• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

bonghge

Hồi trươc mình có bị như thế này(vào mạng nó cũng khởi động music player),theo mình biết thì máy bị ẩm hoặc bị cong main(do đánh rơi,va chạm nhiều).Thử chạy lại fw coi có tình trạng này nữa không.Main thì:-??...

Chỉnh sửa cuối:

hoodhp

N70 của mình không nghe được nhạc, nghe gọi vẫn bình thường, cắm tai nghe vẫn nghe đc, mình nghĩ là do loa, h thay loa mất bao nhiêu tiền vậy ?

saodoingoi142

Moderator
Ae pda cho tớ hỏi. Dùg N70 thì nên và phải cài bộ python nào. Thấy nhjều bộ quá nên k bít cài bộ nào. Hxhx.

Với dòng máy chạy Hệ điều hành S60v2_FP3 (8.1) như N70 thì bạn hãy thử tham khảo và dùng Bộ Python này xem sao nhé!!!;;)

N70 của mình không nghe được nhạc, nghe gọi vẫn bình thường, cắm tai nghe vẫn nghe đc, mình nghĩ là do loa, h thay loa mất bao nhiêu tiền vậy ?

Bạn hãy kiểm tra cho kĩ 1 lần nữa xem đúng là do lỗi Loa ngoài không nhé!.Bạn cho thực hiện lại cuộc gọi rồi bấm chức năng Loa ngoài xem nó còn hoạt động không nhé!.Nếu như không được thì đúng là do cái Loa ngoài rồi,bạn nên đem máy đến Cửa hàng sửa chữa ĐT đáng tin cậy nói nhân viên Kỉ thuật mở ra đo đạc,kiểm tra lại xem.Trường hợp nếu phải thay mới thì không hết mấy tiền đâu,tầm khoảng trên dưới 50.000đ thôi bạn à!!!;;)

hoodhp

Mình kiểm tra rồi, khi gọi bật chức năng loa ngoài rồi, ko nghe thấy. Mà hôm nay tự nhiên máy mất rung, mà lại nghe đc nhạc = loa ngoài đc. Mình khởi động lại, và ngỏm luôn cả rung luôn, loa ngoài cũng die luôn, tóm lại là nó bị sao ?

saodoingoi142

Moderator
Mình kiểm tra rồi, khi gọi bật chức năng loa ngoài rồi, ko nghe thấy. Mà hôm nay tự nhiên máy mất rung, mà lại nghe đc nhạc = loa ngoài đc. Mình khởi động lại, và ngỏm luôn cả rung luôn, loa ngoài cũng die luôn, tóm lại là nó bị sao ?

Tốt nhất,chính xác nhất và nhanh nhất là hãy đem máy này đến cửa hàng sửa chữa ĐT rồi nói nhân viên kỉ thuật mở ra kiểm tra lại xem bạn nhé!.Có thể trong quá trình bạn sử dụng đã vô tình làm rơi rớt,va chạm máy nên bị lỏng chân rắc 1 số chi tiết bên trong máy liên quan đến Loa ngoài,hoặc Rung...!!!;;)

vitaminzaj

Pro nào cho em hỏi có phần mềm nào tăng được chất lượng nhạc mp3 không?Em dùng n70.Em nghe nói trên pc có phần mềm này,không biết symbian có không nữa

saodoingoi142

Moderator
Pro nào cho em hỏi có phần mềm nào tăng được chất lượng nhạc mp3 không?Em dùng n70.Em nghe nói trên pc có phần mềm này,không biết symbian có không nữa

Bạn à!;;) Làm gì có phần mềm nào giống như bạn nói!.:)) Trên PC là PC chứ đâu có giống như trên N70 dòng Symbian của bạn.Với PC thì cấu hình máy và chức năng khác xa với Mobile,nó hổ trợ được nhiều và tốt các ứng dụng,còn với N70 của bạn là thiết bị cầm tay chỉ cần cài phần mềm nghe nhạc TTPod thì chất lượng nhạc Mp3 ấy nghe cũng là tốt lắm rồi!!!;;)

thandenbs

Vậy cho em hỏi cái file lưu cài đặt của thằng ttpod nằm ở đâu?
ông nói cụ thể hơn đi . TTPOD nằm ở E:\system\Apps\TTpod
Mod cho mình hỏi tý , con N70 mình Bị khi gọi điện nó tự bật loa ngoài và tự vào music mặc định của máy rồi hiện lên một loạt số 4 , Ai biết bệnh chỉ dùm với

saodoingoi142

Moderator
... Mod cho mình hỏi tý , con N70 mình Bị khi gọi điện nó tự bật loa ngoài và tự vào music mặc định của máy rồi hiện lên một loạt số 4 , Ai biết bệnh chỉ dùm với

Trường hợp này bạn hãy cho máy Format bằng tổ hợp phím 4 ngón và luôn thể Format cả Thẻ nhớ nữa xem sao!;;).Nếu như lỗi này vẫn không hết bạn hãy thử tiếp cách này trong bài viết của thành viên dưới xem sao nha!;;) :

gọi địện máy tự động mở music player mặc định lên thì máy mình vẫn bị(nhưng khi cài mạng umst, hay dualmod )
thì ko còn nữa.

manha2

Mình có thể up FW và hướng dẫn UP cho bạn nào tại Hn nhé .
Anh em nào có bất kì vấn đề nào về N70,N72 thì call mình.
FW bản mới nhất vs unlock UMTS vĩnh viễn cho N70 = 50k . Nếu anh em nào chỉ FW free nhé . Unlock UMTS 20k thôi .Mình là sv đang tập kiếm tiền. =)) Nhà sửa Đt mà. Nói chung là FW lại các bản cho tất cả các máy dùng cáp CA- 53 ok
VD: n72,n70,.
Call mình 0977898872
anhchangphongcach90@yahoo.com.vn

Last edited by a moderator:

vitaminzaj

pro nào cho em hỏi.Tại sao con n70 của em cài winrar mà không dùng được.Em đã cài python1.45 của anh izi86 và khởi động lại máy rồi mà vẫn không được.Giúp em với nha.Thank!!

saodoingoi142

Moderator
pro nào cho em hỏi.Tại sao con n70 của em cài winrar mà không dùng được.Em đã cài python1.45 của anh izi86 và khởi động lại máy rồi mà vẫn không được.Giúp em với nha.Thank!!

Máy nó báo lỗi gì?Bạn hãy gỡ ra cài lại thử xem chứ ứng dụng phần mềm Winrar đâu có liên quan gì đến nền tảng Python đâu!!!;;)

vitaminzaj

Em cài vào máy được rồi nhưng vào mấy cái file đuôi *.Zip hoặc *.Rar nó báo:"file manager:unknown file format".Em cài xong và restart máy rồi mà vẫn không được

linktink

con n70 của e để yên tự nó vào media. K ấn nó tự vào. Đang làm việc nó cũng tự vào. Có lúc đang gọi đjện tự mở loa ngoài hoặc tự tắt máy. Mọi người biết nó bị sao k a? Phải làm gì với nó a?

saodoingoi142

Moderator
Em cài vào máy được rồi nhưng vào mấy cái file đuôi *.Zip hoặc *.Rar nó báo:"file manager:unknown file format".Em cài xong và restart máy rồi mà vẫn không được

Nếu là file có đuôi *.Zip thì bạn hãy dùng phần mềm Nén-Giải Zip ; Còn nếu là file có đuôi *.Rar thì dùng phần mềm Winrar.Có thể file của bạn bị lỗi nên máy nó không hiểu được cách định dạng mới báo lỗi vậy đó.Bạn hãy thử lại với các file khác tương tự xem sao nha!!!;;)

con n70 của e để yên tự nó vào media. K ấn nó tự vào. Đang làm việc nó cũng tự vào. Có lúc đang gọi đjện tự mở loa ngoài hoặc tự tắt máy. Mọi người biết nó bị sao k a? Phải làm gì với nó a?

Trường hợp này bạn hãy cho máy Format bằng tổ hợp 4 phím nóng ấn cùng 1 lúc (Nút Nguồn + Phím Gọi + Phím * + Phím số 3) và luôn thể Format cả Thẻ nhớ nữa xem!;;).Nếu như lỗi này vẫn không hết bạn hãy thử tiếp cách này trong bài viết của thành viên dưới xem sao nha!;;) :

gọi địện máy tự động mở music player mặc định lên thì máy mình vẫn bị(nhưng khi cài mạng umst, hay dualmod )
thì ko còn nữa.

linktink

Đã 4mat nhiều lần. Tháo cả thẻ thì con n70 này khi có cuộc gọi đến nó vẫn bật loa ngoài và ngắt cuộc gọi đồng thời bật ct music.. E đọc bên vietnamfone vấn đề N70 -72 gọi điện thoại bị loạn phím, nói
Nguyên nhân chính nằm ở khu vực côngtắc gạt để bật camera .và pan tuồng nằm ngay con biến trở "R4407 ". Có mod mem nào khắc phục đc ko ạ?

nttrung90

Tốt nhất b nên cài xplore quan ly file rất tốt đồng thời giải nén được cả file rar và zip.Winrar chỉ giải nén được file rar thoi.

kieuphonghai

cái này chắc pan lắp nắp trượt của máy mà ko kéo xuống đó mà. Thử kéo nắp trượt xuống rùi mới lắp vô máy. Vô rùi thì đầy cái nắp lên.

có ai bít up fw n70me lên bản 5.1003.3.0.1 . Fw này ra ngày 17.2.2010 đó . Ai bít chỉ với.

Status
Không mở trả lời sau này.