• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N76.

Bestfriend2525

N76 khá good về cả hình thức lẫn phần mềm nhưng mỗi tội điện thoại đa năng mà pin yếu xìu ah có 700ma thì làm ăn đc gì . Đúng là bon nokia hơi củ chuoií khi thiết kế máy mà dùng pin này

ankhang2001

Cái mà bạn nói là do lỗi phần mềm rồi. Bạn thử cách format máy lại xem sao nha. Nhớ là lấy dữ liệu lại xong rồi format máy, format thể luôn nha. Mình đã làm trên N95 thành công rồi đó.

trancongdanh

Giúp mình xóa mã máy n76

mình bị quên mất mã của máy , giờ máy nó khóa tự động không vào được nữa , thử 4mat 4 ngón nhưng không được , ai biết cách nào giúp mình với

tonytrung235

Các bước tiến hành như sau :

- Ghi số IMEI (15 số) máy của bạn ra giấy , ấn mã *#06# để xem IMEI ( ko thì xem hộp có imel đây)

- Dơwnload Soft khac_phuc_quen_code ở dưới nè

- Install *.sis trên điện thoại ..( mưọn máy ai đấy ^^ )

- Vào Icon của chương trình rồi chạy nó

- Chọn Options / Get MasterCode

- Nhập số IMEI máy của bạn (15 số lúc nãy ghi ra giấy) , rồi ấn Okie. Bạn sẽ đc Soft cho 1 dãy số ở MasterCode (10 số)

nó đòi code thì nhập 10 số này vào

thêm cái tuyệt đỉnh tối cao nữa mà ko dc là updater lại firmware ^^

Chỉnh sửa cuối:
Cái này ko ăn thua, phải dùng NSS hoặc pheonix để xem lại, bạn đọc bài của mod nguyenpa trong topic sticky do Kojiro edit về các thủ thuật cần thiết cho dòng S60v3 bên thảo luận và kịnh nghiệm nhé, thanks cho cả 3 nào:p

DepTraiRoiSao

N76? Thảo Luận

Anh em có kinh nghiệm, mình muốn tạo cái chữ ký trong tin nhắn cho con N76 thì làm thế nào? Tạo được không các pro? thấy mấy cái trắng đen làm được, như N1110i

taiphong

hix, hình như xưa giờ chưa thấy cái chữ ký trong tin nhắn bao h :-??

có đó, mấy máy đời thấp (1200, 1110i..) có cho phép tạo chữ ký, khi ta gửi tin nhắn bất kì sẽ mặc định thêm dòng đó vào cuối tin nhắn.

Vấn đề giải quyết xong. N76 ko có gì đặc biệt, nên gộp chung vào thảo luận symbian S60v3 9.2. Topic dừng ở đây là được rồi mod nhỉ:D

kiemvuongvn

có đó, mấy máy đời thấp (1200, 1110i..) có cho phép tạo chữ ký, khi ta gửi tin nhắn bất kì sẽ mặc định thêm dòng đó vào cuối tin nhắn.

hay nhỉ! thế mà máy cao cấp lại ko có :))

vài bữa mượn máy thử xem thế nào ;)

DepTraiRoiSao

Chữ ký là dòng dưới cùng của mỗi tin nhắn đó. Nseries và S60v3 hình như ko có chức năng này.

Đúng rồi đó, là cài mặc định dưới cùng tin nhắn.

[QUOCTE=giot_tinh_cay_dang] Chữ ký là dòng dưới cùng của mỗi tin nhắn đó. Nseries và S60v3 hình như ko có chức năng này.[/QUOCTE]

Là không có thật sao?:( Khẳng định lại dùm em với! Hay có phần mềm nào tạo chữ chứ không ta? :(

Grindcore

Có thì bạn tự làm cũng được, nhưng chắc nó tính luôn vào tổng 160 ký tự đấy :D

nhocbon

mấy bác ơi giúp với.....sao con n76 của e trong phần music player ko cập nhật nhạc được....mỗi lần cập nhật là no chạy chậm và đứng máy.....ai bik giúp dùm nha...thks....àh wên.....music player cũng ko exit dc mà chi là hide

KeNNic

Các bác cho mình hỏi về con N76 này heng.
Ko bít nó bệnh zì mà lâu lâu lại đứng máy rùi khởi động lại có khi lại ko vào được.
Mệt mỏi zới nó wá rùi mong ae chỉ giáo.

lamnt0702

Các bác cho mình hỏi về con N76 này heng.
Ko bít nó bệnh zì mà lâu lâu lại đứng máy rùi khởi động lại có khi lại ko vào được.
Mệt mỏi zới nó wá rùi mong ae chỉ giáo.

Chăc là lỗi phần mềm thôi bạn ạ,format máy hoặc chạy lại FW đi là ok thôi ;)

KeNNic

Chăc là lỗi phần mềm thôi bạn ạ,format máy hoặc chạy lại FW đi là ok thôi ;)

Mình đã format máy rùi nhưng vẫn ko hết bệnh:((
Chạy FW thì mình ko rành:-? bạn hướng dẫn cho mình cách update đi;)
THanks.

Các bạn cho mình hỏi: Sao N76 ko có tin nhắn hình nhỉ?(Giống như N-gage, hay các máy #, thường có phần chèn thêm hình đen-trắng khi gửi tin SMS ấy).
có phần mềm nào để chèn thêm cái này ko vậy?