• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

tranconghd89

Advanced Call Manager phải hem đại ka! rồi chỉnh sao ha
phần mềm này chỉ để chặn cuộc gọi thui mà, bạn có dùng phần mềm vibra-connect hay phần mềm youlu không???
...mà mình cũng không dùng CFW của DT nên không biết CFW nyaf có tích hợp mod rung khi nhận và kết thúc cuộc gọi không???

mai_tien_dat_251

mình ko biết là ai nghĩ gì về 5k8, nhưng riêng mình thì thấy em này xài rất ngon, xem phim rõ nét nhất(test với nhiều máy khác của s60v5 rùi), nghe nhạc hay nhất, nếu hack xong thì cài nhiều phần mềm vi vu cũng vui vui ^^ em này mà có đa điểm nữa thì chắc ko ai bán lại :D à con này máy sài cực bền nha, rớt lên rớt xuống vẫn xài bình thương như mới mua ^^

hãy hài lòng và nâng niu những gì mình đang có! :|

ncnam

hix flash bằng jaf nó ra thế này, màn hình điện thoại có sọc đủ màu, rồi tắt hẳn...... mở nguồn không lên
ảnh

tranconghd89

bạn down ver. cao nhất là v52.0.101 về mà flash đảm bảo ok . mà bạn nhớ bỏ tích ở ô CRT 308 đi nha

ncnam

bạn down ver. cao nhất là v52.0.101 về mà flash đảm bảo ok . mà bạn nhớ bỏ tích ở ô CRT 308 đi nha
huynh cho em cái link đc hem, em lên search chả thấy!! có cái v52.0.7 àh
kiểu này chắc ra care quá

lee111

Ae cho mình hỏi:
Con 5k8 của mình bị hư jack 3.5, cắm tai nghe vào không phát nhạc ra được, hôm rồi đem ra tiệm họ bảo k có linh kiện thay, mình hỏi nếu thay mất bao nhiêu thì họ nó tằm 100k thui. Thế là lon ton vác ra Viễn Thông A (vì sợ "tiếng tăm" của Care quá >..<) thì nghe họ hô 500k... =..=!
Giờ định hỏi xem có ae nào dân kĩ thuật có tiệm hay nhà gần khu GV-Q12 để mình ghé qua nhờ ae xem hộ rùi cho ý kiến hoặc được thì sửa giúp mình lun hen, thanks ae. :)

tai92_5800

lee 111 mang ra nokia care Trần Hưng Đạo thử xem,ở đây nhân viên nhiệt tình lắm,sửa nhanh nữa,mấy care khác nghe phàn nàn hoài còn chỗ này chưa ai phàn nàn hết :D

tai92_5800

màn hình 5800 nhìn hình như ko sáng bằng 5230 vs 5233 là do cái lớp cảm ứng nó màu hơi tối,bung máy ra xem thấy nó có lớp j đấy chắc có tác dụng ngăn bớt mấy bức xạ ánh sáng có hại cho mắt hay sao cũng ko rõ nữa,của 5230 thì lớp cảm ứng trong suốt lun nên nhìn màn hình thấy sáng hơn,của 5233 nhìn kĩ nó có mấy sọc chéo li ti,màn hình bên trong mình nghĩ như nhau cả thui,khác lớp cảm ứng nin nhìn khác nhau.... :D

các bác cho em hỏi để thay đổi bàn phím nhắn tin mặc định bằng bàn phím khác thì phải thay phần nào trong rofs2 ???

hungau2

5800 của mình bị hư bluetooth rồi mở radio nên cũng đứng luôn. không biết anh em nào có bị như mình không ? Đang tính mang đi sửa nhưng không biết chỗ nào uy tín nữa. Nhờ các bạn giúp đỡ.

max5800

các bạn cho mình hỏi máy mình bị lệch cảm ứng sang phải làm cách nào hết mình đả cân chỉnh trong phan cài đặt ma ko được,cho mình hỏi sửa ở đau uy tính mình ở sg và giá thay miếng cảm ứng là bao nhiêu?và bộ vỏ 5800 navi là bao nhiêu thanks

viettin76

Member
đem thẳng lại nó kìa cà kê cho uy tính, chứ đem lại mấy tiệm là ân hận suốt đời, lúc họ lấy tiền mình xong rồi câu trả lời là tại vì máy mình thế này thế nọ cho mình bực thêm, nó kìa cà kê tuy mắc tiền thật nhưng sửa 1 lần là xài yên tâm nhất

tranconghd89

các bạn cho mình hỏi máy mình bị lệch cảm ứng sang phải làm cách nào hết mình đả cân chỉnh trong phan cài đặt ma ko được,cho mình hỏi sửa ở đau uy tính mình ở sg và giá thay miếng cảm ứng là bao nhiêu?và bộ vỏ 5800 navi là bao nhiêu thanks
nếu máy không còn bảo hành thì tự mình tháo ra lắp lại cảm ứng xem sao chứ mang ra tiệm là gì....