• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N500

anh7donco

Mình dùng chương trình Phoenix Service Software 2011.38.003.46817 Cracked & Original [Update 27/09/2011] để flash cái Nokia 500 thì bị lỗi này

Mình lên navi thì không thấy file đó, giờ biết tìm file đó ở đâu? Ai biết chỉ dùm mình!

dnamve

cái đó kô phải thiếu file dâu bạn, do lổi file đó. Bạn vô tùy chọn xóa bớt mấy file màu đỏ rồi flash thử xem

Chỉnh sửa cuối:

thanlongxx

vào options xóa file màu đỏ 2G flash bình thường, up lên bản 11.33 ko còn bị rs nữa nhưng cảm biến bắt sáng hơi nhạy khi có sự thay đổi ánh sáng đơn giản là để trước đèn rồi nghiêng 1 góc nhỏ ánh sáng yếu đèn tối, nên đôi khi ai tay run ngồi chỗ có đèn thấy màn hình sáng rồi tối. Hack Phone được con này bình thường.

vincent123

vào options xóa file màu đỏ 2G flash bình thường, up lên bản 11.33 ko còn bị rs nữa nhưng cảm biến bắt sáng hơi nhạy khi có sự thay đổi ánh sáng đơn giản là để trước đèn rồi nghiêng 1 góc nhỏ ánh sáng yếu đèn tối, nên đôi khi ai tay run ngồi chỗ có đèn thấy màn hình sáng rồi tối. Hack Phone được con này bình thường.
không pit con này flash bằng jaf được không bạn?

anh7donco

Ai xài Nokia 500 này có bị tình trạng lỗi wifi không?

- Wifi nhà mình sóng đầy đủ, laptop + điện thoại khác vào được ngon lành.
- Lúc mới mua máy N500 về mình cũng vào được ngon lành cành đào.
- Sau đó flash từ fw 10.32 lên 11.33 thì không vào được wifi nữa (đứng kế cái router luôn, sóng wifi đầy). Máy báo tìm được mạng wifi, bấm kết nối thì nó báo "Đang kết nối", xong rồi báo "Không tìm được mạng wifi", xong rồi lại báo "Đã tìm được mạng wifi". Bấm Kết nối tiếp thì nó lặp lại y chang.
- Đem máy ra cửa hàng mình mua (máy mới mua hồi 05/12/2011) thì vào mạng wifi ngon lành, mình và nhân viên ngồi test cả buổi vẫn vào wifi ngon lành, không bị lỗi như ở nhà.
- Vậy là chắc do mạng wifi ở nhà, nhưng nếu vậy tại sao cái laptop và điện thoại của bà xã mình vào được wifi ở nhà, chỉ có cái N500 này là không vào được.

Ai từng gặp tình trạng này xin giúp đỡ dùm! Ths!

dnamve

Mới vừa làm xong bản CFW cho N500 v011.033, định để sài nhưng cũng chia sẽ lên cho các bạn cần nè.
Bản này mình đã thêm installserver, tắt rung khi khóa phím, tắt hình khởi động nhanh, ...., anh em chém nhẹ tay thôi nha ...
đã test bằng phoenix 2011 38_003_46817 ở chế độ dead phone

Lưu ý: trước khi Flash vào Option xóa file màu đỏ rồi flash nha.

flash xong format lại rồi sử dụng nha.
http://mediafire.com/?v69l1fj1nlmz7qi

Chỉnh sửa cuối:

hanquoclb

thấy nhiều người chê em này quá,cứ mua tạm em x6 2Nd rồi tính đến N8 2Nd =))

dnamve

thấy nhiều người chê em này quá,cứ mua tạm em x6 2Nd rồi tính đến N8 2Nd =))

Đang đợi bản Belle ra thử xem có gì mới hok, chứ con này ngoài CPU 1Ghz hình như cũng chẳn có gì nổi bật hết :-??

luvkrazy

ui giời ! bây giờ bán ra chắc được khoảng 3tr :]] thêm 2M nữa là ok man !

gily4ever

Mong được chỉ giáo

Hiện nay em đang dùng Nokia N500 chạy hệ điều hành SYMBIAN ANNA, nhưng em không biết hệ điều hành này so với Symbian 3 thì hệ điều hành nào cao hơn???Và liệu Nokia N500 có thể chạy phần mền, ứng dụng và games của máy chạy hệ điều hành Symbian 3 hay không???

Mong được chỉ giáo! Em trân thành cảm ơn!