• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

Steavankas

có thật là giá khoảng 278 USD? Nếu thế thì khi nó ra lò, chắc 5800 ế mất!!!:))

Chưa chắc đâu pác. Con này đâu có 3G. Đợi lúc ra mới bik. Con này ra thì chỉ ăn đứt ở hàng phổ thông cảm ứng giá rẻ thoaj. Chắc 5800 chưa tới mức bị hạ bệ :D:D 6 -7 tháng nay 5800 xếp hàng 2 hết mà

your_rules

chắc k phải là 278usd đâu, vì giá này chỉ là giá tham khảo mà nokia đưa ra thôi, chưa tính nếu nhập về vn thì còn phải đánh thuế nữa chứ

sphinx

Hôm nay rảnh lang thang 1 lúc thấy bên vimua.com đã up con 5530 lên roài (ghi là sắp có). Giá chưa thuế là 5.450.000 VND

Xem ra lúc ra lò giá nó phải same same 5800XM

trangne

nếu bạn đang phân vân thì bạn nên mua 5800 đi , giá rẽ hơn 5730 nhiều mà lại hệ điều hành s60v5 nữa , 5730 hệ điều hành s60v3 .

thật ra là e đã dùng 5800 rồi toàn bị lỗi thui e bảo hàh ở nokia care tất cả là 3 lần rồi cơ hixx

huynhkyphu

Ngôn ngữ Nokia 5800

Hiện Nokia 5800 đã hỗ trợ tiếng việt, em mún cài thêm tiếng hoa, nhưng sau khi đỉ tiệm điện thoại thì họ bảo lả chỉ cài đc 1 trong 2, các pác có cách khắc phục nào ko? Hiện có bô gõ tiếng hoa nào cho nokai 5800 chưa ạ

kidkylin

Hiện Nokia 5800 đã hỗ trợ tiếng việt, em mún cài thêm tiếng hoa, nhưng sau khi đỉ tiệm điện thoại thì họ bảo lả chỉ cài đc 1 trong 2, các pác có cách khắc phục nào ko? Hiện có bô gõ tiếng hoa nào cho nokai 5800 chưa ạ

câu trả lời vẫn là Ko bạn àh :(, ghép ngôn ngữ từ các gói khác nhau là Điều Ko Thể
Được cái này thì mất cái kia.

P.s: chịu khó tìm trong các topic cũ trước khi hỏi nhé. Vấn đề cũ mà toàn Topic mới.

huynhkyphu

hix, tại cần gấp lắm, hix, lục lại topic cũ thí lại mỏi mòn con mắt, pùn thật :(

paulwoong

bạn có thể cài fw tiếng hoa , xong rồi cài font hiển thị được cả tiến hoa và tiếng việt , và cuối cùng là cài bộ rõ tiếng việt dùng là xong .!

Kenji1992

Hôm nay rảnh lang thang 1 lúc thấy bên vimua.com đã up con 5530 lên roài (ghi là sắp có). Giá chưa thuế là 5.450.000 VND

Xem ra lúc ra lò giá nó phải same same 5800XM
vậy nếu tính thuế tiêu thụ đặt biệt 10 % nữa là con này là 5.995.000 Vnd , thà thêm 400k nữa tậu lun con 5800 chứ nhỉ , mua con này hơi phí

MinAh

xin lỗi cho mình có ý kiến tí.5530 hưa ra mắt nên so như vậy 5530 hơi bị lép.Đợi nó ra mắt mình so cũng chưa muộn muh.
Minh cũng đang phân vân k bít mua cái nào trong 5530 và 5800. 5800 có body tựa tựa mén n73 dc cái có 3G nhưng theo mình thì mình cũng k cần 3G lắm vì bạn bè và ng nhà ko ai có đt 3G hết,ko video call,k share ảnh or video cho ai dc nên chắc đợi 5530 ra mắt qá :p

mucelago

Active Member
Không có 3G thì còn có thể bỏ qua chứ không có GPS thì phải xem lại à. Nghe bảo con này không có GPS như vậy sẽ khó thành đối thủ của 5800 lắm. Nokia là vậy mà, máy nhà không bao giờ đụng nhau đâu

MinAh

Không có 3G thì còn có thể bỏ qua chứ không có GPS thì phải xem lại à. Nghe bảo con này không có GPS như vậy sẽ khó thành đối thủ của 5800 lắm. Nokia là vậy mà, máy nhà không bao giờ đụng nhau đâu

bởi vậy mói đau đầu ko bít chọn cái nào,tham khảo mấy topic ở đây thấy 5800 bị lỗi nhìu qá,ớn ớn

thanh371991

em vừa mua con 5800XM được gần 1 tháng , xài thi thấy các chức năng tùy chỉnh rất mượt nếu so với cái giá lúc đầu em mua , giờ lại ra 5530XM em hơi phân vân nên cũng đã so sánh rất nhiều về 2 dòng máy khá giống nhau này ! Em tính bán con 5800 này đi để chuẩn bị tậu cái mới ra la 5530 vì nhìn vò ngoài rất đẹp mà chức năng thì ko thua kém 5800 là mấy chỉ kém mỗi màn hình . 3G , quay phim , em cũng so sánh tốc độ xử lý của 2 máy từ các bài viết về 2 sản phẩm thấy tốc độ cũng khá tương đương nhau ? Em ko bik có nên mua con 5530 mới ra này ko nữa ? Mong anh em cho em ý kiến !
P/s : Máy tinh của em bị vi rút do download các file nhạc và video trên mạng về sau đó em có chép lại dô thẻ nhớ , Cho em hỏi liệu như vậy vi rut trong máy tính em qua thẻ nhớ có làm ảnh hưởng đến tốc độ xử lý của 5800Xm em đang xài ko ạh ?

Thành viên cấp 2 rồi mà sao post lung tung vậy hả ? cái này là 5530 mà chứ có phải 5800 đâu :-??

ông click vào cái link bên dưới xem lại nó so sánh 5530 và 5800 đi. Không nhìn rõ còn nói người khác. Thành viên cấp 4 rồi mà còn post bài lung tung vậy hả? X-(

mucelago

Active Member
mấy bác có biết sao cái 5800 trong hình có cái nắp sau đẹp thế nhỉ

Ông viết thế thì đến cả mod cũng chả hiểu chứ nói gì tui. Đang ở Thread 5330 tự nhiên bảo 5800 trong hình nào, kiếm chả thấy cái hình nào là của 5800 còn la lớn. Không phân biệt được ảnh trong bài với ảnh trong web khác à ?

Trả lời ông luôn nè, con 5800 đó là hàng Prototype tụi Mobile-review nhận được trước khi 5800 được phát hành rộng rãi. Nhưng do chi phí cho cái nắp lưng đó cao hơn cái nắp lưng hiện tại nên Nokia bỏ. Cái nắp lưng hiện tại không ngon bằng cái kia đâu.

Chú ý : Tui không muốn gây flame với ông nhưng ông viết bài nên chính xác chút. Ok men đừng có cố cãi chầy cãi chối về cái sai của mình. Thế nhé.

Inuyasha1987

em vừa mua con 5800XM được gần 1 tháng , xài thi thấy các chức năng tùy chỉnh rất mượt nếu so với cái giá lúc đầu em mua , giờ lại ra 5530XM em hơi phân vân nên cũng đã so sánh rất nhiều về 2 dòng máy khá giống nhau này ! Em tính bán con 5800 này đi để chuẩn bị tậu cái mới ra la 5530 vì nhìn vò ngoài rất đẹp mà chức năng thì ko thua kém 5800 là mấy chỉ kém mỗi màn hình . 3G , quay phim , em cũng so sánh tốc độ xử lý của 2 máy từ các bài viết về 2 sản phẩm thấy tốc độ cũng khá tương đương nhau ? Em ko bik có nên mua con 5530 mới ra này ko nữa ? Mong anh em cho em ý kiến !
P/s : Máy tinh của em bị vi rút do download các file nhạc và video trên mạng về sau đó em có chép lại dô thẻ nhớ , Cho em hỏi liệu như vậy vi rut trong máy tính em qua thẻ nhớ có làm ảnh hưởng đến tốc độ xử lý của 5800Xm em đang xài ko ạh ?

Ko quan tâm đến 3G và GPS thì 5530 chắc chắn hơn 5800 rồi, ko xét 2 điểm này thì 5800 chỉ hơn 5530 0.3 inch còn thua về hình thức, thua về giao diện, thua về chíp, chíp 5530 cao hơn, giá cũng mềm hơn và có lẽ 5800 thua cả về máy ảnh nữa. Nếu cảm thấy kết quá thì đổi cũng ổn đấy :)

mucelago

Active Member
Ko quan tâm đến 3G và GPS thì 5530 chắc chắn hơn 5800 rồi, ko xét 2 điểm này thì 5800 chỉ hơn 5530 0.3 inch còn thua về hình thức, thua về giao diện, thua về chíp, chíp 5530 cao hơn, giá cũng mềm hơn và có lẽ 5800 thua cả về máy ảnh nữa. Nếu cảm thấy kết quá thì đổi cũng ổn đấy :)

Bạn nói hơi quá.

Bỏ qua GPS thì 5800 còn hơn 5530 nhiều cái lắm
- Pin 1350 so với 1000
- Máy ảnh ngang nhau chứ hơn kém gì nhỉ ? vẫn là 3.2 Mp Carl Zeiss

Và còn 1 điều nữa là tùy theo cảm nhận của mỗi người, riêng tui thì thấy 3 cái phím xanh đỏ trắng mà làm cảm ứng thì hơi mệt, phím cứng cho việc gọi và cúp máy vẫn tốt hơn cảm ứng. Nhìn mấy con cảm ứng ra từ nào giờ xem, ngoài iPhone ra thì hầu hết đều có phím xanh, đỏ là phím cứng vì nó rất tiện trong việc bắt máy nhanh. Nhở bạn đang gọi rồi muốn cúp máy mà cái cảm ứng nó ba trợn không cúp được thì có nước tháo pin thôi --> nút cứng vẫn lợi thế hơn.

Mà bạn cũng lạ thật, bản bỏ cái 3G và GPS ra mà đó lại là 2 điểm quan trọng không thể thay thế được vậy thì còn gì để nói nữa :O ? Vậy bạn nghĩ sao nếu tui nói rằng : Nếu bỏ qua số điểm ảnh 3.2 và tốc độ thì iPhone 3G chắc chắn hơn iPhone 3GS rồi, giá tiền rẽ hơn, tính năng ý chang.... :|=))

Status
Không mở trả lời sau này.