• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

myhang79

em mua con N85 lâu rồi, Gà quá chẳng biết làm gì ngoài chụp ảnh, vào đây đọc thắc mắc về phần mềm thấy có nhiều phần mềm hay phết mà em chẳng biết cài, Hiện giờ máy em chưa có phần mềm gì hết ,em tính mang đi nokia care cài, cobacs nào am hiểu cài hộ em được không.

Nokia care? nó cài cho mấy cái game và phần mềm java thì thật là uổng phí đối vơi s60v3. Bạn tham khảo trên diển đàn cách hack. Tha hồ mà cài, khong sợ tốn tiền vì mấy cái soft dở òm.
Bạn tham khảo bài viết này nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63049

myhang79

ủa các bác cho mình hỏi cái kết quả báo gửi của phần mền NT đc cài sẵn trong máy nó ko có tùy chỉnh báo gửi? mình vào trợ giúp về báo gửi thì nó lại kêu vào cài đặt mà chỉnh lại, nhưng khi mình vào cài đặt chỉnh thì lại ko có.... chỉ có cái biểu tượng để chữ Cấu Hình Tin Nhắn. Khi mình vào đó thì lại ko có gì..... vậy có cách nào chỉn lại cho nó hiển thị báo cáo kết quả tin nhẳn ko vậy các bác:-??

Có chứ sao lại không hả bạn?
Nhắn tin - lựa chọn - cài đặt - tin nhằn văn bản - nhận báo cáo ( đổi thành có ) vậy là xong

BabyCrazy7

Em cũng muốn hack n85 nhưng vẫn chưa làm được gì cả , vì cứ mỗi lần chạy HelloOX là cứ báo : Chứng chỉ bị lỗi
Và khá nhiều phần mềm đều bị lỗi đó . Giờ làm sao đây các bro :-/

nguyenvansang

Well-Known Member
Có lẽ bạn nên đọc kĩ lại. Cần phải signed helloOX nữa mới cài đc
Posted via Mobile Device

BabyCrazy7

thanks
vừa học cách sign =.=" [lần đầu xài HĐH Symbian nên chả biết gi hết]
đã làm thử , thành công rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

toan1101

loa ngoài hơi bị nhỏ , ko bít có cách nào làm cho nó lớn lên ko pà kon ????????

TomRyan8891_2009

em mua con N85 lâu rồi, Gà quá chẳng biết làm gì ngoài chụp ảnh, vào đây đọc thắc mắc về phần mềm thấy có nhiều phần mềm hay phết mà em chẳng biết cài, Hiện giờ máy em chưa có phần mềm gì hết ,em tính mang đi nokia care cài, cobacs nào am hiểu cài hộ em được không.

Bạn qua nhà mình làm miễn phí cho (TP.HCM) , với điều kiện bạn phải xin bằng được hai file cer và key vì mình không có thời gian xin dùm nữa . trong diễn đàn có topic xin cer đấy .

viplexus

Có bác nào cài được game N-Gage full như alfash hoặc One trên N85 chưa?? Và cài bản N-Gage nào là ổn định nhất?

greenwind007

Hichic mình mới đc ông anh tặng cho cái N85 ở USA đem về, lúc đầu cách đây 1 tuần thì nghe nhạc qua tai nghe bình thường...tự nhiên mấy hôm nay không nghe đc, rút ra thì máy phát nhạc ầm ầm...Cấm tai nghe đó vào con khác thì nghe đc nhưng nhỏ...Thế là sao các bác.... THANKS

sayonara911

Mình mới đổi được gần nửa tháng, thấy cũng ok, chưa có gì xảy ra.
Các phần mềm mình cần thiết đều đã install được hết, nói chung hiện nay là hài lòng.
Thật ra cái N85 này nghe nhạc, chụp hình không bằng cái N82, cái N82 mình xài được 15 tháng, không muốn đổi, nhưng tự nhiên khi xài máy tự nhiên tắt máy, đi cài lại phần mềm mới cũng không được. Rốt cuộc phải bấm bung bỏ ra hơn 3tr để đổi cái N85 này.:((

ninhhot

Co ai gap truong hop nhu minh chua.minh mua con N85 ve zaj thj thay cung thich nhung khi dung mot thoi gian thi minh mo nhac.va xem anh cung mot luc thi bat dau thay xuat hien anh mo dan va bak ra cung k dc cung luc do may nghe nhac cung k nghe dc nua..muon nghe nhac va anh dc net thj pai tat may khoi dong lai .ai bi giong m ma khac phuc dc rui thi mach dum m voi nha.thanks all you...

huuthuong

Co ai gap truong hop nhu minh chua.minh mua con N85 ve zaj thj thay cung thich nhung khi dung mot thoi gian thi minh mo nhac.va xem anh cung mot luc thi bat dau thay xuat hien anh mo dan va bak ra cung k dc cung luc do may nghe nhac cung k nghe dc nua..muon nghe nhac va anh dc net thj pai tat may khoi dong lai .ai bi giong m ma khac phuc dc rui thi mach dum m voi nha.thanks all you...

bạn up lên ver 30.019 đi. Mình up lên máy chạy tốt lắm xem ảnh thì bạn chờ 1 lát là ảnh nét thôi mà! Mình dùng thấy ngon lắm ko bị lỗi gì cả mà mình vọc, phá linh tinh mà máy máy vẫn chạy ngon ơ
osted via Mobile Device

ccctcm

Các pác ơi.
Lúc e mới mua con N85 này về, khi nó tự động xoay màn hình thì có hiệu ứng transition đẹp lắm, trông như kiểu Iphone ý.
Nhưng ko hiểu vì lý do j, tự nhiên nó mất, bây h xoay thì uỵch 1 cái hiện xoay luôn ko có transition j hết.
Có bác nào có cách khắc phục ko a?
Giúp e với...

ninhhot

Các pác ơi.
Lúc e mới mua con N85 này về, khi nó tự động xoay màn hình thì có hiệu ứng transition đẹp lắm, trông như kiểu Iphone ý.
Nhưng ko hiểu vì lý do j, tự nhiên nó mất, bây h xoay thì uỵch 1 cái hiện xoay luôn ko có transition j hết.
Có bác nào có cách khắc phục ko a?
Giúp e với...

Posted via Mobile Device.b vao cho settings roi vao themes lai vao tiep General .nhan phim ben trai la."options"b nhan vao vao cai"theme effects no se hien ra "on"va "off"ban chon "on"la ok...

viplexus

Các bác sạc 85 mấy tiếng thì full?E sạc toàn 2 tiếng ruõi lâu quá hicc.Pin con này 1200mah vậy mà con 5800 pin 1320 mah sạc mất có tiếng ruõi.Hình như con 85 e ko sạc chuẩn 4 lần đầu rôi...

proudmore

các bạn cho mình hỏi chút.cái N85 của mình bây giờ có mấy vấn đề như thế này thì có cách nào khắc phục k.mình đã reset phone nhưng k có hiệu quả,bây giờ đang k biết làm sao đây :-?
1.Sau khi mình hack phone bằng HelloOX 2 thì máy chỉ còn cài đc phần mềm (tương đối hạn chế) và không thể gỡ đc phần mềm đã cài :(
2.Không thể cài đc N-Gage bản mới và path nữa,toàn bị báo lỗi File Corrupt mặc dù mình đã down cả bản chính thức của Nokia :-??
3.không thể sao lưu toàn bộ danh bạ ra thẻ nhớ đc.chỉ làm đc 15 số đầu tiên thôi
Bạn nào biết cách khắc phục thì repl lại cho mình nhé.Thanks! :D

vanngo

vay cho minh hoi, nghe noi sign hoai, vay sign la nhu the nao???phai lam nhu the nao vay????that tinh minh k hieu cho lam. lam on giai thich dum nha. thankssss

ninhhot

bạn up lên ver 30.019 đi. Mình up lên máy chạy tốt lắm xem ảnh thì bạn chờ 1 lát là ảnh nét thôi mà! Mình dùng thấy ngon lắm ko bị lỗi gì cả mà mình vọc, phá linh tinh mà máy máy vẫn chạy ngon ơ
osted via Mobile Device

Posted via Mobile Deviceup len fw 30.019 thi co hack duoc k ha b?may m da hack gio up len ma k hack duoc thi chan lam b ah.

ninhhot

vay cho minh hoi, nghe noi sign hoai, vay sign la nhu the nao???phai lam nhu the nao vay????that tinh minh k hieu cho lam. lam on giai thich dum nha. thankssss

Posted via Mobile Device
sign la sign chu gi nua.vi du nha.khi ban cai mot fanmen nao ma co duoi unsign thi may se bao loi chung chi xin lien he nha cung cap.day la do fanmen ay b chua sign cho no...neu may b da hack thi co the cai bat cu fanmem nao b muon ma k bi cai loi chung chi ay ngan can.ma b nen vao good voi tu khoa"sign phanmen"b se hieu ro hon.chuc b thanh cong

kodut

cho mình hỏi cách xoay ngang màn hình N85 sang bên trái dc ko ?? nó toàn tự động xoay sang phải.. mà khi chơi games mà xoay sang phải thì ngược tay quá..( ko tính games ngage nhá)