• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

kanichiwa

Xin lỗi vì spam lại nài này:
Mình mở NOKIA phone browers có hiện lên 4 icon: Phone memory (C: ); Memory Card (E: ), Mesages và Contacts. Trong mục CONTACTS rõ ràng có 300 tên. Theo mình hểu đó là danh bạ trước đấy mình lưu ra máy tính. Hiện mình đã xóa mất danh bạ của phone nên phone chỉ có 200 contacts. Vậy làm cách nào đưa cái CONTACTS trong Nokia Phone Browers vào điện thoại? Mình dùng N73

Mình không biết dùng PCS để sao chép Contacts nhưng mình chỉ bạn cách này (hơi thủ công 1 tý nhưng mà được việc) copy foder Contacts vào E\Others, sau đó vào Contacts từ máy đt của bạn chọn Options\Copy\From memory card.ok

kanichiwa

Các bạn cho mình hỏi khi đánh Word thì chọn Font chữ kiểu gì để khi dùng OfficeSuite có thể xem được đầy đủ dấu má ( cần gấp vì sắp thi >:))

P.s:Mấy lần trước mình mò là chọn Gõ kiểu Telex vs Vietnamese locale từ Uni nhưng mà kiểu này hơi bất tiện vì khi vô Microsoft Office Word mình lại phải đổi về TCVN3 :|

i_love_baby387

Các bạn cho mình hỏi khi đánh Word thì chọn Font chữ kiểu gì để khi dùng OfficeSuite có thể xem được đầy đủ dấu má ( cần gấp vì sắp thi >:))

P.s:Mấy lần trước mình mò là chọn Gõ kiểu Telex vs Vietnamese locale từ Uni nhưng mà kiểu này hơi bất tiện vì khi vô Microsoft Office Word mình lại phải đổi về TCVN3 :|

phải dùng unicode thì điện thoại mới đọc được đủ dấu bạn nhé

kanichiwa

phải dùng unicode thì điện thoại mới đọc được đủ dấu bạn nhé
Đã rep rồi hướng dẫn đầy đủ cái coi, chứ đùng 1 cái kêu dùng unicode ai biết là sao, ít ra cũng phải có thông tin gì gì để ng ta còn search chứ:-??:-??

duongdinhqui

Chang la em moi mua em N73 RM-132 hang 2nd .em da nang len firmware moi nhat voi cac thong so:
v 4.0839.42.2.1
27-09-2008
RM-133
C Nokia N73 (12)
va em muon hoi lieu chiec n73 cua em gio da ho tro 3G chua a.vi VN sap co 3G roai.hix. Em CAM ON A

i_love_baby387

Chang la em moi mua em N73 RM-132 hang 2nd .em da nang len firmware moi nhat voi cac thong so:
v 4.0839.42.2.1
27-09-2008
RM-133
C Nokia N73 (12)
va em muon hoi lieu chiec n73 cua em gio da ho tro 3G chua a.vi VN sap co 3G roai.hix. Em CAM ON A
3G là phần cứng của máy, N73 có mà!! đúng là việt nam sắp có thật, nhưng cước nhìn chung là sẽ cao!! liệu bác có đủ lực không;;)

duongdinhqui

3G là phần cứng của máy, N73 có mà!! đúng là việt nam sắp có thật, nhưng cước nhìn chung là sẽ cao!! liệu bác có đủ lực không;;)

em nge noi cuoc cung khong cao hon gio dau .nhung co le dung luong truyen di trong 3g co ca video va hinh anh nen se ton $ hon.

Posted via Mobile Device

phamvankip

cho mình hỏi. Giữa N73ME và sony ericsson W395 thì cái nào nghe nhạc to và hay hơn. mình dang sử dụng N73me

kanichiwa

Xin lỗi mấy Mod vì đã spam, nhưng vì mình thấy chả có ai rếp cả trong khi lại đang cần gấp. :|:|
Theo mềh thì nếu muốn xem đc đềy đủ dấu thì phải:
1- Phải thay đổi Font của Word để máy có thể hiểu đc
2- Sẻ phải đổi Font cho máy theo font của Word

Theo1 mềh dùng chuyển mã của Uni để chuyển Font mà mãi không đc, vậy chắc chỉ làm theo 2 đc nhưng mềh chưa biêt làm , có phải dùng kí Font router or Font change phải ko. Hoặc ai có cách gì share vs

i_love_baby387

Xin lỗi mấy Mod vì đã spam, nhưng vì mình thấy chả có ai rếp cả trong khi lại đang cần gấp. :|:|
Theo mềh thì nếu muốn xem đc đềy đủ dấu thì phải:
1- Phải thay đổi Font của Word để máy có thể hiểu đc
2- Sẻ phải đổi Font cho máy theo font của Word

Theo1 mềh dùng chuyển mã của Uni để chuyển Font mà mãi không đc, vậy chắc chỉ làm theo 2 đc nhưng mềh chưa biêt làm , có phải dùng kí Font router or Font change phải ko. Hoặc ai có cách gì share vs

chỉ việc việc chuyển đổi font word thành mã unicode là mobile sẽ đọc được!! với điều kiện máy bạn đã cài font tiếng việt

cách chuyển: dùng chương trình unikey( mở chương trình lên rồi đăt xuống starup nhé, như viettkey ý)
bôi đen đoạn văn bản cần chuyển mã, sau đó ấn Ctrl+C ( copy mà:p)
kick chuột phải vào biểu tượng unikey ỏ starup, vào chuyển mã nhanh-> ok

đơn giản vậy thôi!=))

kanichiwa

chỉ việc việc chuyển đổi font word thành mã unicode là mobile sẽ đọc được!! với điều kiện máy bạn đã cài font tiếng việt
cách chuyển: dùng chương trình unikey( mở chương trình lên rồi đăt xuống starup nhé, như viettkey ý)
bôi đen đoạn văn bản cần chuyển mã, sau đó ấn Ctrl+C ( copy mà:p)
kick chuột phải vào biểu tượng unikey ỏ starup, vào chuyển mã nhanh-> ok

đơn giản vậy thôi!=))

Cái quan trọng là cái điều kiện của bạn í cơ >>đã cài font tiêng việt<<< i vẫn chưa hiểu dư lào cả, nó gồm có font gì :-?? vs cách làm ra sao:-??, i thấy máy hiểu dấu của font như tohoma or của PV này:|. Bạn có thể hướng dẫn i tớ chi tiết đc kô, tks bạn nh
P.s:Mấy cái đảo mã i biết dùng:D, toàn dùng nó để sửa phụ đề cho film mà=))=))

kanichiwa

hay cái font Tiếng Việt này liên quan đến product code của nó àh, nếu đúng bạn xem hộ mềh xem máy mềh có xem đc máy font vntime k nhế:
type: RM-133
Imei:35641017370549
Code: 05438433

Máy chưa đổi code đổi kiếc gì cả chỉ up FW 1 lần thôi V 4.0812.4.2.1
Mà nếu ấy biết check imei thì check hộ vs tại thấy mọi ng kêu đó là hàng ngoài.

0916722767

(Help)Nokia N73 Me không cập nhật được nhạc

minh mới up firmware N73 Me len v 4.0839.42.2.1 khi up xong thì vẫn hack và cài phần mềm được. nhung cái chương trình nghe nhạc của mái lai kô refresh được nhạc. mặc dù mình đã reset máy và format thẻ nhớ nhưng vẫn kô được. dùng những phần mềm nghe nhạc khác thi lai cập nhật được. ai bík chỉ mình với:(:)((

i_love_baby387

minh mới up firmware N73 Me len v 4.0839.42.2.1 khi up xong thì vẫn hack và cài phần mềm được. nhung cái chương trình nghe nhạc của mái lai kô refresh được nhạc. mặc dù mình đã reset máy và format thẻ nhớ nhưng vẫn kô được. dùng những phần mềm nghe nhạc khác thi lai cập nhật được. ai bík chỉ mình với:(:)((

bạn fomat bằng máy tính hay điện thoại?? bạn fomat bằng đt ý nhé!!

Status
Không mở trả lời sau này.