• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

vitaminzaj

Tốt nhất b nên cài xplore quan ly file rất tốt đồng thời giải nén được cả file rar và zip.Winrar chỉ giải nén được file rar thoi.

không,mình muốn xem được tin nhắn bluetoth đuôi *.Rar cơ.Không biết có phần mềm nào khác không.Ai pro giúp tôi với.Huhu.Cần lám rồi

01686539527

Tốt nhất b nên cài xplore quan ly file rất tốt đồng thời giải nén được cả file rar và zip.Winrar chỉ giải nén được file rar thoi.

X-plore chỉ giải nén ZIP thui. giải nén RAR siêu lỗi. nói chung giải nén rar trên N70 mình thấy ko hiệu quả lắm. cứ đưa lên PC cho nhanh gọn

kulboy9x

cho em hỏi cái ! Em dùng N70 . sau cái hôm em format thẻ ý ! mỗi lần vào gallery xem ảnh muốn phóng gần nhưng k được ! nó chạy dòng chữ đen đen dưới góc trái màn hình là BinPDA presents như mỗi lần mở cái core player ! rồi hiện lên dấu chấm than màu đỏ với dòng chữ Gallery : feature not supported . là bị sao ạ !

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
cho em hỏi cái ! Em dùng N70 . sau cái hôm em format thẻ ý ! mỗi lần vào gallery xem ảnh muốn phóng gần nhưng k được ! nó chạy dòng chữ đen đen dưới góc trái màn hình là BinPDA presents như mỗi lần mở cái core player ! rồi hiện lên dấu chấm than màu đỏ với dòng chữ Gallery : feature not supported . là bị sao ạ !

Trường hợp này có thể là do trong Bộ nhớ máy của bạn có chứa và tồn tại File rác có đuôi *.exe đó !!!;;).Cách tốt nhất cho bạn là hãy cho máy Format bằng "tổ hợp 4 phím nóng" nhé!Và dĩ nhiên là cho Format luôn cả Thẻ nhớ trên PC,rồi sau khi Fomat máy xong thì bỏ Thẻ vào máy cho Format Thẻ thêm lần nữa để nó tự động định dạng lại Thẻ !!!;;)

kulboy9x

Trường hợp này có thể là do trong Bộ nhớ máy của bạn có chứa và tồn tại File rác có đuôi *.exe đó !!!;;).Cách tốt nhất cho bạn là hãy cho máy Format bằng "tổ hợp 4 phím nóng" nhé!Và dĩ nhiên là cho Format luôn cả Thẻ nhớ trên PC,rồi sau khi Fomat máy xong thì bỏ Thẻ vào máy cho Format Thẻ thêm lần nữa để nó tự động định dạng lại Thẻ !!!;;)
format bằng tổ hợp 4 phím nóng mà làm đc chắc khóc quá ! :(( ấn mãi không được ! toàn tắt ngỏm nguồn ! =((

vitaminzaj

bây giờ thì nó mở nguồn lên luôn ! :-"

bạn giữ nguyên 3 phím:"* 3 gọi xanh".Vẫn giữ nguyên 3 phím này rồi lại nhấn giữ nút nguồn,để cho nó lên chữ nokia 1 lúc là thả tay ra được.Ok 100%

vitaminzaj

Ai cho em hỏi có phần mềm nào covert được định dạng video không?Mà cái smartmovie 4.15 sao không đọc được đuôi *.Flv nhỉ?

nghiamk

hix.Fomat máy như mấy ông kia là sai lầm cực kỳ lớn.Vì sau khi fomat cài lại coreplayer lại bị thôi.Nó xung đột với máy mà.Bạn cài đè cái này lên là hết http://upwap.ru/1422966

vitaminzaj

Mấy anh pro cho em hỏi có phần mềm nào chuyển định dạng ảnh *.Png hoặc *.Jpg thành định dạng *.Gif không?Cả phần mềm cho mấy ảnh *.Png thành ảnh động nữa.Giúp em với nha.Thank nhiều

daoquangsu

Mấy anh pro cho em hỏi có phần mềm nào chuyển định dạng ảnh *.Png hoặc *.Jpg thành định dạng *.Gif không?Cả phần mềm cho mấy ảnh *.Png thành ảnh động nữa.Giúp em với nha.Thank nhiều

Có rất nhiều pm như vậy bạn à.trong diễn đàn đã có
http://www.pdaviet.net/showthread.php?90278-ImagEdit-ứng-dụng-chỉnh-sửa-ảnh-pro-cho-S60
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Thay-đôỉ-chất-lượng-định-dạng-kích-thước-ảnh!
...............................

anhcoj

Bạn có thể dùng PM Giftailor...PM làm ảnh động trên mobile[Hot nhất] Downl TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

vitaminzaj

Cái của anhcoj dùng ngon lắm.Của anh daoquangsu không tạo được ảnh động.Nhưng dù sao cũng thank "mồm" 2 anh pro,nhiệt tình.Em không có pc để bấm thank

zipzip27

Cho mình hỏi N70 bắt sóng 3g tốt không vậy? sao mình thấy 6120c với n73 ở khu vực mình xài 3g viettel tốt lắm còn n70 của mình thì chỗ được chỗ không mặc dù các chỗ khá gần nhau. vd ngồi trong lớp có 3g ra khỏi cửa ko kết nối dc. còn 6120c với n73 có đi thêm mấy km nữa thì vẫn có. Mình vô setings => network mode chọn dual mode còn operator selection để Manual chọn 3G viettel

saodoingoi142

Moderator
Cho mình hỏi N70 bắt sóng 3g tốt không vậy? sao mình thấy 6120c với n73 ở khu vực mình xài 3g viettel tốt lắm còn n70 của mình thì chỗ được chỗ không mặc dù các chỗ khá gần nhau. vd ngồi trong lớp có 3g ra khỏi cửa ko kết nối dc. còn 6120c với n73 có đi thêm mấy km nữa thì vẫn có. Mình vô setings => network mode chọn dual mode còn operator selection để Manual chọn 3G viettel

Trong các dòng máy chạy Hệ Điều Hành Symbian S60v2 thì máy Nokia N70 là 1 trong những dòng máy chạy khá tốt,Ram máy ổn định và mạnh nữa.Còn khi kết nối với sóng 3G có thể do sóng mạng nhiều lúc không ổn định,đứt khoảng,mất sóng đó bạn à!.;;).N70 thuộc dòng S60v2 nên không thể so sánh với 6120c hay N73 của dòng S60v3 được vì nó là dòng máy chạy đời cao hơn mà,dù sao thế cũng tốt lắm rồi!!!;;)

doitoiloi

n70 bị ngược màn hình?

tình hình mình khi mình tắt nguồn n70 . sau khi khởi động lại máy thì màn
hình bị quay ngược 1 phần trên đầu có màu trắng con lại đen xì . nhìn mờ mờ
vẫn thấy đc menu mình đã thử 4mat cũng không đc . ai pro cho minh biết bệnh
này là bệnh gì và cách khắc phục . với ~X(~X(

Chú ý post bài vào chung với Topic N70 nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator

Chú ý post bài vào chung với Topic N70 nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Bạn nói đã Format,vậy bạn đã làm đúng cách chưa? ;;)Format chiêu ấn tổ hợp 4 phím nóng trên máy ấy!!!:-?.Hãy thử Format lại hoặc chạy lại FW xem sao?Nếu không được thì bạn nên kiểm tra kĩ lại xem có thể trong quá trình sử dụng máy bạn do va chạm hoặc rơi rớt nên có thể bị lỏng các chân rắc màn hình rồi!.;;)

daoquangsu

Bạn tháo vỏ máy ra vệ sinh và cắm lại chân connect màn hình đi nhé.nếu vẫn không được thì màn hình bạn hư rồi.phải thay thôi

Status
Không mở trả lời sau này.