• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

tinhbuon84

hack bằng jar rồi thì không câp nhật bằng Ota dc dâu bạn ah...giờ chỉ có cách nên Navi tải bộ fw 52.0.007 rồi JaF thôi...hoạc dùng Nokia Up cũng dc

nuluku

Bạn dùng bản FW nào ? C6/N97 hay FW mặc định theo máy. Nếu là C6/N97 thì có một số CFW không nhận được PC Suit bạn nhé.
mình sài bản gốc trên navi chưa hack ma cũng ko được, lúc đầu cũng nghĩ là do fw nhưng thử tới thử lui cũng dậy nản wá, cóa giúp mình cái

binhdan3012

máy minh đá hack bàng J.A.F rồi, dờ minh muốn update FW bàng nokia software update có được ko?
xin bác nào am hiể về vụ này chỉ cho mình cái

bosscarrot

mình sài bản gốc trên navi chưa hack ma cũng ko được, lúc đầu cũng nghĩ là do fw nhưng thử tới thử lui cũng dậy nản wá, cóa giúp mình cái
Cái này chắc bạn khỏi cần mò cho mất công, máy đã ko đc là hình như ko đc luôn á bạn. Như máy mình, lúc mới mua update bằng FOTA đã ko đc rồi, giờ cũng chịu. Bạn dùng JAF đi bạn. Giờ FW 5800 chắc may ra thì đc thêm 1 ver nưa thôi à.
máy minh đá hack bàng J.A.F rồi, dờ minh muốn update FW bàng nokia software update có được ko?
xin bác nào am hiể về vụ này chỉ cho mình cái
Hình như là vẫn đc ^^. Chưa thử nữa. Nhưng hồi hack bằng HellOX vẫn up đc mà

quydopro

5800 bị lỗi màn hình tư vấn giúp mình với,

Con 5800 của mình xài từ lâu rùi,mình xài cũng kỹ nhưng mà hum trước em nó tự nhiên dở chứng,màn hình vẫn sáng đẹp nhưng bấn vào cảm ứng ko ăn j cả,sốt ruột rùi :mad:). hum qua mình mang máy lên care sửa rùi,nhưng chưa thấy báo gì cả,ko biết bạn nào đã bị trường hợp này chưa,cho mình biết là có phải thay luôn màn hình ko.mà giá cả thế nào. thanks all

long_kk

vậy là máy bạn bị hỏng màn cảm ứng ở trên thôi, chứ ko phải hỏng màn hình đâu. Theo mình đoán có thể nó bị đứt cáp nối. Nếu bạn mang lên care rùi thì cứ yên tâm, đợi khoảng 3 ngày. nếu phải thay họ sẽ gọi điện báo cho bạn và thông báo giá để bạn biết. Bạn đồng ý thì họ mới thay.

quydopro

care vừa gọi báo mình rồi,thay cảm ứng hết 900k.bạn nào bị như mình thì chuẩn bị tiền nha.

tinhbuon84

Các bạn có biết các nào để kết nối Ola qua wifi dc không...trước thì mình dùng ok...giờ dùng bản cook lại không dc...

màn hình máy 5800 của mình sau khi mở gạt bên hông thì bị gạch ngang xanh ,đỏ.Không lên hình ,phải khóa mở vài lần mới lên.Vậy là bị sao nhỉ .Ai biết chỉ giùm với .thank

7534286

mình mới thay mặt cảm ứng 5800 ở vienthonga care mất 700k. Đợi 1 tí nó làm xong liền. Mình ko bao giờ mang ra nokia care vì toàn báo giá trên trời + giữ máy lâu @@!

love89

màn hình máy 5800 của mình sau khi mở gạt bên hông thì bị gạch ngang xanh ,đỏ.Không lên hình ,phải khóa mở vài lần mới lên.Vậy là bị sao nhỉ .Ai biết chỉ giùm với .thank
mình nghĩ có rất nhiều nguyên nhân chính chân cắm màn hình vào mêm bị lỏng,bẩn do rơi...tốt nhất mang ra tiệm có uy tín mà kiểm tra.

thaonguyen25

Con này hình như cảm ứng hôi tồi thì phải các anh? Ông cậu em có mà đụng vào 1 lần chả muốn sử dụng nữa :(

love89

Các bạn có biết các nào để kết nối Ola qua wifi dc không...trước thì mình dùng ok...giờ dùng bản cook lại không dc...
bạn kiểm tra lại xem có lẽ bản côk đó bị lỗi wifi.

mai_tien_dat_251

vào quản lý ứng dụng đã cài đặt, tìm phần mềm Ola, chọn cài đặt, chọn phần kết nồi với wifi là được! bản cook chẳng ai động vào mấy cái đó làm gì đâu nên không phải tại nó mà nếu có thì bản cook đó quá tệ!

mai_tien_dat_251

mà bác nào biết có phần mềm nào có thể thay đổi đuợc chi tiết bài hát không? mình định cài thêm vài hình ảnh đại diện mỗi bài vào để khi vào trình nghe nhạc nhìn cho đẹp! trong 5800 cũng có chức năng này nhưng mỗi lần format là mất hết, phải cài lại thì mệt lắm!