• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N500

gily4ever

chưa có thông tin về bản cập nhật chính thức belle cho N500 mặc dù có thông báo là trong tháng 2 này! Chính vì thế mình cũng đang rất nóng lòng chờ ngày ra mắt bản cập nhật cho N500 (hiện nay đang chạy Ana)

gily4ever

chúc mừng bạn! Nhưng mình không thể up lên được là thế nào nhỉ! Vạn có dùng nokia updater không?

luvkrazy

tin vui là up lên Belle rất đẹp nhwng xịt hack phone luôn. tui vày mãi mà thả thấy chỗ nào chỉ hack được con máy chết tiệt này

gily4ever

Có lẽ bạn nên mất công hack lại phát nữa đi! Vì lần hack đầu tiên là bạn hack trên phiên bản Ana giờ máy nó gần như format hoàn toàn rồi! Bạn cố gắng hacks lại đi!

mathanh

tin vui là up lên Belle rất đẹp nhwng xịt hack phone luôn. tui vày mãi mà thả thấy chỗ nào chỉ hack được con máy chết
tiệt này
CĂNG VẬY, CON NÀY HACK DỄ NHƯ TRỞ BÀN TAY HACK VĨNH VIỄN LUÔN.....:p

luvkrazy

em muốn hỏi là cái file installserve.exe ấy cho nó vào chỗ nào trong rofs2. với lại cái khoản chuyển 2B>2C trong core ấy có quan trọng không ? bỏ qua cái ấy có việc gì không ?

tulips_prince

chúc mừng bạn! Nhưng mình không thể up lên được là thế nào nhỉ! Vạn có dùng nokia updater không?
Mình dùng nokia updater mà, nếu dt bạn chwa có thì có thể dùng phoenix hoặc nss đổi product code thành 059G7B5, rồi chạy nokia updater. ( nhớ lwwu lại product code của bạn, update xong đổi lại nha.)

gily4ever

cảm ơn bạn! Mình up lên Belle được rồi bạn ạ! Hị vọng máy mình nằm trong phân khúc có thể up tiếp lên Dona nữa! :))

daoducvt12

[Giup] em up belle cho nokia 500 voi.

em muon up con nokia 500 cua em. bac nao co the chi dan giup em tan tinh pm yahoo em voi. dao_ngoc_duc_1990@yahoo.com
em mu` tit may cai mon nay`. cac bac giup em nhe. em download phoenix rồi. mà chưa bít sử dụng . các bác dạy em với

luvkrazy

vậy là bạn muốn up qua phoenix ???
cái đó đơn giản thôi. thế có muốn hack luôn không ?

luvkrazy

sr now i'm using my phone.i can't help you now. Plz contact me love_master2315 at 20h00 tomorrow. I can help you up your nokia 500 to Belle OS and I will hack phone for you too.

gily4ever

bạn dowm nokia suit 3.3.6 về caif vào máy tính sau đó kết nối điện thoại với máy tính, tiếp theo là bạn cần đăng kí 1 tài khoản trên nokia suit sau đó phần mềm nokia suit sẽ tự tìm và hỏi bản những thông tin cần thiết trước khi upgarde lên belle!
Chú ý: pin trong máy phải từ 25% trở lên nhé! Không việc upgrade không thành công!

luvkrazy

bạn dowm nokia suit 3.3.6 về caif vào máy tính sau đó kết nối điện thoại với máy tính, tiếp theo là bạn cần đăng kí 1 tài khoản trên nokia suit sau đó phần mềm nokia suit sẽ tự tìm và hỏi bản những thông tin cần thiết trước khi upgarde lên belle!
Chú ý: pin trong máy phải từ 25% trở lên nhé! Không việc upgrade không thành công!

Update qua Nokia Suite lâu vật vã luôn. mình download firmware trên Navifirm về mất 15p. Flash bằng Phoenix mất 4p nữa. tổng cộng là 20p. đã hướng dẫn Update + hackphone 4ever cho daoducvt12 thành công luôn ! Cũng không quan trọng là pin phải trên 25%. lúc mình Up máy đang báo pin yếu, chắc khoảng gần 10% !

gily4ever

theo mình up bằng Nokia Suit tuy hơn mất thời gian nhưng dễ và an toàn hơn cho các bạn mới up lần đầu! Bạn daoducvt12 có thể chọn một trong hay cách để up máy của mình! Chúc bạn thành công

luvkrazy

theo mình up bằng Nokia Suit tuy hơn mất thời gian nhưng dễ và an toàn hơn cho các bạn mới up lần đầu! Bạn daoducvt12 có thể chọn một trong hay cách để up máy của mình! Chúc bạn thành công

cái Nokia Suite chỉ để Fix lại firmware nếu dùng firmware cook bị lỗi thôi [ chỉ mất 15p nếu bạn đã Up rồi ]