• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

saodoingoi142

Moderator
uk để mình thử nếu do nguồn thì phải làm sao?

Máy bạn có thể là do bị "ăn nguồn" rồi.Bây giờ tốt nhất là đem máy này đến các cửa hàng sửa chữa ĐT đáng tin cậy nói nhân viên kỉ thuật kiểm tra kĩ lại xem,có thể phải thay thế mới 1 số chi tiết bên trong liên quan đến bộ nguồn của máy !!!;;)

zipzip27

Máy bạn có thể là do bị "ăn nguồn" rồi.Bây giờ tốt nhất là đem máy này đến các cửa hàng sửa chữa ĐT đáng tin cậy nói nhân viên kỉ thuật kiểm tra kĩ lại xem,có thể phải thay thế mới 1 số chi tiết bên trong liên quan đến bộ nguồn của máy !!!;;)

Mình tháo đèn bàn phím ra thì sử dung lâu hơn gấp 3 lần không bít nó bị sao nữa? giờ không xài đèn bàn phím thì pin trâu hơn nhưng tối thì thấy đường đâu mà bấm.Hix

h04ngl0ng

Cho mình hỏi tí. N70 mà ko cài đc ứng dụng vào thẻ nhớ. Khôg thể thay đổi jì trên thẻ đc. Nhưng bỏ thẻ vào máy khác thì cài bìh thườg thì là do gì vậy.Nếu sửa thì hết khoảg bnhju tiền?

saodoingoi142

Moderator
Cho mình hỏi tí. N70 mà ko cài đc ứng dụng vào thẻ nhớ. Khôg thể thay đổi jì trên thẻ đc. Nhưng bỏ thẻ vào máy khác thì cài bìh thườg thì là do gì vậy.Nếu sửa thì hết khoảg bnhju tiền?

Đây có thể là do máy của bạn bị lỗi đó dẫn đến máy không nhận được thông tin,dữ liệu từ Thẻ nhớ.Bây giờ bạn hãy cho Tắt nguồn máy dùng cồn loại nhẹ hoặc xăng thơm loại nhẹ vệ sinh,lau sạch các bề mặt,các điểm tiếp xúc của máy với Thẻ nhớ và với cả Thẻ nhớ ấy nữa cho chắc ăn.
Sau đó hãy khoan bỏ Thẻ nhớ vào máy mà cho Format máy luôn (hãy dùng tổ hợp 4 phím ấn cùng 1 lúc: Phím Nguồn - Phím Gọi - Phím * - Phím 3 ) nhé!!!;;)

vitaminzaj

Ae nào biết cách khắc phục cái loa trong của con n70 không?Mình thay loa mới,zin rồi mà vẫn bé

saodoingoi142

Moderator
Ae nào biết cách khắc phục cái loa trong của con n70 không?Mình thay loa mới,zin rồi mà vẫn bé

Bạn nên đem máy này đến cửa hàng sửa chữa ĐT đáng tin cậy rồi nói với nhân viên kỉ thuật mở ra kiểm tra,đo đạc lại xem!Lỗi này có thể là do cái loa chưa tốt hoặc là do lỗi của máy đó!!!;;)

zipzip27

Mình thấy môt số game java khi chơi không có âm thanh mặc dù đã mở âm thanh. Có game có game ko. Ai bít cách khắc phục chỉ mình với. Mình dùnh N70me. Thank

Kenpyn_nolove

Chắc là do cấu hình đó.Chuyển sang mặc định,xài general là ok nhất.Nếu không dc nữa thì format máy luôn đi

cuongbo

các pro nào giúp em không?con N70 của em bị rơi xuống đất.bây giừo cứ ai gọi đến thì nó bị nhảy loạn lên rồi kết thúc cuộc gọi.
em mang ra hiệu thì nó lại không sao.format 4 phím rồi vẫn bị như thế.pro nào đã từng gặp giúp em với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

có thể là do bạn đã cài quá nhiều ứng dung trên thẻ nhớ.bạn thử coppy thẻ nhớ sang máy và tháo thẻ nhớ ra rồi cài lại theme xem có gì khác không?nếu nhanh hơn thì do thẻ đó quá tải so với máy bạn nên gỡ bớt ứng dụng đi cho nhẹ máy

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
các pro nào giúp em không?con N70 của em bị rơi xuống đất.bây giừo cứ ai gọi đến thì nó bị nhảy loạn lên rồi kết thúc cuộc gọi.
em mang ra hiệu thì nó lại không sao.format 4 phím rồi vẫn bị như thế.pro nào đã từng gặp giúp em với.

Mình cũng bị y vậy.Chắc lỗi main...có lẽ đã đến lúc cho nó ra đi :(

piore

Em cũng muốn hỏi. Em up FW lên 5.1, tiện thể cài luôn umts only. Nghĩa là bình thường máy sẽ ở umts (ví dụ như 4mat máy). Mấy ngày đầu thì không sao nhưng vài ngày gần đây (cụ thể là đêm qua), cứ mỗi khi vào mạng xong thoát ra(tức là ngắt kết nối thì máy em tự bị reset trong khi để các băng tần gsm và dual mode thì không sao. Bây giờ em muốn để umts only thì làm sao. Mong mọi ng giúp đỡ. Cảm ơn vì ghé qua

kulboy9x

mấy bác ới. Cho em hỏi cái này. Con n70 của em nó cứ tự khởi động lại. Không biết làm như thế nào. Ai biết chỉ giùm em. Thanks.
P/s: bác nào có pm dọn rác up lên hộ em cái. Hd sử dụng luôn ạ. Em down mấy cái về cài xog ấn mở thì màn hình nháy 1 cái xog rồi vẫn thế. Bó tay rùi.

kulboy9x

Hờhờ. Format bằng *#7370# hay jì jì ấy r. Vừa format xog đang imstall ứng dụngthì nó khởi động lại luôn. Thế mới ức.

Hờhờ. Format bằng *#7370# hay jì jì ấy r. Vừa format xog đang imstall ứng dụngthì nó khởi động lại luôn. Thế mới ức.

bạn phải 4mat cả máy lẫn thẻ cùng lúc chứ.4mat chỉ máy kô chưa ăn thua đâu

JS_AnhTuan

Active Member

4mát 4 ngón ha. tắt nguồn, giữ đồng thời 4 phím (*, 3, call và phím nguồn ) thấy formating hay chọn quốc gia thì bỏ tay. Thẻ nhớ lỗi là do file hệ thống. dùng xplore xóa folder system đi là đủ. Ko cần 4mát thẻ mất công cài lại

Quangha2603

N70me bắt đầu gọi điện,bên kia đổ chuôg vài lần thì bên mình disconnec rồi máy tự động mở múic player mặc định lên. Ai gặp rồi hướng dẫn tớ với,nó bị sao vậy ạ.?

Anhquoi

N70me bắt đầu gọi điện,bên kia đổ chuôg vài lần thì bên mình disconnec rồi máy tự động mở múic player mặc định lên. Ai gặp rồi hướng dẫn tớ với,nó bị sao vậy ạ.?
gọi địện máy tự động mở music player mặc định lên thì máy mình vẫn bị(nhưng khi cài mạng umst, hay dualmod )
thì ko còn nữa.

kulboy9x

Ae pda cho tớ hỏi. Dùg N70 thì nên và phải cài bộ python nào. Thấy nhjều bộ quá nên k bít cài bộ nào. Hxhx.

Status
Không mở trả lời sau này.