• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N3230.

mylove12345

mình xin hỏi bạn các file ảnh hay nhạc (đã lưu trong máy và thẻ) thì bạn có mở được không?
còn bạn bắn nhạc hay hình bằng bluetooh thì cũng có thể các file ảnh và nhạc đó đang bị nhiễm virut từ máy của người bắn hay máy của bạn đã bị nhiễm virut rồi nên không thể mở được
bạn có thể format lại máy và thẻ nhớ thử xem còn bị nữa không nhé

ảnh và nhạc trong máy đã có sắn thì máy vẫn đọc bình thường bác ạ .

metalica

cho mình hỏi muốn kết nối 3230 với PC bằng cáp DKU-2 thi cần phải setup j trên máy không? mình không kết nối bằng cáp được. cắm cáp vào vẫn hiện biểu tượng kết nối trên máy nhưng trên PC không nhận kết nối. đã kiểm tra rất kỹ các cổng usb, đảm bảo xài tốt, cổng kết nối trên máy cũng ok vì nghe tai nghe bình thường, cắm cáp vào máy vẫn nhận (hiện biểu tượng kết nối). mình xài nokia PC suite 7 / vista utimate 32bit, 3230 fw 3.0505.2 19-02-05 RM 51
cảm ơn trước.

TruBic

Well-Known Member
cho mình hỏi muốn kết nối 3230 với PC bằng cáp DKU-2 thi cần phải setup j trên máy không? mình không kết nối bằng cáp được. cắm cáp vào vẫn hiện biểu tượng kết nối trên máy nhưng trên PC không nhận kết nối. đã kiểm tra rất kỹ các cổng usb, đảm bảo xài tốt, cổng kết nối trên máy cũng ok vì nghe tai nghe bình thường, cắm cáp vào máy vẫn nhận (hiện biểu tượng kết nối). mình xài nokia PC suite 7 / vista utimate 32bit, 3230 fw 3.0505.2 19-02-05 RM 51
cảm ơn trước.

bạn phải chạy pc suite trên điện thoại nữa nhé và kiểm tra lại thông số thiết bị PC của bạn nữa đấy

metalica

bạn phải chạy pc suite trên điện thoại nữa nhé và kiểm tra lại thông số thiết bị PC của bạn nữa đấy

nghĩa là tôi phải cài thêm một chương trình PC suite trên máy 3230 của tôi nửa phải k? phần mềm mặc định có sẵn trên máy tôi tìm không thấy cái này, mà tôi cũng chỉ mới biết cái pc suite cài trên máy tính thôi chứ pc suite cài lên điện thoại s60 v1&2 thì chưa thấy bao jo :-?? :-? bạn có thể giúp tôi tìm cái chương trình pc suite cài cho 3230 được không?

metalica

nghĩa là tôi phải cài thêm một chương trình PC suite trên máy 3230 của tôi nửa phải k? phần mềm mặc định có sẵn trên máy tôi tìm không thấy cái này, mà tôi cũng chỉ mới biết cái pc suite cài trên máy tính thôi chứ pc suite cài lên điện thoại s60 v1&2 thì chưa thấy bao jo :-?? :-? bạn có thể giúp tôi tìm cái chương trình pc suite cài cho 3230 được không?

ặc ặc, giải quyết được rồi. giờ mới bít mỗi model nokia xài một bản nokia pc suite khác nhau :D do cũng đang xài con N78 v3 nên cài sẵn cái pc suite này trên máy rồi, tưởng cứ cắm đại cái nokia nào vô cũng nhận, ai có ngờ đâu... :O down đúng bản nokia pc suite cho 3230 về cài vào nó nhận liền... :D
có cách nào chỉ cài một bản mà no nhận được nhiều điện thoại nokia không nhỉ ;;) đó là mới xài 02 cái chứ mà xài 10 cái thì phải cái đến 10 cái chuơng trình nokia pc suite kia sao??? :-?:-?:-?

Kojiro

Super V.I.P
ặc ặc, giải quyết được rồi. giờ mới bít mỗi model nokia xài một bản nokia pc suite khác nhau :D do cũng đang xài con N78 v3 nên cài sẵn cái pc suite này trên máy rồi, tưởng cứ cắm đại cái nokia nào vô cũng nhận, ai có ngờ đâu... :O down đúng bản nokia pc suite cho 3230 về cài vào nó nhận liền... :D
có cách nào chỉ cài một bản mà no nhận được nhiều điện thoại nokia không nhỉ ;;) đó là mới xài 02 cái chứ mà xài 10 cái thì phải cái đến 10 cái chuơng trình nokia pc suite kia sao??? :-?:-?:-?

Ủa! Làm gì co chuyện đó bạn, mình cài PC Suite N95 thì vẫn dùng N82, 7610 ok mà :)

binhseu

Cho mình hỏi hình như chỉ những dòng s60v3 9.1 với kích cỡ màn hình 176x220 thì mới có vài % cơ hội up nhầm cho những máy s60v2 hay sao ấy nhỉ ??? có thể up rom tù N70 lên fw của N91 đc ko nhỉ ?

JuRay-Duan

Cho mình hỏi hình như chỉ những dòng s60v3 9.1 với kích cỡ màn hình 176x220 thì mới có vài % cơ hội up nhầm cho những máy s60v2 hay sao ấy nhỉ ??? có thể up rom tù N70 lên fw của N91 đc ko nhỉ ?
Kô nên cố tình up "nhầm" FW làm gì bạn ơi. N70 thì kô thể nào up lên FW của N91 đc :(

thanhcong_to

đã có 1 TH hi hữu up của 3250 cho 3230! chạy dc nhưng lờ đờ!
đó là TH may mắn nên máy còn sống đó!

punchan

Ai nói với bạn là ko cài dc. Bản thân mình đang truy cập vào PDA bằng 3230 và fonts hiện rất chuẩn

Posted via Mobile Device
3230 có font riêng cho nó mà.dùng vô tư=))
font của nó đây nè

tanpossible

3230 có font riêng cho nó mà.dùng vô tư=))
font của nó đây nè

Nếu không được thì down cái này về.Giải nén dùng X-plore đổi tên thư mục
C:\system\fonts thành tên gì đó rồi del đi.Vào tools của X-plore restart điện thoại xong vào lại C:\system tạo lại folder Fonts chép hai Font vừa giải nén ở trên vào restart lần nữa là vi vu tiếng Việt.Font này dùng KT Symbian Font Convert từ Tahoma ra nên rất chuẩn.Mình xài cho con 3230 của mình chưa thấy lỗi điểm nào.Chúc vui!

tanpossible

đã có 1 TH hi hữu up của 3250 cho 3230! chạy dc nhưng lờ đờ!
đó là TH may mắn nên máy còn sống đó!

Bây giờ thì nó đã chết rồi anh.Màn hình trắng bóc^^.Gắn cáp không nhận không 4 ngón không tác dụng.Nhưng mà vẫn thích dùng 3230 vì xài lâu máy nào quen máy đó.Vừa tậu lại 1 con nhưng chả dại gì mò vào FW phá phách bậy bạ nữa>:)

cute09

Ủa! Làm gì co chuyện đó bạn, mình cài PC Suite N95 thì vẫn dùng N82, 7610 ok mà :)

Đó chỉ là sự trùng hợp thôi , chứ tôi dùng 6630 cắm 5320XM nó đâu có nhận ,mỗi loại PC suit chỉ dùng cho vài loại máy thôi :D

TruBic

Well-Known Member
Đó chỉ là sự trùng hợp thôi , chứ tôi dùng 6630 cắm 5320XM nó đâu có nhận ,mỗi loại PC suit chỉ dùng cho vài loại máy thôi :D
Đọc 2 câu đầu và cuối cuả bạn nghe đối lập quá bạn à. Nói chung là: thí dụ máy nào sài pcsuite 6.8, thì ta cứ tìm bản 6.8, hay bản cao hơn là chạy tốt.

tanpossible

Cho em hỏi con 3230 của em sau khi format 4 ngón giờ vào chức năng Visual Radio không còn nghe FM được nữa.Em đã thử với tai nghe zin của máy và tai nghe zin của 6681.Ai có kinh nghiệm xin trợ giúp.Thân!