• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

kiemvuongvn

Format là trở về trạng thái lúc mới mua đó bạn :D

Smartmovies thì xoá đi cài lại được mà, có nhìu phiên bản đó, 3.41 hoặc 4.01 đó, thix cái nào thì xài cái đó, mình xài 3.41 thấy ok rùi :D

tanghieu

Choài, qua đây tám chút chơi!

@kiemvuong: tui nghĩ ông qua đây đi, chứ bên kia Admin còn banned sau 1 bài nữa mà! qua đây Spam không sao? hehee
Kết nối GPRS thì tốn nhiều pin chứ! Đt tốn pin nhất khi gọi điện, sau đó đến kết nối GPRS và Wifi!

@mucelago :

Điện thoại tốn pin nhất là đàm thoại và dùng sóng GPS đó, dùng Vietmap chút là N82 hết pin liền.

@hilaryteri, kiemvuong, mucelago: Toàn người của GSM, bên đó bây giờ mấy Mod hách dịch, kiêu căng quá (nhất là chieutruc, chauhung, tichau), thật là khó sống đó mà.

huysmall

Điện thoại tốn pin nhất là đàm thoại và dùng sóng GPS đó, dùng Vietmap chút là N82 hết pin liền.

@hilaryteri, kiemvuong, mucelago: Toàn người của GSM, bên đó bây giờ mấy Mod hách dịch, kiêu căng quá (nhất là chieutruc, chauhung, tichau), thật là khó sống đó mà.

Bro Hiếu nói chính xác. vì khi thoại thì máy phải sử dụng nguồn năng lượng cho mic, speaker, GSM, và cả màn hình backlight cùng 1 lúc nữa.

kiemvuongvn

hèn chi mấy ngày ít gọi thì pin xài lâu hơn >:)

ủa sao bít tui ở bên, bên đó nick tui khác mà :-?

bên đó ghét thằng Lightblue, tichau vớii thằng conan à :mad:)

Các bạn không nên bêu xấu ĐHV của diễn đàn khác như thế chứ:) Ảnh hưởng đến quan hệ diễn đàn ta với họ, họ tốt xấu thế nào thì bàn kín đáo thôi:p

Auto

Các bạn không nên bêu xấu ĐHV của diễn đàn khác như thế chứ:) Ảnh hưởng đến quan hệ diễn đàn ta với họ, họ tốt xấu thế nào thì bàn kín đáo thôi:p

theo tớ thì kín hay hở cũng k nên nói :D
Mất cảm tình lắm đóa!
Ai cũng có sai lầm, tha đc hãy tha :D
Ngày nào đó sẽ sửa thui :p

Posted via Mobile Device

mucelago

Active Member
Trở lại chủ đề dùm các bạn à, đây là chủ đề về N82 cơ mà.

Có bạn nào thử cái Home Media của N82 chưa ? Đồng bộ với Laptop qua Wifi ngon lành lắm. Các bạn nên test thử một lần thì mua N82 mới không uổng phí :)

nguyenlamagg

Bạn cài bản đồ vietmap chưa,nếu chưa cài việtmap thì dùng map của máy,tốt nhất bạn ra ngoài trời,mở bản đồ lện đợi cột sóng GPS bên góc dưới tay phải hiện sóng xanh lên là máy bắt được sóng,bạn bấm phím '0',trở về vi trí hiện tại bạn đang đứng.Còn phần chỉ đường thì map của máy ở việt nam xài chưa được,bạn nên cài vietmap đi có dầy đủ chi tiết của 64 tỉnh của vN đó

lamnt0702

kín đấy chứ :D

bạn wa bên đó là bít liền :))

Ở đâu cũng vậy thôi,mỗi nơi 1 phong cách hoạt động,bạn ko nên nói công khai như vậy,vì bạn đã từng ở bên GSM,giò qua đây nói ghét mod này khó chịu mod kia,vậy khi BQT PV vào xem,liệu BQT có nghĩ rằng 1 ngày nào đó bạn cũng có thể sang 4rum khác và nói ghét mod này,khó chịu mod kia của PV ko?Chẳng ai nói trước được điều gì,tốt nhất mình biết mình thôi,ko nên công khai như thế!Bạn nên rút kinh nghiệm :)

Trở lại chủ đề dùm các bạn à, đây là chủ đề về N82 cơ mà.

Có bạn nào thử cái Home Media của N82 chưa ? Đồng bộ với Laptop qua Wifi ngon lành lắm. Các bạn nên test thử một lần thì mua N82 mới không uổng phí :)

ok,để mình thử phát,ko biết N95 8gb đồng bộ chắc cũng ngon như N82 thôi nhỉ :p

hilaryteri

hèn chi mấy ngày ít gọi thì pin xài lâu hơn >:)

ủa sao bít tui ở bên, bên đó nick tui khác mà :-?

bên đó ghét thằng Lightblue, tichau vớii thằng conan à :mad:)

Mình qua đây để bàn luận về N82 chứ không phải là vê MOD nhé, Nói xấu người khác là không được!
Phải như vậy nè! Đây mới là cách phát triển các diễn đàn văn minh, chỉ nên góp ý xây dựng thui, còn việc mình xai, mình chịu!

kiemvuongvn

Ở đâu cũng vậy thôi,mỗi nơi 1 phong cách hoạt động,bạn ko nên nói công khai như vậy,vì bạn đã từng ở bên GSM,giò qua đây nói ghét mod này khó chịu mod kia,vậy khi BQT PV vào xem,liệu BQT có nghĩ rằng 1 ngày nào đó bạn cũng có thể sang 4rum khác và nói ghét mod này,khó chịu mod kia của PV ko?Chẳng ai nói trước được điều gì,tốt nhất mình biết mình thôi,ko nên công khai như thế!Bạn nên rút kinh nghiệm :)

sự thật mất lòng mà :-??

đâu phải mình tui bít, tại ko ai nói thui chứ tui wậy tưng bên đó >:)

từ khi mua N82 thì tui tham gia song song cả 2 4rum mà, h vẫn thế thôi! ghét nhưng cũng đành chấp nhận vì là phận member nhỏ bé mà =D>

đặt mình vào vị trí của người khác thì mới bít, nếu bạn là tôi và tôi là bạn thì tôi cũng khuyên bạn còn hơn được thế!:-? chẳng wa là bức xúc nói ra cho nó thoải mái thôi, giữ lại chi cho mệt óc >:)

@cái thèng ku hilary đợi đấy anh xử sau :mad:)

@mở chức năng Home Media ở đây zậy Muce?:-??

chưa bít à nha, có cái laptop thì có Media Direct à :))

mucelago

Active Member
Chà, đúng là cái Image Exchange này xài đã hơn cái mặc định của máy nhiều. Nhất là xoay ảnh, mượt như iPhone và có thể xoay 360 độ luôn. THanks bạn nhiều nhé.

À, như vậy là chứng tỏ hiệu ứng menu transition chạy trên N82 rất tốt rồi nhé, vì cái này cũng giống menu transition của N85 thôi.

Up lên đây cho anh em down luôn khỏi mắc công nè.

zippi

N82 bùn bùn có khi mất rung :|

kon N82 của em thỉnh thoảng bị mất rung, ai gọi tới chỉ nge nhạc. Nếu set rung thi` nó im lìm như silent lun

~~> tắt nguồn mở lại thì nó rung như thường ...

Có ai bít vì sao và phải làm như thế nào ko ?

dung1291985

có khi bạn phải format lại máy, lỗi như thế có thể do xung đột phần mềm chẳng ? :-?

Auto

Những lỗi như thế thì buộc phải format thôi pác à!
Nếu pác k fọt mà đem ra bh thì nv trước tiên cầm lên cũng fọt thôi hà...
Biết đâu pác format xong lại hết :D
Còn máy e hư cục rung ròy :((

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.