• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

hoainamss

Giá thẻ 8GB microSDHC classs 6 là khoảng 280.000 , thẻ 16GB là tầm 800.000 .

Mình vừa lượn mấy cửa hàng xung quanh ĐH Bách Khoa mà giá quá chời. 8G ít nhất 450k. Hix. Bạn mua ở đâu vậy? Ở trananh, TGDD còn đắt hơn.
Mà mình đã kiểm tra, hình như class 2 là loại có tốc độ đọc 50x, class 4 tốc độ đọc 80x, class 6 tốc độ đọc 120x.Phải không bạn?

TomRyan8891_2009

giá này của bác ấy là trong HCM.còn ở HN mình làm gì có giá đó.mọi người có thể vào đây tham khảo xem. http://rongbay.com/c2/raovat-5315746/The-nho-gia-tot-33.html .nhưng đây không phải là hàng cty đâu nha.100% made in china.nhưng giá thì có vẻ cũng chấp nhận được.

em biết chắc chắn tầm giá này là hàng Trung Hoa nhưng chất lượng dùng rất ổn , nhanh và ổn định , mua dùng gần cả năm rồi , làm rơi rớt biết bao nhiêu lần nhưng thẻ vẫn dùng tốt , không bị sao cả ...

fansex

Bác mua ở đâu chỉ cho em với em cũng tính mua cái thẻ chứ con 2Gb xài hem đủ chép mấy cai album nhạc là hết mất tiêu rùi hic hic

adinadin

microSDHC class 6 8Gb và Micro SD ( TF ) 8Gb khác nhau như thế nào vậy các bác? máy pác thảo luận giá con 8GB microSDHC class 6 có 280k àh, mà mình rà giá thì thấy con mirco SD (TF) 8Gb tới 550k lận, còn 4Gb thì 220k :(, chênh lệch wá 8-|. Mình xài N82 vậy mình nên mua con nào đây? Ủa sẳn cho mình hỏi lun mấy thứ nhé:

1. 2 loại thẻ mình nói ở trên có chạy ổn cho con N82 ko? chúng khác biệt như thế nào? mua ở đâu trên HCM vậy? mình thỉ ở Q5.

2. Nếu mua ròi, làm sao chuyển toàn bộ dữ liệu từ thẻ cũ sáng thẻ mới? nếu copy thô (chép dữ liệu vào vi tính ròi chép wa thẻ mới) như vậy thì các fần mềm hay hệ thống j đó mà đã cài trước đó có bị trục trặc ko? Nếu cách này ko dc thì mình nên làm như thế nào?

3. Nếu giá con 8Gb mà cao wá 400k thì chắc mình mua ko nỗi đâu :D, thực ra thì chỉ định mua con 4Gb thoi vì giá tầm 200 mấy k, nghe bác trên kẻ 280k thì wá hấp dẫn. Vậy con 4Gb mình nên mua loại nào? pác nào có thể cho mình 1 giá cụ thể nhé.
Cám ơn rất nhiều đã quan tâm theo dõi câu hỏi của mình :D. hjhj júp mình nhé :) nôn lắm

Chỉnh sửa cuối:

langtu24411

operamini

Bác nào giúp em với, em có một cái biểu tượng opera mini trong menu mà bi giờ không vào được,không remove được,vao app mgr cũng không thấy để gỡ lun

TomRyan8891_2009

Lúc trước em có dùng Nokia Map Loader để cài bản đồ Nokia Maps vào N82 nhưng bây giờ tiến hành cài thì nó cứ báo lỗi , anh em nào biết khắc phục , giúp em với ...

j_cage

Member
microSDHC class 6 8Gb và Micro SD ( TF ) 8Gb khác nhau như thế nào vậy các bác? máy pác thảo luận giá con 8GB microSDHC class 6 có 280k àh, mà mình rà giá thì thấy con mirco SD (TF) 8Gb tới 550k lận, còn 4Gb thì 220k :(, chênh lệch wá 8-|. Mình xài N82 vậy mình nên mua con nào đây? Ủa sẳn cho mình hỏi lun mấy thứ nhé:

1. 2 loại thẻ mình nói ở trên có chạy ổn cho con N82 ko? chúng khác biệt như thế nào? mua ở đâu trên HCM vậy? mình thỉ ở Q5.

2. Nếu mua ròi, làm sao chuyển toàn bộ dữ liệu từ thẻ cũ sáng thẻ mới? nếu copy thô (chép dữ liệu vào vi tính ròi chép wa thẻ mới) như vậy thì các fần mềm hay hệ thống j đó mà đã cài trước đó có bị trục trặc ko? Nếu cách này ko dc thì mình nên làm như thế nào?

3. Nếu giá con 8Gb mà cao wá 400k thì chắc mình mua ko nỗi đâu :D, thực ra thì chỉ định mua con 4Gb thoi vì giá tầm 200 mấy k, nghe bác trên kẻ 280k thì wá hấp dẫn. Vậy con 4Gb mình nên mua loại nào? pác nào có thể cho mình 1 giá cụ thể nhé.
Cám ơn rất nhiều đã quan tâm theo dõi câu hỏi của mình :D. hjhj júp mình nhé :) nôn lắm

chú ý là thẻ 4G rất kén với N82 nhé, thẻ chính hãng nokia 4G cũng ko tương thích nổi, trước khi mua thì cứ kiểm tra kỹ, nhét thẻ vào rồi sử dụng 1 đống dữ liệu xem có ok ko hãy mua!

MinhThang

Manager
chú ý là thẻ 4G rất kén với N82 nhé, thẻ chính hãng nokia 4G cũng ko tương thích nổi, trước khi mua thì cứ kiểm tra kỹ, nhét thẻ vào rồi sử dụng 1 đống dữ liệu xem có ok ko hãy mua!

Theo mình cứ máy hỗ trợ thẻ bao nhiêu thì dùng bấy nhiêu cho nó an toàn, các bác dùng gì mà khủng thế.:-/

j_cage

Member
Theo mình cứ máy hỗ trợ thẻ bao nhiêu thì dùng bấy nhiêu cho nó an toàn, các bác dùng gì mà khủng thế.:-/

4G thì có gì mà khủng đâu bác, mình dùng thẻ 4G chứa nhạc wma đã hết 3G rồi, còn lại là phim,, game ngage lặt vặt nữa. Nói chung 4G là vừa, 8G thì đúng là chẳng cần thiết lắm!

adinadin

4G thì có gì mà khủng đâu bác, mình dùng thẻ 4G chứa nhạc wma đã hết 3G rồi, còn lại là phim,, game ngage lặt vặt nữa. Nói chung 4G là vừa, 8G thì đúng là chẳng cần thiết lắm!

thế bạn xài 4Gb hả? chạy ngon ko bạn? bạn xài hiệu nào thế? mình xài cái 2Gb có sẵn chạy chậm lắm.
àh mà mún chuyển từ thẻ củ sang thẻ mới thì copy thô wa thôi fải ko bạn?

j_cage

Member
thế bạn xài 4Gb hả? chạy ngon ko bạn? bạn xài hiệu nào thế? mình xài cái 2Gb có sẵn chạy chậm lắm.
àh mà mún chuyển từ thẻ củ sang thẻ mới thì copy thô wa thôi fải ko bạn?

uh, mình dùng 4G, thẻ transcend class 6. N82 chạy thẻ 2G thì tốt với mọi hãng luôn, nếu bạn chạy chậm thì có thể là do cài chương trình quá nhiều hoặc để nhiều ứng dụng chạy ngầm lúc khởi động!
muốn chuyển từ thẻ cũ sang thẻ mới rất đơn giản, bạn format thẻ mới cho sạch rồi cop toàn bộ cấu trúc file + thư mục từ thẻ cũ sang thẻ mới là ok thôi!

adinadin

uh, mình dùng 4G, thẻ transcend class 6. N82 chạy thẻ 2G thì tốt với mọi hãng luôn, nếu bạn chạy chậm thì có thể là do cài chương trình quá nhiều hoặc để nhiều ứng dụng chạy ngầm lúc khởi động!
muốn chuyển từ thẻ cũ sang thẻ mới rất đơn giản, bạn format thẻ mới cho sạch rồi cop toàn bộ cấu trúc file + thư mục từ thẻ cũ sang thẻ mới là ok thôi!

ok! thanks bạn, là vậy, mình thấy transcend 4Gb hay 8Gb j đó có 2 loại mặt hàng, 1 cái là Micro SD (TF) ko có HC class 6 ghi trên thẻ, 1 cái là Mirco SDHC cũng ko có class 6 ghi trên thẻ? (thẻ giả chăng) vậy mình nên xài thẻ nào? mình ở HCM đó , bạn có thể cho mình bít mua ở đâu cho chắc ăn ko?

haininh

có cách nào làm cho phông chữ của menu to ra ko các bạn.chứ nó hơi bé so với các loại điện thoại khác
chỉ giúp mình với nhé

anhtuan206

các bác ơi giúp em với.thằng bạn em cầm máy em thế nào mà bẻ gẫy 1 nửa cái nắp bảo vệ thẻ nhớ rùi.giờ phải làm sao đây?:((

j_cage

Member
ok! thanks bạn, là vậy, mình thấy transcend 4Gb hay 8Gb j đó có 2 loại mặt hàng, 1 cái là Micro SD (TF) ko có HC class 6 ghi trên thẻ, 1 cái là Mirco SDHC cũng ko có class 6 ghi trên thẻ? (thẻ giả chăng) vậy mình nên xài thẻ nào? mình ở HCM đó , bạn có thể cho mình bít mua ở đâu cho chắc ăn ko?

bạn nên mua thẻ Trascend có ghi class 6 trên thẻ để đảm bảo. Từ 4G trở lên được gọi là HCSD rồi, HD chính là High Capacity mà. Mình không ở SG nên rất tiếc là ko giúp bạn đc.:D:D

master_xo

He he! N82 chạy tốt cả với thẻ 16GB nữa các bồ ạ=))
Còn thẻ 32GB thì chưa biết nhưng chắc cũng nhai tuốt thôi :p

Status
Không mở trả lời sau này.