• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

dungsiga92

Các a cho e hỏi, máy e có tình trạng mở màn hình lên thì bị nhòe, reset máy thì bình thương lại. E để vậy xài khoảng tháng nay, bây giờ reset cũng bị nhòe luôn ! Mà để dt ở nơi có nhiệt độ hơi ấm thì mở máy lên bình thương. Ở màn hình xuất hiện 1 đốm màu vàng. Cho e hỏi máy e bị gì ạ, và cách khắc phục ra sao. Thanhs các anh !

ace_hp7

Active Member
Các a cho e hỏi, máy e có tình trạng mở màn hình lên thì bị nhòe, reset máy thì bình thương lại. E để vậy xài khoảng tháng nay, bây giờ reset cũng bị nhòe luôn ! Mà để dt ở nơi có nhiệt độ hơi ấm thì mở máy lên bình thương. Ở màn hình xuất hiện 1 đốm màu vàng. Cho e hỏi máy e bị gì ạ, và cách khắc phục ra sao. Thanhs các anh !
nhiều máy 5800 bị tình trạng thế ,bạn qua đây tham khảo cách sửa xem có đc k nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ch-khắc-phục-lỗi-màn-hình-của-5230-5800

chinhchinh11

Giúp em hiện tượng deadphone!!! Giải cứu với

Tự nhiên em đag dung thì điện thoại báo lắp thẻ sim mà khi đó em đã lắp rồi. Sau đó lại đến dòng thông báo " máy sẽ khởi động lại". Sau khi tắt máy thì không thấy nó khởi động lại và em đã ấn nút nguồn nhưng nó chỉ rung mà không lên. Em đã flash lại máy nhưng vẫn không được. Rồi em tháo pin ra ngoài để một lát rồi lắp lại nhưng vẫn không được. Ai giúp em với!! Help help:(

bikull1991

anh em cho mình hỏi.5800 mình sài 4 tháng nay vẫn ngon lành,đã hack phone lên v60.003,tất cả đều sài ổn.web,game,nhạc ok nhưng chỉ có 1 cái là chụp hình.ban đêm chụp hình thì vô cùng mờ.còn ban ngày đủ ánh sáng thì đẹp.mình đã học theo các bác bên này bỏ nắp che lưng phía sau ra chụp hình hết sức đẹp.zị có bro nào biết cách khoét 1 lỗi để chừa camera chụp đẹp.chứ tình trạng mỗi lần chụp ảnh là phải tháo nắp ra thì khó lắm.

Boybuontg

Hôm nay mình đi ra cửa hàng mua
cái màn hình 5800 giá 350k về thay
cho cái 5230 bị sọc mà sao cái màn
hình mới mua về nó ko sáng bằng
cái màn hình cũ , mặc dù đã tăng độ
sáng lên max rồi , cho mình hỏi phải do màn hình lô ko ? Hay có mấy
loại , và có cách nào mod cho em nó
sáng hơn ko ?

hung160990

muôn mua màn hình zin chỉ có cách quen ai mà dt hỏng thì bóc màn đấy ra thôi
chứ làm gì có mà thừa đâu bạn
ra care thấy đồ cũng toàn đồ đểu thôi :-s

bobo12

nó chia ra 3 loại đấy.... 300k là rẽ nhất r..... Có loại 4xị , 5xị ...tùy theo địa phương mình đag ở.... Nên giá cả giao động... Bác nào lở thay màn hình lỏm 3xi. Thì tốt nhất đừng nên up fw nhá.... Con 5k8 cũ của em vì ham rẻ mà mua... Up fw bị chạy màn hình .... Nó sọc sọc chạy hình ko nhìn đc j hết... Kinh nghiệm thôi nha... Thân

Boybuontg

thôi rồi , hết muốn xài nữa òy :(( . Chán thật , đang xài ngon up lên v51 là nó bị sọc luôn , mới đầu ít từ từ càng ngày càng nhiều . Khuyên a em xài sau đừng ham hố update lên phiên bản mới nhé , ko j thay đổi nhiều còn bực mình . Anh em nào có cách khắc phục được màn hình zin chia sẽ anh em với . Nam châm thì cũng ko xài lâu được ...

newsboys

[cần giúp đỡ] 5800 bị mất cãm ứng

tình hình là đt của em đag xài thì pị mất cãm ứng. em đem đi thay miếng cãm ứng mà vẫn không hết .mong các bác giúp đỡ

viettin76

Member
co anh nao o gan Dam Sen quan 11, giup em jaf voi, may pc cua em bi hong usb drive connect nen ko jaf duoc, bay gio ghost pc thi em ko co thoi gian. Em ol tren dt nen viet ko co dau duoc. Cau mong may anh giup do.

tc89

Xin hỏi các pro pin cho 5k8 BL 5J mua tại hãng là bao nhiêu tiền vậy?

ruby10

mình mua ở nokia care hình như là 400 đó, k nhớ rõ bao nhiêu

Mình mua ngoài TGDĐ. 220k nó kiu là zin. xài thấy cũng đc, nghe nhạc đều đều xài đc gần 2 ngày. Mà cục theo máy bị chai rồi mà xài đc 2 ngày đấy :D hôm bữa nó báo pin yếu => cất vào túi => có tn tới lấy ra đọc => thấy full pin. Chả hiểu bị gì

kethuabac

ai biết giúp mình với ??????? PC SUITE

tại sao máy nokia 5800 của mình trước đây khi kết nối với máy tính trong phần kết nối của điện thoại có kết nối PC SUITE mà giờ tự nhiền ko thấy đâu nữa mà lại thấy OVI SUITE ai biết giúp mình với ????

bosscarrot

Cho mình hỏi có bạn nào mua vỏ 5800 ở đường 3/2 Q10 chưa nhỉ, thấy kêu 50k mà ko biết chất lượng thế nào.?
Bạn nào biết chỗ nào ngon ngon chỉ luôn cho mình chỗ mua nhé.
À. mua vỏ nó có kèm bàn phím ko bạn. 3 cái phím xanh đỏ trắng á

tại sao máy nokia 5800 của mình trước đây khi kết nối với máy tính trong phần kết nối của điện thoại có kết nối PC SUITE mà giờ tự nhiền ko thấy đâu nữa mà lại thấy OVI SUITE ai biết giúp mình với ????
Chắc là gần đây bạn up firmware chăng. Tương lai thằng ovi chắc cũng chẳng còn, thấy giờ cái OVI SUITE nó cũng thành NOKIA SUITE rồi

Chỉnh sửa cuối:

kethuabac

uh đúng rồi mình mới up fw lên V60, dùng ovi suite mình ko cài đặt được phần mềm cho đt mà toàn phải copy vào máy rồi cài đặt thôi ko tiện lắm ,