• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác ơi giúp em với.thằng bạn em cầm máy em thế nào mà bẻ gẫy 1 nửa cái nắp bảo vệ thẻ nhớ rùi.giờ phải làm sao đây?:((

Cách đơn giản là nhét vào xem máy còn nhận thẻ k. Nếu k thì mua thẻ mới thôi.;;)

trunganh0412

Cách đơn giản là nhét vào xem máy còn nhận thẻ k. Nếu k thì mua thẻ mới thôi.;;)

Bac khong doc ky bai roi.Bi gay nap che cho dut the nho ma.Ban lay keo 502 dan lai cho bi gay vao.Sau lay bang dinh trang dinh chat o ngoai k cho mo ra nua.K thi mua vo thay cai nap day thoi vay
Posted via Mobile Device

anhtuan206

Bac khong doc ky bai roi.Bi gay nap che cho dut the nho ma.Ban lay keo 502 dan lai cho bi gay vao.Sau lay bang dinh trang dinh chat o ngoai k cho mo ra nua.K thi mua vo thay cai nap day thoi vay
Posted via Mobile Device

đúng là máy mình bị gãy cái nắp bảo vệ.mình chẳng biết thằng bạn nó ngứa tay thế nào mà làm gãy được.mà 1 nửa còn lại nó vứt đâu ấy có thấy đâu.mình sợ thay cái nắp này phải tháo ốc.mà tháo ốc là mất tem.hix mình không muốn bị tháo tem.vì mình nghe nói cái nắp này nó gắn vào với xương máy mà.có đúng không nhỉ mọi người.có cách nào khả quan hơn không nhi?:((

j_cage

Member
điện thoại gãy mất cái nắp đậy thì khó chịu lắm, trông cứ điêu điêu thế nào ấy, tốt nhất là bạn đi thay vỏ mới cho nó thẩm mỹ, mọi biện pháp dán keo, băng dính đều xấu lắm, sao lại gãy đc cái nắp đậy nhỉ, thật là hậu đậu quá!

trunganh0412

đúng là máy mình bị gãy cái nắp bảo vệ.mình chẳng biết thằng bạn nó ngứa tay thế nào mà làm gãy được.mà 1 nửa còn lại nó vứt đâu ấy có thấy đâu.mình sợ thay cái nắp này phải tháo ốc.mà tháo ốc là mất tem.hix mình không muốn bị tháo tem.vì mình nghe nói cái nắp này nó gắn vào với xương máy mà.có đúng không nhỉ mọi người.có cách nào khả quan hơn không nhi?:((

Posted via Mobile Device

trunganh0412

Neu thay nap bao ve thoi thi van fai thao het vo may ra moi lap duoc.Vi chan nap no ghim sau vao trong may co.K thi ban ra hang bao no thay vo cho vay.Neu k muon mat tem thi to chi ban cach nay to moi nghi ra : Ban cat han cai nap gay cua may ra (cat cut chan nhua trang sau vao 1 chut),roi mua vo Tau cat lay cai nap day sau (be han 2 cai chot nhua con dinh voi chan nhua trang o nap bv ra ) dung bang dinh 2 mat loai nho dinh lai vao,neu k vua thi cat bang dinh sao cho vua,bang dinh 2 mat dinh chac lam.Ban lam nthe nao de nhin ben ngoai nhu bt k biet la dan bang dinh la dc.Nhung nhu the thi the nho han che rut ra rut vao de thay.Vi may may the nho ngoai co khe canh may k can than rat hay bi gay chan nap.Vi the lan sau ban rut Kn dung cho ai mo ra mo vao nhjeu.ma mo ra fai dung cach,k bj gay kho thay lam
Posted via Mobile Device

trunganh0412

A ma con cach nay nua,ban dung cat chan nhua trang ra ma be han cai nap gay cua ban ra.Mua vo may moi, be cai nap ra khoi chan nhua (co gang giu lai dc 2 cai chan chot thi tot),sau ban lua 2 cai chot sao cho vua vao cai chan nhua trang cua may roi lay keo 502 dinh chot lai,nhung ma dinh it thoi,n wa lai phan tac dung day.
Ban kheo tay 1 ty la lam dc ngay ay ma
Posted via Mobile Device

anhtuan206

Neu thay nap bao ve thoi thi van fai thao het vo may ra moi lap duoc.Vi chan nap no ghim sau vao trong may co.K thi ban ra hang bao no thay vo cho vay.Neu k muon mat tem thi to chi ban cach nay to moi nghi ra : Ban cat han cai nap gay cua may ra (cat cut chan nhua trang sau vao 1 chut),roi mua vo Tau cat lay cai nap day sau (be han 2 cai chot nhua con dinh voi chan nhua trang o nap bv ra ) dung bang dinh 2 mat loai nho dinh lai vao,neu k vua thi cat bang dinh sao cho vua,bang dinh 2 mat dinh chac lam.Ban lam nthe nao de nhin ben ngoai nhu bt k biet la dan bang dinh la dc.Nhung nhu the thi the nho han che rut ra rut vao de thay.Vi may may the nho ngoai co khe canh may k can than rat hay bi gay chan nap.Vi the lan sau ban rut Kn dung cho ai mo ra mo vao nhjeu.ma mo ra fai dung cach,k bj gay kho thay lam
Posted via Mobile Device

A ma con cach nay nua,ban dung cat chan nhua trang ra ma be han cai nap gay cua ban ra.Mua vo may moi, be cai nap ra khoi chan nhua (co gang giu lai dc 2 cai chan chot thi tot),sau ban lua 2 cai chot sao cho vua vao cai chan nhua trang cua may roi lay keo 502 dinh chot lai,nhung ma dinh it thoi,n wa lai phan tac dung day.
Ban kheo tay 1 ty la lam dc ngay ay ma
Posted via Mobile Device

thanks bạn nha.để mình nghiên cứu và thử làm xem sao.đúng là nếu để như thế này nhìn nó ngứa mắt lắm.phải cố gắng xem sao.còn cuối cùng không được thì phải mang đi thay.mà mình không biết chỗ nào thay tốt nhỉ?và giá vỏ chuẩn là bao nhiêu nữa?thay trên trung tâm của nokia có được ko nhỉ?và giá trên đó bao nhiêu?bạn nào biết cho mình biết nhé.

haininh

có cách nào làm cho phông chữ của menu to ra ko các bạn.chứ nó hơi bé so với các loại điện thoại khác
chỉ giúp mình với nhé

anhtuan206

Mình vừa lượn mấy cửa hàng xung quanh ĐH Bách Khoa mà giá quá chời. 8G ít nhất 450k. Hix. Bạn mua ở đâu vậy? Ở trananh, TGDD còn đắt hơn.
Mà mình đã kiểm tra, hình như class 2 là loại có tốc độ đọc 50x, class 4 tốc độ đọc 80x, class 6 tốc độ đọc 120x.Phải không bạn?

mình vừa đọc qua thấy trên vatgia có chỗ này báo thẻ 8G có 320k chả biết có thật ko?bác nào muốn mua đến đó hỏi xem và cho mọi người biết với nhé. http://www.vatgia.com/hanoictech&module=product&view=detail&record_id=287925

nguyenson_44

có cách nào làm cho phông chữ của menu to ra ko các bạn.chứ nó hơi bé so với các loại điện thoại khác
chỉ giúp mình với nhé

Bạn có thể cài trình FontChanger (search trên diễn đàn) để thay đổi font. Nó đá ứng hoàn toàn và trên cả nhu cầu của bạn nữa đấy. :D:D

haininh

cảm ơn nhé.
cho mình hỏi thêm chút nhé
hồi trước mình đã cài và chơi ngon trên n82.nhưng mình đổi cái n82 khác
nhưng mình cài mãi ko được nó đang cài đặ gần xong thì lại hiện ra dong chữ please reboot your device after installation
kể cả cài bản v1.20.1511.
mình đang để fw v20.0.062
cảm ơn nhé
và bây giờ thì dùng fw nào mà ổn định nhất nhỉ và hay nhât đây
và muốn hiẻn thị thời gian cuộc gọi khi noi chuyên điện thoại thì vào đâu bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenson_44

cảm ơn nhé.
cho mình hỏi thêm chút nhé
hồi trước mình đã cài và chơi ngon trên n82.nhưng mình đổi cái n82 khác
nhưng mình cài mãi ko được nó đang cài đặ gần xong thì lại hiện ra dong chữ please reboot your device after installation
kể cả cài bản v1.20.1511.
mình đang để fw v20.0.062
cảm ơn nhé
và bây giờ thì dùng fw nào mà ổn định nhất nhỉ và hay nhât đây
và muốn hiẻn thị thời gian cuộc gọi khi noi chuyên điện thoại thì vào đâu bác nhỉ

• PM này (FontChanger) cần python. Nên cài bạn V1.4.5. Khi đổi font thì máy yêu cầu restart là tất nhiên. Mình cài và chạy bình thường mà.
  • FW hiện tại của N82 là V31.0.016 là bản mới nhất. Mình đang dùng bản này và hiện có rất nhiều người đang dùng.
  • Muốn hiển thị thời gian cuộc gọi thì vào: Cài đặt\Điện thoại\Cuộc gọi và chọn mục Hiển thị Th.Lg C.goi và Chi tiết sau cuộc gọi, Bật nó lên là được.
Chúc thành công. :D:D:D

anhtuan206

chưa bác nào thay vỏ cho N82 sao?bác nào thay rồi cho mình biết giá với?thay ở hãng là bao nhiêu?và ở ngoài là bao nhiêu?thanks trước.

MinhThang

Manager
ặc.hai bác này mâu thuẫn quá.mình cũng thấy có loại vỏ 120k.thì chắc chắn đó là vỏ ko tốt.chưa bạn nào thay vỏ ở hãng à?

Vỏ xịn là theo cách nói của mình, còn vỗ Zin thì móc đâu ra, vào hãng thì đắt là đuơng nhiên vì cài mác của nó nữa mà.:))

Status
Không mở trả lời sau này.