• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N500

gily4ever

nói thật là mình chưa biết dùng mấy khoản kia chỉ quen dùng Nokia Suit :)) nên không dám khuyên bạn ấy!

tulips_prince

cái Nokia Suite chỉ để Fix lại firmware nếu dùng firmware cook bị lỗi thôi [ chỉ mất 15p nếu bạn đã Up rồi ]

Chuẩn đó, update bằng Nokia Suite mình thấy an toàn hơn, có lưu ý là khi up bằng Nokia Suite nên dùng sim mới, hoặc sim ít người gọi, nt, vì khi đang chế đọ Local Mode - khi đang up, nếu có điện thoại hoặc tn, dễ phải chạy lại qua main lắm.
Mình toàn up bằng Nokai Suite, rùi hack bằng antivirus thui, thích vĩnh viễn thì copy InstallServer.exe vào và sửa excludelist.txt là xong mà.

tanna09

help me nokia 500

hiện tại mình đang dùng nokia 500 và có vài lỗi rất ức chế
- 1 là khi đang chat ola mình viết ký tự trong font chữ của máy rất hay bị out đột ngột. có lúc out liên tục khi minh vừa vào viết là out???
- 2 là chụp ảnh = camera trong ứng dụng chat ola ( chụp online ) thì máy báo không có dữ liệu???
Liệu có phải máy mình bị lỗi phần mềm hay đây là lỗi chung của dòng máy này . bạn nào dùng 500 vào thảo luận xem có bị giống như mình ko? và mong các pro chỉ cho tớ cách khắc phục!!

MinhThang

Manager
hiện tại mình đang dùng nokia 500 và có vài lỗi rất ức chế
- 1 là khi đang chat ola mình viết ký tự trong font chữ của máy rất hay bị out đột ngột. có lúc out liên tục khi minh vừa vào viết là out???
- 2 là chụp ảnh = camera trong ứng dụng chat ola ( chụp online ) thì máy báo không có dữ liệu???
Liệu có phải máy mình bị lỗi phần mềm hay đây là lỗi chung của dòng máy này . bạn nào dùng 500 vào thảo luận xem có bị giống như mình ko? và mong các pro chỉ cho tớ cách khắc phục!!

Dùng Nimbuzz chát xem có bị không?

thanhlsnd

mọi ngừơi giúp m với.m đang dùng pb bele, m có down pm umu hack máy k cần key và pc,lúc pm umu đang chạy thì máy bị đơ và m phải tháo pin khởi động lại,nhưng khi khởi động lại thì thì toàn bị đơ,m đã làm lại mấy lần nhưng vẫn vậy,ai biết tại sao k,và fomat lại cho n500 này ntnào.tks

nokia5233

Mình đang dùng con này,đã up lên belle,máy khá mượt,nhưng chụp ảnh ko có focus nên chụp văn bản hơi mờ,cũng ko đáng kể lắm,loa ngoài to và trong,ko có GPU nên ko chơi đc HD game của các bạn N8,nhưng up lên belle thì có sẵn 1 game angry bird.Các bạn biết bản angry bird nào chơi đc trên em này thì chỉ mình với

thanhlsnd

mọi ngừơi giúp m với.m đang dùng pb bele, m có down pm umu hack máy k cần key và pc,lúc pm umu đang chạy thì máy bị đơ và m phải tháo pin khởi động lại,nhưng khi khởi động lại thì thì toàn bị đơ,m đã làm lại mấy lần nhưng vẫn vậy,ai biết tại sao k,và fomat lại cho n500 này ntnào.tks

M.m cho m fw của n500 pb belle k,m up lại nhưng k tìm thấy fw đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nokia5233

Cần giúp đỡ về Nokia N500,xin mod đừng xóa bài của e nhé,em rất cảm ơn ạ.

Hiện em đang dùng Nokia N500,đã up lên belle,nhưng trong quá trình dùng thấy xuất hiện 1 số lỗi như hay bị restart,ko chơi đc game HD do ko có GPU,và về vấn đề Wifi nữa,lap nhà em bắt wifi,vào ngon lành,nhưng dùng N500 có bắt đc sóng nhưng chỉ vào đc cửa hàng nokia thôi,cái trình duyệt mặc định và opera mini cũng ko vào đc mạng,trừ khi là đổi về chế độ 3G,moi người hướng dẫn e để vào wifi ngon lành với,có phải chỉnh lại IP trong máy nữa ko?Tiện thể đây,e xin gưi link cho những ai dùng N500 bản Angry Bird:year of dragon luôn.
http://www.mediafire.com/?tc1cocxtofa3aw1
A,nếu ai biết thêm bản ARB nào có thể chơi trên N500 nữa thì cho e biết với nhé,thanks mọi người nhiều.^^

luvkrazy

dùng Opera Mini không vào được bạn nhé . dùng Opera Mobile , UC Browser hoặc trình duyệt WEB của bạn ấy. khi bạn tìm được tín hiệu Wifi hãy ấn vào điểm truy cập ấy để nó kết nối. chúc vui !

luvkrazy

dùng Opera Mini không vào được bạn nhé . dùng Opera Mobile , UC Browser hoặc trình duyệt WEB của bạn ấy. khi bạn tìm được tín hiệu Wifi hãy ấn vào điểm truy cập ấy để nó kết nối. chúc vui !

nokia5233

ko,ý mình là bắt đc sóng wifi,sóng khỏe,vào youtube ngon lành,nhưng ko vào đc web mặc định bạn ạ,cái uc thì mình chưa thử,à,mình chỉ cách này cho bạn nào dùng n500 khi có wifi nhé,cứ bắt sóng đi,bật kết nối dữ liệu Đt lên,cứ vào opera bt,sau đó kéo cái thanh trạng thái của belle xuống,tắt cái kết nối dữ liệu Đt đi,nhưng vẫn để kết nối wifi nhé,lúc đó thì các bạn có thể dùng wii trên opera ngon lành rồi.Vào đc tất cả các trang,nhưng mà cái mặc định thì ko vào đc.

hoangduytiti

:D thanh mod Dragon459

full day ban ak

ca 2 ban deu choi dc tren n500

Last edited by a moderator:

nokia5233

thế con này có game nào hay nữa ko bạn?up lên cho mình với,chắc fruit ninja ko chơi đc trên cái này đâu nhỉ?

tiker

thế con này có game nào hay nữa ko bạn?up lên cho mình với,chắc fruit ninja ko chơi đc trên cái này đâu nhỉ?

có mấy game java thôi, đồ họa cũng ổn, con này tìm game sis khó lắm, kô có GPU nó khổ thế đâý

tiker

mấy bạn cho mình hỏi cái, chả là mình hay dùng ola, mà từ khi up lên belle, cứ đang chat đc 1 lúc thì bị out, ai biết cách khắc phục kô?