào> vào xplore xóa thư mục fonts trên thẻ> restart phone.
Nếu bạn cài fonts trên máy thì 4mat 4 ngón nhé bạn :D
Chúc bạn may mắn !

Kojiro

Super V.I.P
Em hỏi hơi ngu tí 4mat như thế nào ạ :(

Bạn làm như sau: tắt máy (máy còn 2/3 pin nhé) nhấn cả 3 nút: *, gọi (nút xanh), 3, giữ cả 3 nút, nhấn phím nguồn, giữ cả 4 nút chờ đến khi nào báo 4matting thì thả ra. Nhớ tháo thẻ ra trước khi làm nhé!

thienhop

Máy mình thì hư bờ lu tút rùi đem ra tiệm bảo sửa hết 500k nhưng em lại hem mún. Vậy bác nào có phần mềm bờ lu tút nào mà ko cần sửa ko cho em zới> em hậu tạ

MinhThang

Manager
Máy mình thì hư bờ lu tút rùi đem ra tiệm bảo sửa hết 500k nhưng em lại hem mún. Vậy bác nào có phần mềm bờ lu tút nào mà ko cần sửa ko cho em zới> em hậu tạ

Hư thì phải sửa thôi bạn à, làm gì có pm nào mà cài vào thay thế được.

thienhop

Bác nào xài 3230 có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi tí. Máy của em ko hỉu sao dạo này hay bị mất danh bạ lắm thỉnh thoảng lại mất một danh bạ. Pó tay em hem hỉu . Ai pít chỉ dùm em. Thank

DreamLand

Bác nào xài 3230 có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi tí. Máy của em ko hỉu sao dạo này hay bị mất danh bạ lắm thỉnh thoảng lại mất một danh bạ. Pó tay em hem hỉu . Ai pít chỉ dùm em. Thank

Đang sử dụng bình thường thì tự nhiên nó lại mất 1 số(1 danh bạ) hả bạn :-?
Bạn xem đã sử dụng hết ô nhớ lưu danh bạ chưa ? Thử xoá bớt những số điện thoại không dùng tới xem :)
Mình cũng hem hiểu nữa nè :p

thienhop

Mình củng ko pít mấy nhưng hình như cái này lưu danh bạ vào máy thì làm jì có jới hạn. Theo mình ngỉ thì lưu tới chừng nào hết bộ nhớ máy thì thôi chứ

noikhodanong87

bác nào có kon 3230 bán lại e nhé, đang tim 1 kon cỡ 550k, bữa kia mua được kon 500k thẻ 512 mà thằng e năn nỉ để lại nên cho nó rồi
mình xài 3 đời 3230 thế mà vẫn tốt k bị lỗi như bạn nói, nếu bạn còn con 3230 thì bán cho mình đi lh 0909 72 00 28

Last edited by a moderator:

thienhop

@Noikhodanong87: bạn ở đâu thế mình ở biên hòa nè mình có 3230 nhưng hư bờ lu tút với giá đó ok. Dt 01687749023

tuyenb

Cả nhà có ai cài đc python 2.12 ko vậy? Em hỏi ỏh topic bên đó họ bảo có cài đc nhưng em làm hoài ko đc. Ai cài đc hướng dẩn với. Thank

anhcoj

Mình xài N70 chơi ngon nè.Bạn tải lại bằng PC rùi test xem có bị nữa ko. Nếu ko cải thiện thì có lẽ dành riêng cho os8.1 rùi. Mình ko có máy os7. 8 để test nản.

duvuthacu261

cho em hỏi cái. Con 7610 của em sau khi 4mat xong thi k the vao menu đc. 4mat lại bằng mọi cách k đc. Ai giúp với

kiemtra

có lẽ là bị 1file virut rồi(có thể là mediaplay)
hoặc bị lỗi ở python dòng s60v2
đang bị y chang bạn luôn,mở máy lên intalls đc 1 pm jar là ko đc nữa
phân vân ko biết cái lỗi nào mới chính xác

asleepcowboy42

Máy Ngage của em đang bị nè, có lẽ là do phần mềm của máy, anh thử format lại xem, hoặc là cài lại firmware!