• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N76.

tuuvuong

Các bác cho em hỏi nokia N76 là thuộc HĐH gì ? Khi cài phần mềm cho máy này có phải làm thao tác gì ko hay chỉ cần copy đúng file sis vào máy rồi cài ? Cám ơn các bác nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi nokia N76 là thuộc HĐH gì ? Khi cài phần mềm cho máy này có phải làm thao tác gì ko hay chỉ cần copy đúng file sis vào máy rồi cài ? Cám ơn các bác nhiều.

N76 thuộc dòng Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1 (giống N95)

Vì là HDH S60v3rd nên đa số các PM có đuôi .sis, .sisx, bạn cần phải sign trước khi cài. Vào đây đọc hướng dẫn sign nha bạn.

tuuvuong

Các bác cho em hỏi sao em cài FExplorer mà khi vào phần system/Apps của thẻ nhớ hoặc máy nó lại ko hiện lên các ứng dụng mình đã cài như thằng S60 nhỉ ?

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi sao em cài FExplorer mà khi vào phần system/Apps của thẻ nhớ hoặc máy nó lại ko hiện lên các ứng dụng mình đã cài như thằng S60 nhỉ ?

Đúng vậy đó bạn! Chẳng như S60 mình vào là có các folder của chương trình đã cài, còn S60v3 bảo mật hơn, muốn làm gì cũng khó cả :D

quocthai75

N76 bị ăn nguồn

Con N76 của em đang dùng tự nhiên ăn nguồn khủng khiếp, chi nghe gọi được khoảng 5ph là hết Pin, đã mang lên 88 Trần Hựng Đạo, các bác trên đấy bó tay rồi, các Bác cho em xin ít í kiến nhé

trancongdanh

bác cho em hỏi sao con n76 của em không cài phần mềm j vào máy mà bộ nhớ máy báo full nhỉ ? em xóa được ít tin nhắn thì giờ còn trống hơn 1mb . với lại muốn lấy lại mã máy thì làm thế nào hả bác

vokhang

không phải do Pin bác à, em thay Pin roài

bạn đem ra Hồng Quang xem bạn nhé. đường 3/2. mình quên địa chỉ rồi. nhưng nó nằm khoảng giữa ngã 4 nguyễn tri phương và sư vạn hạnh nối dài

vokhang

bác cho em hỏi sao con n76 của em không cài phần mềm j vào máy mà bộ nhớ máy báo full nhỉ ? em xóa được ít tin nhắn thì giờ còn trống hơn 1mb . với lại muốn lấy lại mã máy thì làm thế nào hả bác

4mat 4 ngón. thế là sạch sành sanh.:D

quocthai75

oái, em lại ở HN mới buồn, có bácnào biết địa chi sửa ĐT uy tín ở HN ko, hú em tiếng

trancongdanh

vâng, em thử cái báo cáo các bác nhé

bạn thử đem lại 43 khâm thiên xem , tớ cũng hay sửa máy ở đấy

4mat 4 ngón. thế là sạch sành sanh.:D

dòng n76 này khó format 4 ngón lắm , vì cái phím power của nó nằm giữa máy mà , hix . em lại quên mất mã máy nên không *#7370# được

Last edited by a moderator:

vokhang

dòng n76 này khó format 4 ngón lắm , vì cái phím power của nó nằm giữa máy mà , hix . em lại quên mất mã máy nên không *#7370# được

4mat 4 ngón. đồng ý là 4 ngón. dù phím nguồn nằm bất cứ ở đâu cũng không quan trọng. không có chuyện khó hay dễ đâu bạn.hìhì :D. thực tế. lúc đầu khi mình biết đến 4mat 4 ngón này. mình phải nhờ thêm 1 người nữa để bấm dùm nút power.và mình thì bấm 3 nút kia. không cần phải đồng thời như thế đâu. bạn cứ bấm power trước.đèn sáng lên thì bạn thả power được rồi. rồi bấm giữ 3 nút kia thôi. bạn cứ làm thử xem :D

quocthai75

Bạn úp fw mới xem sao, sợ lỗi phần mềm rồi bạn ơi.
cảm ơn bác nhiều nhé, nhờ bác mà em đã "tự sửa" được òi, thế mà hết hàng này hàng nọ, mở ra lắp vào đều bảo phải thay cái gì đấy mà trên thị trường ko có:-/:-/:-/:-/:-/