• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

huuthuan1004

Mấy bác có ai từng gặp trường hợp này chưa ạ? Con 5800 của em xài được hơn 1năm, giờ mà hình của nó bị chết 1đường từ trên thẳng xuống dưới, lúc đầu thì nó chớp chớp rồi giờ chết luôn rồi, xong rồi giờ lại có thêm 2 đường khác chớp chớp nữa, ko lẽ cái màn hình của em sắp ngủm rồi hả? Chết em rồi!...

tranconghd89

Mấy bác có ai từng gặp trường hợp này chưa ạ? Con 5800 của em xài được hơn 1năm, giờ mà hình của nó bị chết 1đường từ trên thẳng xuống dưới, lúc đầu thì nó chớp chớp rồi giờ chết luôn rồi, xong rồi giờ lại có thêm 2 đường khác chớp chớp nữa, ko lẽ cái màn hình của em sắp ngủm rồi hả? Chết em rồi!...
bạn tháo ra lắp lại cáp màn hình xem, nếu không được thì thay màn hình khác

herald305

Sao cái 5800 của mình sau khi cài ttpod ngày hôm trước xài tốt lắm, qua ngày hôm sau, mình chép thêm nhạc vào thẻ nhớ, xong rồi update list nhạc không được nữa, có ai bị giống minh không :(

phong1598

Máy mình tự dưng bị hỏng phần xem hình ảnh và video trong bộ sưu tập. bấm vào đấy thấy nó chạy một lúc xong chẳng load được ảnh và video lên gì cả, mang hình tối thui còn mỗi tùy chọn và thoát. Bấm tùy chọn thì ko được, còn mỗi cách bấm thoát. Híc, có bác nào biết cách khắc phục không

datvietdatviet

ae cho mình xin hướng dẩn và dụng cụ cần thiết để làm tăng hàng cột cho 5k8 với.mình làm như v3 mà not ok.

tranconghd89

Máy mình tự dưng bị hỏng phần xem hình ảnh và video trong bộ sưu tập. bấm vào đấy thấy nó chạy một lúc xong chẳng load được ảnh và video lên gì cả, mang hình tối thui còn mỗi tùy chọn và thoát. Bấm tùy chọn thì ko được, còn mỗi cách bấm thoát. Híc, có bác nào biết cách khắc phục không
formats thử xem bạn. nếu không thì thử chạy CFW khác xem...

datvietdatviet

máy mình dùng được có hơn ngày . hjxhjxhjx. nghe gọi không thôi thì 2 ngày. như vậy có phải ít ko nhỉ?

như vậy ok ay.máy mình voc voc 1 ít là sáng tối nạp lun.à mà bạn bít làm tăng hàng cột cho 58 ko giúp mình vơi.

tadayle

máy mình 5800 không biết tại sao giờ thỉnh thoảng dang xem video thì nó tự khởi động lại máy. bác nào biết bệnh của nó là gì thì chỉ mình với nhé.fimwe 52.0.007. thanks

viettin76

Member
máy mình 5800 không biết tại sao giờ thỉnh thoảng dang xem video thì nó tự khởi động lại máy. bác nào biết bệnh của nó là gì thì chỉ mình với nhé.fimwe 52.0.007. thanks
tắt bớt mấy ứng dụng chạy ẩn đi là hết

phong1598

formats thử xem bạn. nếu không thì thử chạy CFW khác xem...
Format rồi không ăn thua, hình như là ram không đủ vì khi chạy nhiều chương trình máy hay bị đơ. Chắc phải kiếm phần mềm giải phóng ram

kitafung

Bác nào biết giá bộ vỏ 5800 giờ nhiêu không ? Sáng nay đi Nokia care ở đường Cộng Hoà bị hét giá hơn 1triệu mà hết hồn luôn.

7534286

Thay màn cảm ứng 5800?

Mình mới thay màn cảm ứng 5800 ở VTA. Màn cảm ứng đểu lắm. 700k lận. Chỉ cảm ứng được bằng móng tay chứ không cảm ứng được bằng da tay(vân tay) nhấn mạnh muốn bể màn hình luôn mà không cảm ứng được. Còn móng tay thì bình thường. Màn cảm ứng zin của 5800 thì cảm ứng bằng vân tay đè nhẹ là ăn rồi. Còn cái mới thay thì nhấn muốn bể màn hình mà không ăn thua. Ai biết chỗ nào thay uy tín nói mình với sắp tết rồi nên mình đi thay lại. Bực cả mình cái bọn VTA!!!!

congphuc_39

bạn ở sài gòn thì ra ý nhí ở ngã tư thủ đức, hồi trước mình thay màn hình zin hết gần 2 triệu thì phài, hoặc bạn ra các chi nhánh của phước lập mobile.

7534286

bạn ở sài gòn thì ra ý nhí ở ngã tư thủ đức, hồi trước mình thay màn hình zin hết gần 2 triệu thì phài, hoặc bạn ra các chi nhánh của phước lập mobile.

màn cảm ứng chứ không phải màn hình bạn ơi!!!!

ace_hp7

Active Member
+_+ ,cái màn hình cảm ứng sao mà tận 700k hả trời ,gần = cả cái màn hình ,chưa biết zin hay k vì thấy chủ thớt phàn nàn là biết rồi , lại còn điện trở nữa ,trc mình ở HN ra mấy shop ở Thái Hà nó hét 500k ,về hỏi ông anh chuyên sửa máy ông ấy bảo 75k,cảm ứng điện dung cũng có 400 ,chém j mà tàn bạo wa