• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N76.

zidane89

Cho em hỏi về Nokia N76

Em đang dùng Nokia N76, V20.0.041, code: 0543079; Kiểm tra trên nokia.vn thì thấy có firmware V31.0.014. Em muốn up lên firmware mới này nhưng không biết khi đó liệu có còn Hackphone được nữa không? Mong các anh chỉ giáo. Thanks!

CongVoi

Super V.I.P
Bạn kiểm tra trong Xplore xem có ổ Y ko??? Nếu mà có thì HAck Viễn Viễn luôn.Bằng cách tạo thêm mục sys/bin rồi copy cái instal..exe vào đó.Là ok.Sau đó nâng cấp rồi dùng Hex hack là ổn!!!

nam470

Các bạn hướng dẫn mình vấn đề khó chịu này chút:
Máy mình lúc mở nắp ra bàn phím sáng một chút rồi tắt, ko làm sao sáng được nữa. Nó chạy theo cảm ứng ánh sáng, nhưng sao buổi tối
Có cách nào làm bàn phím sáng mãi được ko các bác? Chỉ đóng nắp lại mới tắt í, buổi tối mà chơi games thì bó chiếu rồi, có thấy bàn phím đâu mà chơi :(

Giúp N76 của em với máy anh ơi!

Điện thoại của em sao cứ đàm thoại 4 phút là tự ngắt cuộc gọi cho dù gọi đến và gọi đi.
Ai biết giúp dùm em với các đại hiệp :D
Em cám ơn!

dongdieu

N76 cáp có giống n73 ko vậy mấy anh và cách up fw có khác gì ko
Posted via Mobile Device

dongdieu

N76 cpu trên 300mhz sao máy tôi dùng phân mềm gì để kiểm tra nó cũng báo là 192 mhz có ai biêt là sao ko

Chỉnh sửa cuối:

vuong103

Thảo luận về Nokia N76

Em đã thử hack con máy của em mấy ngày nay rồi mà ko được. Ngay cả cài X-plore cũng báo lỗi chứng chỉ, 1 số pm ko cần sign cũng ko cài được. Rất mong mọi người chỉ giáo :(8-|

ninhhot

Không hack dc b dùng helloOX hack à?khi chạy helloOX no dừng ở đoạn nào vậy b?
Còn x_plore nếu b cài bản 1.22 thì chinh năm về 2009

vuong103

Mình dùng Hello OX, chạy tới đoạn unpaking file là cứ chạy mãi ko thôi :( .X-plore mình dùng bản 1.34 cứ bảo lỗi chứng chỉ hoài, để mình thử bản 1.22

ninhhot

Nếu chạy đến đoạn đó thì có khả năng bạn dùng bản helloOX cao qúa.Hoặc ngược lại...Thế b đã thử với tất cả nhưng bản helloOX chưa?

vuong103

Ặc ặc, x-plore1.22 ko cài được dù đã sửa năm. Mình mới cài Hello OX bản đó thôi. Ngán con này gớm(khó cài app)

vuong103

Các bác nè . Em thấy quảng cáo N76 sử dụng CPU AMR 11 xung nhịp 369MHZ ,nhưng em vào x-plore nó chỉ báo 192MHZ (dù có chạy hay ko chạy pm ) . Vậy là sao nhỉ ??? Rất mong dc các bác giải thích

dongdieu

Không sao đâu bạn à N76 N81 N75 v.v đều thế cả bạn ạ.Mình nghĩ có 2 trường hợp xảy ra :
1 là nokia lừa đảo 10%
2 là máy hoạt động không hết công suất (tốc độ thực)90%
Nhưng ko sao máy vẫn nhanh như thường mà.N76 là 1 trong những máy khởi động nhanh nhất đó.:D
Lâu rùi mới thấy topic về N76 quay lại trên forum vui quá :))

MinhThang

Manager
Các bác nè . Em thấy quảng cáo N76 sử dụng CPU AMR 11 xung nhịp 369MHZ ,nhưng em vào x-plore nó chỉ báo 192MHZ (dù có chạy hay ko chạy pm ) . Vậy là sao nhỉ ??? Rất mong dc các bác giải thích

Không sao đâu bạn à N76 N81 N75 v.v đều thế cả bạn ạ.Mình nghĩ có 2 trường hợp xảy ra :
1 là nokia lừa đảo 10%
2 là máy hoạt động không hết công suất (tốc độ thực)90%
Nhưng ko sao máy vẫn nhanh như thường mà.N76 là 1 trong những máy khởi động nhanh nhất đó.:D
Lâu rùi mới thấy topic về N76 quay lại trên forum vui quá :))

Giống như xe hơi đồng hồ tốc độ để 200km/h thế mà mình đạp chỉ lên đến 170 là hết. Xe mới 100%. Để đạt đuợc 200km/h phải đòi hỏi yếu tố kết hợp.... Vậy ĐT chứng ta cũng tuơng tự như thế, NOKIA không lừa chúng ta đâu.

vuong103

Giống như xe hơi đồng hồ tốc độ để 200km/h thế mà mình đạp chỉ lên đến 170 là hết. Xe mới 100%. Để đạt đuợc 200km/h phải đòi hỏi yếu tố kết hợp.... Vậy ĐT chứng ta cũng tuơng tự như thế, NOKIA không lừa chúng ta đâu.

Dạo trước mình dùng 6680 ,check bằng x-plore nó vẫn báo đúng tốc độ CPU là 220MHZ cơ mà ???

dongdieu

Dạo trước mình dùng 6680 ,check bằng x-plore nó vẫn báo đúng tốc độ CPU là 220MHZ cơ mà ???

6680 lìa 220mhz N73 tốc độ là 206 mhz mà N81 lại là 192mhz
Trong khi giá lại ngược lại N81>N73>6680:-?
Bạn nghĩ sao?