• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi : máy N82 của em khi cài 1 theme mới vào thì không thể sử dụng được chức năng bấm giữ phím menu ở ngoài để xem các chương trình chạy ngầm thì ko được, trở về lại theme mặc định của máy thì lại sử dụng được, em đã up firmware mới nhất 20.0.062 ! giúp em với ! Thanks

Bạn thử cài theme khác chưa? Bị 1 theme hay theme nào cài vào cũng thế!?
cái này lạ quá bạn à :-?

kainz

Bạn thử cài theme khác chưa? Bị 1 theme hay theme nào cài vào cũng thế!?
cái này lạ quá bạn à :-?
Em cài 3 theme để thử nhưng cái nào cũng bị như vậy, đành phải quay lại theme mặc định xấu hoắc của máy, đúng là bó toàn thân ! tiện thể cho em hỏi có pm nào tắt ứng dụng và phục hồi Ram cho N82 ko ạ ? nếu có thì cho em xin ! Cám ơn nhiều !

Kojiro

Super V.I.P
Em cài 3 theme để thử nhưng cái nào cũng bị như vậy, đành phải quay lại theme mặc định xấu hoắc của máy, đúng là bó toàn thân ! tiện thể cho em hỏi có pm nào tắt ứng dụng và phục hồi Ram cho N82 ko ạ ? nếu có thì cho em xin ! Cám ơn nhiều !

Tắt ứng dụng là sao vậy bạn, như cái Task Manager trên PC hả? Phục hồi RAM thì chỉ có cách ghỡ bớt các ứng dụng ra thôi, cách triệt để nhất là 4mat máy :D

nguyenvansang

Well-Known Member
còn 1 cách nữa để tăng dung lượng RAM đó là :Mua 1 cây RAM mới lắp vào. Nói thế thôi chứ RAM điện thoại mua linh kiẹn họ bán đầy. Bác mua 1 cây giá tầm dưới 300k thôi(như RAM máy tính luôn :D)

kainz

con N82 tại sao ko có phân mềm chụp ảnh Panoman như quảng cáo trong catalo hả các bác ơi ! bác nào có cho em xin để cài với ! thanks a lot !

Kojiro

Super V.I.P
con N82 tại sao ko có phân mềm chụp ảnh Panoman như quảng cáo trong catalo hả các bác ơi ! bác nào có cho em xin để cài với ! thanks a lot !

Thường thì trong catalo nó giới thiệu thôi bạn à. Mình up cho bạn PanoMan đây nhe.

kainz

Thường thì trong catalo nó giới thiệu thôi bạn à. Mình up cho bạn PanoMan đây nhe.
Cám ơn bác, em đã có file .cer nhưng khi sign thì chương trình lại đòi password cho key file hả bác, giúp em với !

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn bác, em đã có file .cer nhưng khi sign thì chương trình lại đòi password cho key file hả bác, giúp em với !

Mình biết lí do rồi :D bạn rename tên chương trình này chỉ còn là Panoman thôi là sign ngon ngay.

tal0v3t

loa N82 của mình nhỏ tẹo chỉ được cái 3D thui....2 con 3250 và N82 của mình đánh nhau thì N82 ko đú được bạn ạ...3250 vẫn hay và to hơn dù chỉ có 1 loa ;;)

HungSanity

loa N82 của mình nhỏ tẹo chỉ được cái 3D thui....2 con 3250 và N82 của mình đánh nhau thì N82 ko đú được bạn ạ...3250 vẫn hay và to hơn dù chỉ có 1 loa ;;)
Mình đang định dành dụm kiếm 1 con N82 nhưng mà nói thật nếu muốn chụp hình đẹp thì mình mua 1 con máy ảnh + 1 con điện thoại xin nghe nhạc còn hơn :(

Tưởng loa N82 to hơn thì mình sẽ định mua, mà con N82 của bác bác có bán lại ko?? ;))

tal0v3t

loa bé tẹo ý mà...em ngồi trong lớp mở 3250 ra nửa lớp nghe được còn N82 thì bé tí em úp vao tai mới nghe đươc dù chỉnh max volume và cả EQ vẫn ko ăn thua......em mới hoc lớp 12 thui hehhe =)) anh đợi lúc nào em kẹt tiền em bán lại cho....anh mua N73ME loa to hơn 3250 đó

nguyenvansang

Well-Known Member
loa bé tẹo ý mà...em ngồi trong lớp mở 3250 ra nửa lớp nghe được còn N82 thì bé tí em úp vao tai mới nghe đươc dù chỉnh max volume và cả EQ vẫn ko ăn thua......em mới hoc lớp 12 thui hehhe =)) anh đợi lúc nào em kẹt tiền em bán lại cho....anh mua N73ME loa to hơn 3250 đó

Mình đang định dành dụm kiếm 1 con N82 nhưng mà nói thật nếu muốn chụp hình đẹp thì mình mua 1 con máy ảnh + 1 con điện thoại xin nghe nhạc còn hơn :(

Tưởng loa N82 to hơn thì mình sẽ định mua, mà con N82 của bác bác có bán lại ko?? ;))

Các bạn nên chú ý:
+ Loa N82 nhỏ hơn N3250 cũng như 1 số máy dòng N đời trước nhưng chất âm của nó chi tiết hơn nhiều
+ Ko bể tiếng như 3250 - 3250XM đâu nha!b-)
+ Khả năng chụp hình được đánh giá là tốt nhất Châu Âu trên điện thọai đó >:)
+ Tính nặng thì chỉ thua kém vài phần so với N95 - N96 sắp ra thôi còn những máy N-Series khác thì xách dép(Vì nó đình nhất N-8x mà :-?)
Nếu ko có tiền mua N95 hoặc N96 sắp ra thì theo mình con này là N0.1 đó :p

linhvnvip

ai biết làm thế nào để chơi mấy cái game n-gage quay ngang màng hình trên N82 ko ? ví dụ như chơi trò asphalt 3 trên N81 khi vào game thì nó tự quay ngang màng hình luôn , đối với N82 thì phải làm thế nào ?

tal0v3t

bạn phải để chế độ tự xoay màn hình cho máy thì mới được.khi xoay ngang ra thì phải chú ý cho nó thẳng dưng gần 90độ thì nó mới chuyển sang chế đọ xem ngang nha.mà xoay thế chơi kó lắm bạn ạ...vì nó ko có 2nút chuyên chơi game như N81....

carrick1984

N73 là sự lựa chọn hợp lý đó các bạn.Chụp ảnh tuy ko bằng N82 nhưng mà cũng nét ghê lắm.Với cả âm thanh của loa ngoài cũng to.nếu mà thích nghe hay lại cho quả tai nghe vào là nuột ngay mà.Thân!

ThAngNgO_

N73 là sự lựa chọn hợp lý đó các bạn.Chụp ảnh tuy ko bằng N82 nhưng mà cũng nét ghê lắm.Với cả âm thanh của loa ngoài cũng to.nếu mà thích nghe hay lại cho quả tai nghe vào là nuột ngay mà.Thân!

ko có gì tốt tất cho tất cả :D,tùy sở thích mọi người thui,ai thích gì sài nấy =D>,mỗi máy có 1 cái vượt trội :p

wheatflourqn

mình nghĩ nghe hay nên hàng của Trung Hoa cho rồi

mình nghĩ nghe hay nên hàng của Trung Hoa cho rồi

:| chả có tính xây dựng gì cả:| hàng trung hoa anh hùng bác mua vài bữa nó dở chứng rồi thấy anh em dùng máy xịn lại buồn:D Mà loa nó chỉ to thôi chứ nghe chả ra cái j. Mấy bác thích khoe máy thì mới xài loa to.

miu170687

Làm sao để xài cái đọc mã vạch trên N82 vậy bà con .Có chức năng này mà chả biết sử dụng để làm gì ???

Status
Không mở trả lời sau này.